Rune Factory 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Game này hay hơn RF 3 nhiều lắm, chơi đi rồi biết:D
Lúc ngày thứ 5 đi làm quest đập quái hên đc thưởng cái bình tưới cây cấp gần cuối, hên thiệt:D

Sửa lần cuối:

anminh

Nấm bình thường
Sau nhiều nỗ lực cuối cùng cũng kéo được Ambrosia về barn. :D
Có ai từng thấy cái Invisible Stone bao giờ chưa? Kiếm ở đâu vậy?

Cho bạn nào chưa biết nhé. Mỗi khi gặp thời tiết Tornado thì mọi người chạy ra cây cầu chỗ Sercerezo Hill sẽ gặp Spirit của Tornado. LV khá cao(1xx) và có thể bắt được nên mọi người nhớ chuẩn bị đồ để dụ em ấy về nhé :3 mình không biết con đó có cố định ở đó ko nhưng mình đã gặp ở đó 2 lần nên chắc sẽ cố định đấy.
Btw bạn nào biết dùng gì để bắt mấy con boss trong dungeon không nhỉ? Ambrosia(dùng Ultra Toyherb) và Thunderbold(dùng Royal Carrot) thì mình bắt được rùi. Còn mấy em còn lại bạn nào biết thì chỉ mình với nhé. Thank :)

Sửa lần cuối:
Sau nhiều nỗ lực cuối cùng cũng kéo được Ambrosia về barn. :D
Có ai từng thấy cái Invisible Stone bao giờ chưa? Kiếm ở đâu vậy?
Bạn có thể đập mấy hòn đá rớt diamond ở Sech Territory. Sẽ có xác suất rớt Invisible Stone. Mình có đập vài lần và rớt 2, 3 viên gì đấy.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Các bạn chơi nhanh thật. Mình mua game ngay ngày phát hành mà cứ lòng vòng mãi chưa tới đâu. ^^

Btw bạn nào biết dùng gì để bắt mấy con boss trong dungeon không nhỉ? Ambrosia(dùng Ultra Toyherb) và Thunderbold(dùng Royal Carrot) thì mình bắt được rùi. Còn mấy em còn lại bạn nào biết thì chỉ mình với nhé. Thank :)
http://therunefactory.wikia.com/wiki/Monsters_(RF4)

Kéo xuống dưới có chỉ cách thu phục mấy con boss.

Chơi Rune Factory có gì không biết mình toàn dựa vào trang wikia này.

uh thank bạn. Hiện con Marinetta mình dùng các loại cake với pie đã thu phục được. Còn Chimera để thử xem.
Btw mình mua ngày 2/9. Nó cho download là mình down chơi ngay :D

Sửa lần cuối:
Game ra chưa lâu + nhiều thứ phải sắm nên chưa ai nghĩ đến chuyện mua nhà ở đó đâu :3 Đếm có tới 9 số là mún oải rồi...

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình dã chơi qua hai bản console tưởng là có kinh nghiêm để không bị lộng cộng. Ai ngờ phát hiện còn non với dòng game quá. Xây Monster Barn chứa được có 4 con quái mà không chịu tìm hiểu kỷ̃. Lấy đồ ăn đem cho monster không thấy tác dụng tưởng đâu chưa đúng loại thức ăn quái thích nhưng thì ra do hết chỗ chứa trong chuồng đã hết chỗ chứa. Làm tiêu tốn mấy món ăn. Mấy ổ bánh mì chứa công thức nấu ăn, rèn vũ khí, chế thuốc,...mà tưởng đâu vô dụng. Hí hửng mang tặng hàng sớm, giờ phát hiện ra muốn đập đầu vào gối vì tội không chịu đọc kỹ. :))

Mới phát hiện ra các món ăn có để sẵn thông tin về nguyên liệu và dụng cụ nấu, chỉ cần dựa theo thông tin là có thể chế được. Dễ, quá dễ. ^^

Bạn trồng 4 cây cùng loại trong cùng 1 ô rồi mua thuốc Giantizer trong Flower shopp về rắc lên. Xong chờ vài ngày sau 4 cây nhập lại thành 1 là ra. Boss Ambrosia thì trồng Toyherb. Thunderbolt thì trồng Carrot.

Đây là list Boss và các item cần thiết để bắt boss đó. Vì đây là do 1 ng chơi phiên bản Nhật dịch ra tiếng anh nên có 1 số món ko giống tên với bản tiếng anh nhé.

Rune Factory 4
Ambrosia: Ultra Toyberb, King Pink Cat, Great Charm Blue, Ultra Moondrop Flower.
Thunderbolt: Royal Carrot
Marinetta: Cake, Chocolate Cake, Cheese Cake, Apple Pie
Sarcophagus: Gold Juice, Mixed Juice, Mixed au Latte

Elemental Fairies
Emerald (Wind/Green): Giant Green Crystal Flower
Olive (Earth/Yellow): Giant White Crystal Flower
Rogue (Fire/Red): Giant Red Crystal Flower
Marine (Water/Blue): Giant Blue Crystal Flower

Elder Dragons
Grimoire: All Giant Golden Vegetables, Pumpkin is the easiest/cheapest kind
Terrable/Terrable Clone: Turnips Heaven
Fiersome/Fiersome Gengar: Gold Juice
Aquaticus/Aquaticus Trace: Union Stew (Pot cooking lvl 94)

Rune Factory
Greater Demon: Big Fireflower, Big Autumn Grass
Chimera: Royal Curry, Ultimate Curry
G. Golem: Orichalcon
Siren: Big Four-Leaf Clover

Dead Tree: Formula C, Greenifier+
Octopirate: Grilled Snapper, Grilled L.Snapper, Grilled Glitter Snapper
Bane Dragon: Rockfish Stew
Crystal Mammoth: King Pineapple

Rune Factory 3
Hinoe: Grilled Char, Grilled L.Snapper, Grilled Glitter Snapper
Kinoto: Grilled Char, Grilled L.Snapper, Grilled Glitter Snapper
Death Wall: Ice Cream

Sửa lần cuối:

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Như thế thì ổn cả rồi, dù rằng ko giống nhưng như thế cũng hữu ích rồi:D
Đánh với lão Ethebell lần đầu chật vật vãi, nếu không xách pet theo thì đánh đến tận tết cônggô vẫn ko đập đc lão này:(

Sửa lần cuối:
À cho bạn nào đang ko biết cách qua con đường bị cây che ở Autumn Road(từ Delirium Lava Ruins đi xuống) là cứ chờ hôm nào trời mưa mà có sấm sét hoặc tornado thì chạy ra đó nó sẽ đánh cháy cây mở đường cho :3

Ai mún bắt 4 em tiểu tiên Yellow, Green, Red, Blue thì tới những địa điểm sau nhé:
_ Green: Maya Road - chỗ hồ nước. Drop green core.

_ Yellow: Sercerezo Hill - từ Idra Cave chạy qua phía bên trái chỗ có 5 cây nấm. Drop yellow core.

_ Red: Autumn Road - từ Revival Cave chạy qua phía bên phải. Drop red core.

_ Blue: Sechs Territory - map trước cửa hang. Drop blue core.
Thừơng thì mấy em này ko xuất hiện ngay khi vào map mà ngẫu nhiên. Nếu vào map mà ko thấy thì cứ wa map kế bên xong chạy wa lại đến khi nào xuất hiện thì thôi.
Xài tạm mấy em này cũng được wa arc 3rd sẽ có 4 em tiểu tiên khác mạnh hơn (Emerald, Rogue, Olive, Marine).

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN