Professor Layton And The Curious Village đây ^^!

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
< bài post trước đã giải được, ghét >

Trò này cho mấy câu hay hay mang đi đố bọn bạn vui phết :D
Nhưng đang yên đang lành lại có án mạng :|

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Vừa hoàn thành game hôm qua. Mở được một đống movie, voice hầm bà lằng rất là đã. Nhưng mới chỉ giải quyết được 122 câu đố, oải quá. Có ai biết làm sao cho Layton và Luke full happiness hok? Còn khoảng 1/3 nữa là đầy cây nên chưa mở được 2 cái phòng trong chỗ bonus (1 cái là master đó).^^

Câu đố số 6:tìm quả cân nhẹ nhất với 2 lần cân.Tuy đã giải dc nhưng ko bít câu trả lời chính xác,ai chỉ tui với:(

Cân lần 1 3 quả (VD 1,2,3), cân lần 2 3 quả khác (VD 4,5,6) bên nào nhẹ hơn thì bỏ ra hai quả, lấy hai quả khác vào (VD bỏ 5,6 lấy 7,8) nếu vẫn nhẹ thì đó chính là số 4

Câu này mình chơi đến 4 lần, 3 đúng 1 sai (hóa ra là mỗi lần nó mỗi đổi trọng lượng :D)

Những câu đố còn thiếu làm sao để mở ra, mình còn thiếu vài câu nhưng trong ngôi nhà puzzle lại ko có, hình như nếu mình ko nhận câu đó thì dù ko giải trong ngôi nhà puzzle cũng ko có phải ko ? :(

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Những câu đố còn thiếu làm sao để mở ra, mình còn thiếu vài câu nhưng trong ngôi nhà puzzle lại ko có, hình như nếu mình ko nhận câu đó thì dù ko giải trong ngôi nhà puzzle cũng ko có phải ko ? :(
Cái nì hok rõ lắm. Nhưng theo tui nghĩ thì chỉ những câu mình phát hiện ra rùi mà chưa giải (nhấn nút quit) thì nó mới cho vào nhà puzzle. Còn muốn mở thì tự tìm thui. Con chó là 1 trợ thủ đắc lực trong việc tìm kím đó.^^

Cân lần 1 3 quả (VD 1,2,3), cân lần 2 3 quả khác (VD 4,5,6) bên nào nhẹ hơn thì bỏ ra hai quả, lấy hai quả khác vào (VD bỏ 5,6 lấy 7,8) nếu vẫn nhẹ thì đó chính là số 4
ko hiểu lắm,giải thích rõ ràng hơn dc hem:-?

Lần 1: đặt mỗi bên 3 quả cân bất kì. Nếu bằng nhau, cân lần 2 nốt 2 quả còn lại. Nếu không bằng nhau cân 2 trong số 3 quả ở bên nhẹ hơn.

thank you ,dc rồi :D
Những câu đố còn thiếu làm sao để mở ra, mình còn thiếu vài câu nhưng trong ngôi nhà puzzle lại ko có, hình như nếu mình ko nhận câu đó thì dù ko giải trong ngôi nhà puzzle cũng ko có phải ko ?
hình như là những câu hỏi quan trọng mới có trong nhà puzzle(những câu lấy item),còn những câu ko wan trọng thì tự tìm:Dtui thiếu tá lả :))

Thực ra là khi sang 1 chapter khác, một số nhân vật và sự kiện sẽ biến mất. Cái nhà puzzle chỉ hiện lên những câu hỏi đã chính thức bị bỏ lỡ, không tìm lại để giải quyết được nữa thôi. Những câu không có trong đấy nghĩa là còn đang hiện hữu đâu đó.

Gamespot cho điểm 9, có vẻ vô đối trong cuộc đua giành danh hiệu game phiêu lưu DS năm nay rồi.

Kì lạ mình chơi cảnh nào là point hết từng pixel trong đó vậy mà vẫn thiếu vài câu bực mình ko chịu được >"< :myemo0135:

Làm sao down câu đố cho trò này mình có lên Nintendo nhưng ko thấy, mà nó bảo phải down wireless là sao cần có wifi à :myemo0103: (xí chút bộ nhớ trong của DS là nhiu mà trong hình thấy nó down 1 đống demo dzaay :-??)

Sao trên mạng nghe người ta nói DS rơi gãy, bể màn hình hay mất sạc chỉ cần goi cho nintendo là được thay thế, nintendo tốt dữ vậy sao, ở VN có được vậy ko :-??:-??

help me :(
câu 45:the earthling is opening a hole in a sheet of paper and marking it with a line to show the other earthlings where the hole is.I've never seen anything like it!
Nó là cái j vậy mọi người?

O ho ho lần đầu tiên em chơi 1 game puzzle mà finish :D

Đã tìm hết 120 câu,bức tranh,con chó,sắp xếp phòng đầy đủ.Giờ chắc đau đầu với mấy câu thêm,toàn trên 60 picarats ko ah.Ai bik câu cao nhất là bao nhiu ko,em mới thấy câu cờ vua 80 picarats là cao nhất.

Xong 120 câu em đc 4050 picarats :)),căn bản kiệm xu quá (h còn 30 xu :))).Có ai bik cái pass mở trong phần bonus ko ;)),nó nói xem ở bản sau :((

GS cho 9 điểm quá đúng,còn game puzzle của năm thì 99% là nó :D.Em mừng vì game sẽ có bản tiếp.Chơi ghiền như PW ý :D

phù,cuối cùng cũng xong:D nhìn chung là hình đẹp,nhạc hay,câu đố thú vị.cốt truyện lôi cuốn:)ĐẾn cuối cái thằng trùm lại chuồn mất,chắc là sẽ có phần tiếp theo:D

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
phù,cuối cùng cũng xong:D nhìn chung là hình đẹp,nhạc hay,câu đố thú vị.cốt truyện lôi cuốn:)ĐẾn cuối cái thằng trùm lại chuồn mất,chắc là sẽ có phần tiếp theo:D
Bên Nhật ra bản tiếp theo từ lâu rùi bạn ơi. Đương nhiên là phải có.^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN