Rune Factory 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

Con gái à,tui cũng đang chuyển sang em Meg và Dolce.Mà cưới xong mặc luôn bộ đó àk ?
Không. Cưới xong nó sẽ cho bộ đó trong Closet thích thì đổi qua mặc thôi. Lúc mang thai thì vợ bạn sẽ hỏi muốn sinh con trai hay con gái. Cứ vậy mà chọn thôi.

Ủa,đang ở nhà àk.Mua nhà làm sao và bao nhiêu vậy.
Chỗ đó là ở blacksmith của Bado. Nhà muốn nâng cấp hết phòng phải cần trên 4000 gỗ và gạch mới nâng cấp hết được. Mà mình chủ yếu cũng xài có phòng chính với 2 phòng nhỏ thôi chứ có thêm cũng chẳng biết để làm gì.

Sửa lần cuối:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Không thể di chuyển hay sắp xếp lại thú nuôi như Frontier hay Oceans được nhỉ? Nuôi chung lung tung tá lả thế này nhìn không được gọn gàng cho lắm. Mình muốn chia nhóm thú nuôi theo từng loại sản phẩm. Khi phân công công việc đồng án cũng dễ dàng hơn, khỏi phải chạy từ chuồng này qua chuồng khác.

Chơi RF hay HM điều mà làm mình hứng khởi nhất là khi unlock được những loại hạt giống mới. Càng ngày càng mê đắm các nhiệm vụ unlock hạt giống. ^^

Không thể di chuyển hay sắp xếp lại thú nuôi như Frontier hay Oceans được nhỉ? Nuôi chung lung tung tá lả thế này nhìn không được gọn gàng cho lắm. Mình muốn chia nhóm thú nuôi theo từng loại sản phẩm. Khi phân công công việc đồng án cũng dễ dàng hơn, khỏi phải chạy từ chuồng này qua chuồng khác.
Được chứ. Cái đó hình như có NPC nào trong game có nói rồi. Giờ mình ví dụ nhé: Barn 1 (viết tắt là B1) có con gà và con cừu. Mới xây thêm Barn 2 (B2). Mà bạn muốn di chuyển con gà từ B1 qua B2 thì bạn làm như sau: Bạn vào B1 bấm vào con gà cho nó đi theo bạn (take along). Xong bạn mang nó qua B2 rồi bấm "Send home". Thì nó sẽ tự động xem B2 là chuồng của nó. Lưu ý là muốn đem wa chuồng nào thì chuồng đó phải còn trống chỗ nhé.

Sửa lần cuối:
Prelude to love là Mixer lv 61.
Love potion là Chemistry lv87 và 97.
2 cái đó thì cooking với chemistry phải cao mới chế được. Còn không thì có thể rớt từ rương hoặc hộp trên đường (hên xui).

Phù! Vừa mới cứu Leon xong cái thấy phần credit tưởng hết game ai dè lên mạng coi nó bảo còn chưa tới được nửa game.Cái thằng lính bên sechs empire lại đi cướp rune spheres của mình.Tức quá đi!

Mấy chỗ Dating toàn vòng vòng trong thị trấn thôi. Mà có lên 10 LP cũng phải làm hết sub-event của em ấy xong mới kích hoạt được marriage-event. làm xong event đó mới kết hôn được.

LP cao thì sẽ có thôi. Em Meg là 1 trong những em có nhiều sub-event nhất. Cỡ 4 cái. Có điều không thể kiểm tra được mình đã làm những sub-event nào.

Manga khác về Rune Factory đây nhé mọi người. Cũng là có chính hãng chứ không phải của fan vẽ. Mà mới ra tiếng anh có tập 1. Nếu bộ trước mình post và bộ này có tiếng anh tập mới thì mình sẽ dịch. Còn bây giờ thì enjoy nhé :3

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN