[Review]- Supercard DS Two

Cửa hàng game Nintendo nShop

aliviss

V.I.P Member
up tiếp vài game GBA nữa đi các bác (final fantasy tt chẳng hạn ;)) ) Snes có đua xe hắc lây là hay :D

---------- Post added at 11:03 PM ---------- Previous post was at 11:02 PM ----------

Bộ của bác hình như thiếu cái dây móc hay sao ý :D, trong phần menu của DS hình như có phần chỉnh boot thẳng vào menu của Fc luôn, bỏ qua bước thông báo chọn thẻ đó :-?........Mà cái này đã hỗ trợ cho DSi chưa nhỉ , hay là sau có thêm DStwo(i) nhỉ, lúc đó sẽ có thêm cái đầu đọc thẻ hình tam giác :em12:

làm gì có dây đeo đây là đặt ở trang # nó tặng cho 1 cái ý mà chứ nguyên bản là ko có dây đeo đâu nhé

xem ra dùng SC vẫn tiện nhất, chơi GBA được ~10h, realtime save 4 slot đủ dùng
làm sao = cái này được bác ui vì SC còn phải convert game còn e này thì game gì chiến thẳng game đó luôn ^^ và ko lo vụ pin hết

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mất công cắm thẻ vào máy thì thêm bước convert có hại gì, SC convert hàng loạt được mà

vụ pin thì chắc chắn SC2 không dai bằng SC rồi, cũng không nóng máy như sonchuaquy nói, bảo đảm chơi game GBA bằng SC2 không xả pin tốt bằng SC

Hipi01

Nấm bình thường
mỗi người 1 quan điểm , nhưng theo cá nhân tớ thấy cái này dành cho mấy bác xài DSi vì ko có slot 2 , còn mấy bác xài Dslite có slot 2 thì làm gì phải tậu về , nghe quả giả lập Snes thì cũng ngọt tai đấy nhưng bao h mới ra được , mà ra có chơi trơn tru được ko ? Đây chỉ là ý kiến , mong anh em đứng " quăng bom " mình nhé

honquoc

Thành viên lâu năm
bác hipi nói cũng ko sai ..........nhưn tùy vào sỡ thích nhỉ ai thci1h thì mua hihi.....
Xem sau này nó có up cái gì hay hay ko rồi mua vẫn chưa mụn

aliviss

V.I.P Member
mất công cắm thẻ vào máy thì thêm bước convert có hại gì, SC convert hàng loạt được mà

vụ pin thì chắc chắn SC2 không dai bằng SC rồi, cũng không nóng máy như sonchuaquy nói, bảo đảm chơi game GBA bằng SC2 không xả pin tốt bằng SC
à mình nói về pin trong SuperCard mini ý mà chứ dùng SC DS 2 này phải chạy phần cứng như thế thì pin ko = chạy SC mini là đúng rùi

mỗi người 1 quan điểm , nhưng theo cá nhân tớ thấy cái này dành cho mấy bác xài DSi vì ko có slot 2 , còn mấy bác xài Dslite có slot 2 thì làm gì phải tậu về , nghe quả giả lập Snes thì cũng ngọt tai đấy nhưng bao h mới ra được , mà ra có chơi trơn tru được ko ? Đây chỉ là ý kiến , mong anh em đứng " quăng bom " mình nhé
nói chuẩn cái này dành cho DSi là chính nhưng DS Lite cũng tốt vì tính ra giá 1 e này < giá của 2 FC slot 1 + slot 2 (loại tốt như SC chẳng hạn ^^)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tớ nghĩ có lẽ phải tháo pin ra mà chơi cho lành chứ chơi được có mấy tiếng đã hết thế này bực mình quá, ai đã có rồi thì test hộ mình xem nếu chơi game NDS thì chơi được bao lâu (tớ mới thay pin nên kiểm chứng xem pin tớ có bình thường ko), GBA thì bên trang chủ đã công nhận chỉ được có 3-4h rồi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tớ nghĩ có lẽ phải tháo pin ra mà chơi cho lành chứ chơi được có mấy tiếng đã hết thế này bực mình quá, ai đã có rồi thì test hộ mình xem nếu chơi game NDS thì chơi được bao lâu (tớ mới thay pin nên kiểm chứng xem pin tớ có bình thường ko), GBA thì bên trang chủ đã công nhận chỉ được có 3-4h rồi
DS không làm kiểu cắm sạc vào rồi chơi như PSP được đâu ;)) chịu khó hy sinh viên pin cho GBA vậy ;))

Cách đây 1 tháng do bực mình quá đã nhỡ tay vác con Dsonei về rồi T.T...Thôi chờ khi nào có 3ds tính sau =))) Dsonei cũng ngon nghẻ rồi:"> ( an ủi xD)

gameboy89

V.I.P Member
Khoái cái tính nẳng cut, del ,copy bên DStwo, mình toàn phải dùng DSo để làm thao tác này khi xóa game hay nhạc truyện ji` đó.......nhưng dạo này DSo bị khìn khìn , open folder game thì đơ luôn =)

- DStwo có load đc nhạc trực típ hok bác, hay vẫn phải thông qua MS :-?, ở cái DSone(i) thấy nó có cái đầu đọc hình tam giác, thấy cái đó thấy tiện gê cắm nguyên cả Fc vào đầu đọc rồi cắm thẳng vào Pc update FW trực tuyến luôn b-)......thấy hay sao lên DStwo nó lại bỏ cái đầu đọc tam giác đó nhỉ :-?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có lẽ là vế đầu, bản Emerald trên VBA cũng hơi có vấn đề :-?

trên SC lâu lâu cũng bị reset save

thientai99x

Nấm nhỏ
em chơi bleach thì ra gameboy Nintendo rồi zẹt zẹt tít tít màn hình trắng, pokemon emerald thì còn ko hiên Gameboy Nintendo cơ :(

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Khoái cái tính nẳng cut, del ,copy bên DStwo, mình toàn phải dùng DSo để làm thao tác này khi xóa game hay nhạc truyện ji` đó.......nhưng dạo này DSo bị khìn khìn , open folder game thì đơ luôn =)

- DStwo có load đc nhạc trực típ hok bác, hay vẫn phải thông qua MS :-?, ở cái DSone(i) thấy nó có cái đầu đọc hình tam giác, thấy cái đó thấy tiện gê cắm nguyên cả Fc vào đầu đọc rồi cắm thẳng vào Pc update FW trực tuyến luôn b-)......thấy hay sao lên DStwo nó lại bỏ cái đầu đọc tam giác đó nhỉ :-?
vẫn phải nghe nhạc qua Moonshell thôi :em05:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN