Rune Factory 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chào các bạn! Những ai yêu thích dòng game mô phòng dễ thương như Harvest Moon hay Rune Factory thì hôm nay là ngày đáng trong đợi. Vì Rune Factory 4 phát hành bản US. Bạn nào đã mua và đang chơi game thì vào đây thảo luận cho vui nhe. ^^

FC của mình: 3883 4708 6610

Mình cũng rất thích Rune Factory nên không thể bỏ qua bản RF4. Nên hôm nay mình vừa đi làm là năn nỉ chị mình ghé Mall nói để mua nước hoa nhưng chủ yếu là để mua cho bằng được game. :P

Sau đây là chuyến phiêu lưu của mình:

Mình đi làm đến 7 giờ tối nên trong lòng cứ thấp thỏm sẽ bỏ lỡ ngày ra mắt của game. Nhưng cuối cùng mình cũng tới được GameStop.

Ngay trước cổng vào shop là....^^

Hớn hở chạy vào trong tìm kiếm như điên ở các hàng game 3DS. Nhưng chỉ thấy....

Thật sự thấy rất buồn khi tìm hoài mà không thấy bản game RF4. Cuối cùng phải hỏi anh nhân viên GameStop. Và thành quả là:

Về đến nhà và khui hộp:

Tất cả đã sẵn sàng. Chiến thôi...^^

Đoạn này là tự sướng với game. :D

Xong rồi. Mình chơi game tiếp đây. ^^

Sửa lần cuối:
- a ha adwong la con gái mà lại còn nhỏ xíu hà, vậy mà mình tưởng lớn lắm chứ, ganh ti cùng bạn nhỉ, ở Mỹ toàn được chơi game trước,
- cho hỏi là bên đó rục rịch pokemon chưa vậy bạn đã thấy quảng cáo gì chưa vậy, ưu tiên pokemon trước trò này mua sau, nhưng nhất định phải chơi, 2 trò ra gần nhau quá, mà toàn trò phải cày cuốc mới ghê

thienvu76

Nấm nhỏ
Thấy show cái cửa hàng gamestop nhìn mà thèm ! Ước gì mình ở bên đó hay là ở VN cũng có cái cửa hàng game chính hãng :((

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Game chơi thích quá! Lúc mới vào thấy có nhiều hơi bị khác so với các bản console nên hơi bỡ ngỡ. Nhưng khi lấy được đầy đủ các dụng cụ làm vườn, câu cá, nấu ăn và xây được Monster Barn thì bắt đầu thích nghi. Thích nhất là tính cách hơi bị nhí nhố của nhân vật nữ.

- cho hỏi là bên đó rục rịch pokemon chưa vậy bạn đã thấy quảng cáo gì chưa vậy, ưu tiên pokemon trước trò này mua sau, nhưng nhất định phải chơi, 2 trò ra gần nhau quá, mà toàn trò phải cày cuốc mới ghê
Bên này đã quảng cáo, trưng bày Pokemon nhiều rồi bạn à. Bạn thấy hình mình chụp gian hàng 3DS ở đâu cũng thấy Pokemon X&Y. GameStop, Best Buy đều cho preorder trước bản game cũng như bản 3DS XL đặc biệt của Pokemon X&Y.

ớ, sao Zelda có trên kệ rồi chị ?? :O
Thường là vậy. GameStop luôn trưng bày một số game được đánh giá là hot dù chưa tới ngày phát hành. Trưng ra cho người ta kéo tới pre-order.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
^ Công nhận tốc độ chơi của mình hơi bị chậm. :D

:(( Ghen tị quá! Em cũng muốn được mua game trước- pre-oder trước nhận quà tặng của game.
Bản này RF4 này XSeed không phát hành bản limited nên mua tại store hay order đều giống nhau. Chỉ được tặng cuốn book giới thiêu sơ lược về game. Bởi vậy mình không order trên Amazon mà chờ ngày phát hành lên GameStop mua luôn.

Ada mới chơi vừa chơi là đã xây đc monster barn rồi hả, luyện ghê dữ zị X_X
RF4 lần này so với hai bản console là nhàn hơn rất nhiều đó bạn. Làm nông và đánh quái không hao nhiều MP nên một ngày mình có thể làm khá nhiều thứ, thu được nhiều vật phẩm hơn bình thường. Nhân vật có thể tự xây và nâng cấp nhà thông qua bảng Order nằm trong lâu đài. Thay vì phải chạy đi tim kiếm, cậy nhờ vật vã như hai bản trên Wii. ^^

devil6002

nWriter
Nghe qua thì có vẻ kiếm tiền dễ hỉ, vậy là giống bản RF3, còn đương nhiên k thể so bản handheld với console rồi, chả hiểu sao cùng 1 dòng nhưng RF trên handheld và console nó khác nhau nhiều đến mức không biết bắt đầu từ đâu luôn á :)). Cơ mà nói thật thì đối với mình kiếm tiền dễ là 1 khuyết điểm lớn của RF3 bởi vì nó sẽ k thu hút đc lâu, nên rất ủng hộ các bản sau làm khó hơn mà xem ra k đc rùi :(.

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Game như vậy cũng khá rồi ko lag như RF3, lúc chơi RF3 toàn đi đập quái kiếm đồ đem bán là chính, còn trồng trọt chủ yếu trồng bông để lấy bông tặng gái ^,^, nhớ lúc chơi RF kiếm lumber chật vật vãi@,@
Edit: con Amber dễ chiều nhất, cứ lấy bông tặng nó vô tư luôn^,^

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình thấy RF4 có thêm một điểm dễ nữa law khi tặng quà nhân vật sẽ tự nhiên nói ra món quà mà họ thích. Mình lại thích kiểu tự nhớ hại não như: Friontier và Tides of Destiny. :P

Nhưng bản này hơi thất vọng về đồ hoạm ! nhìn cứ game 2D
Đồ họa handheld sao so với console được. Thích đồ họa đẹp? Bạn nên chơi RF Frontier, màu sắc thiên nhiên + runey tạo nên nét đẹp lung linh....lung linh...rất lung linh! ^.^ còn RF4 rơi trúng vào Runey Day, các runey bay khắp nơi trong làng mà bật 3D lên nữa thì.....mình chỉ muốn dùng tay chụp hết các runey như sắp bay ra khỏi màn hình. Cảm giác rất thật.

Một điều nữa bài hát opening: Travelers on the Wind rất hay. Hay nhất trong 3 bản mình từng chơi. Nhạc đệm lúc ở trong làng thì không thích bằng phần Frontier.

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Điều buồn cười nữa là có thể bắt mấy con monster khổng lồ và cưỡi mấy con đó cảm giác thiệt là đã:))
Game này có cách kiếm tiền buồn cười nữa là đổi coin trong máy8-}
OP hay nhất theo tui là bài OP của RF bảng đầu , nghe rất hay:x

Sửa lần cuối:

anminh

Nấm bình thường
Bản này đúng là không dựa vào farm chắc chả bao giờ kiếm đủ tiền quá #:-s
Đồ của boss bán không bằng cốc sữa =))

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Bản này đúng là không dựa vào farm chắc chả bao giờ kiếm đủ tiền quá #:-s
Đồ của boss bán không bằng cốc sữa =))
Ngoài Farm ra nếu hên lụm đc đồ bán giá cao( nhất là đồ ăn) thì đem bán vô tư, còn về farm thì đã nói như trên nhưng nhớ đừng tặng bông cho Dolce, với em này chỉ cần bình Potion là đủ:))
Vậy là đồ của boss chỉ để bán thôi hả bạn, ko có dùng để chế đồ gì hết à??
Mình mới chơi...bỡ ngỡ nhiều@@
Đồ của Boss có thể dùng để chế đồ và nâng cấp trang bị đc luôn:D

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN