RetroGameFan Multi Cart - Giải pháp cho R4 Clone

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái này mình muốn cập nhật bảng mới thì lên trang nào .Anh em nhớ update cho mọi người nhé( sao thoát ra cứ đứng máy hiện loading @@)

fRenzy

Nấm nhỏ
cái này mình muốn cập nhật bảng mới thì lên trang nào .Anh em nhớ update cho mọi người nhé( sao thoát ra cứ đứng máy hiện loading @@)
Cái này không có update , mà cho dù có update cũng phải làm mới hoàn toàn .. Nói chung khá là phức tạp. Khi nào ra mới NintendoVN cũng sẽ update.

Ùm, chức năng Soft-reset đang nghiên cứu, vẫn chưa hiểu nguyên do :em04:

Giờ nhé,

Gắn thẻ microSD vào máy tính, chụp hình folder như mình làm.. xem như thế nào đã.

Mà chắc là thẻ của bạn là R4DS Origin?? Hay R4 Clone? Clone thì dùng dldi khác à nha :)
Của mình bản China. Chả biết Origin hay Clone.

Bạn làm thử cho mình 1 bản Clone xem thế nào được ko?

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Tớ dùng cái mới nhất chạy M3 Sakura là nó break YSMenu luôn nhé 8-} Lại phải chuyển về R4 dùng. Sau đó chuyển lại lần nữa thành YSMenu mới dùng lại được

fRenzy

Nấm nhỏ
Tớ dùng cái mới nhất chạy M3 Sakura là nó break YSMenu luôn nhé 8-} Lại phải chuyển về R4 dùng. Sau đó chuyển lại lần nữa thành YSMenu mới dùng lại được
Không hiểu rõ lắm về trường hợp của bạn, mình đã test rất kỹ trước khi post cho các bạn dùng.

Vấn đề Soft-reset hiện giờ vẫn chưa được, nếu bạn nhấn tổ hợp phím ABXY+LR (Sau khi chọn reset) thì một màn hình trắng với cái hình MicroSD nhe răng cười và dòng chữ Loading... và nó sẽ đứng im như thế.

Không hiểu rõ lắm về trường hợp của bạn, mình đã test rất kỹ trước khi post cho các bạn dùng.

Vấn đề Soft-reset hiện giờ vẫn chưa được, nếu bạn nhấn tổ hợp phím ABXY+LR (Sau khi chọn reset) thì một màn hình trắng với cái hình MicroSD nhe răng cười và dòng chữ Loading... và nó sẽ đứng im như thế.
Hôm qua đã dc đại ca tư vấ nhiệt tình , hehe . Thằng này chạy tốt , nếu fix dc lỗi chọn lại game thì hay quá , em chơi hay thay game lắm

ptanhkhoa

V.I.P Member
Bản này muốn chạy một số homebrew như game Warcraft Tower defense hay Video game heroes thì phải cài r4dldi.dat vào thư mục Ys menu. Các bước như sau :
1. Download it from http://home.usay.jp/pc/etc/nds/ near the end there's "DS(T_T)DS" download ttextract.exe r4dldi.dat
2. Run ttextract.exe after you've TTMENU.DAT and r4tf.dldi in one folder ( phải có TTmenu.dat và r4tf.dldi trong thư mục đó )
3. Now that you've got r4dldi.dat, place it in the YSMenu folder on your card
4. Launch Homebrew!
Cài xong là chạy Tower Defense ngon :), ko bị đứng hình

fRenzy

Nấm nhỏ
Bản này muốn chạy một số homebrew như game Warcraft Tower defense hay Video game heroes thì phải cài r4dldi.dat vào thư mục Ys menu. Các bước như sau :

Cài xong là chạy Tower Defense ngon :), ko bị đứng hình

Đã làm sẵn rồi mà ptanhkhoa, đâu cần bước đó nữa. fR đã test rất kỹ tất cả homebrew rồi, chạy cực tốt.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN