Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

mua Feed làm gì :em04: .
Ban đến Jean mua hạt giống Grazing về trồng rồi kiu mấy con monter tưới cây thường xuyên đến khi gặt thì nó sẻ tự dzô hunt và tự cho ăn lun.
1 hat giống thì dc 9 feed .nếu có 7 cái hunt thì dc 9x7=63 Feed (lời hơn khi mua feed cua Neumann $-))

Con chim kokehoho có nhiệm vụ đẻ trứng và con Buffamoo thì cho sữa đều ơ Gigant Mountain .

tường lửa thì cần cái đồ tưới cây là xong ngay ý mà :D
mình có đủ bếp rùi,giờ cần công thức làm cookie thôi :D
mà cho hỏi lun là cái găng tay thu phục quái vật lấy ở đâu và làm cách nào thía :D

mua Feed làm gì :em04: .
Ban đến Jean mua hạt giống Grazing về trồng rồi kiu mấy con monter tưới cây thường xuyên đến khi gặt thì nó sẻ tự dzô hunt và tự cho ăn lun.
1 hat giống thì dc 9 feed .nếu có 7 cái hunt thì dc 9x7=63 Feed (lời hơn khi mua feed cua Neumann $-))

Con chim kokehoho có nhiệm vụ đẻ trứng và con Buffamoo thì cho sữa đều ơ Gigant Mountain .
làm sao kiu con monter tưới cây đc????

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Có ai có lòng hảo tâm cho FC Bảo vào xin tí đồ chiến với :D Giờ cầm toàn vũ khí cùi vào hang vài phát là toi mạng :( Muốn mua vũ khí xịn nhưng hông đủ tiền :">

thi` ấn A vào nó rồi chon dòng thứ 2 cái gì..water í là được
đâu có đâu bạn, dòng thứ 2 là mình nhận đò do tụi thú nó thu hoạch dc mà, mình ko bít nó có tự thu hoạch ko nữa, để cả ngày trời đi tán mấy em:em07: , về nhà còn yên nguyên, hay phải dạy nó mới bít làm nhì, ai bít ko trả lời giúp mình với

có 4 loại monter : thu hoạch ,tưới cây ,thú cưởi và thú nuôi.:hug[1]:
bạn phải nói chuyện với đúng con có nhiệm vụ đó thì nó mới làm cho bạn.:em28:
monter se giúp bạn làm càng nhanh khi điểm Friend càng cao.Nếu được 10 Friend rồi dù bạn có cầy hết thì nó cũng làm cho bạn xong trong hum đó:beach[1]:
nhưng chỉ làm trong vòng 1 mùa hết mùa bạn phai kiu nó làm típ.
Anh Bảo nếu anh mún kiếm tiền nhanh nhất thì cầm theo cái búa dzô trong hang đập đá kiếm tiền cứ thế mà làm thì lên triệu phú lun. $-)

Tiền thì trò này quá dễ kiếm đi, 3 cái barn ráng nuôi 10 con max tim (5 con water, 5 con harvest), sau đó thì chỉ việc trồng cây regrow thôi, cả ngày chả cần phải động đến cái farm =)).
Nhưng có tiền cũng đâu mua đc những weapon cuối đâu mà kiếm cho nhiều thế

có 4 loại monter : thu hoạch ,tưới cây ,thú cưởi và thú nuôi.:hug[1]:
bạn phải nói chuyện với đúng con có nhiệm vụ đó thì nó mới làm cho bạn.:em28:
monter se giúp bạn làm càng nhanh khi điểm Friend càng cao.Nếu được 10 Friend rồi dù bạn có cầy hết thì nó cũng làm cho bạn xong trong hum đó:beach[1]:
nhưng chỉ làm trong vòng 1 mùa hết mùa bạn phai kiu nó làm típ.
Anh Bảo nếu anh mún kiếm tiền nhanh nhất thì cầm theo cái búa dzô trong hang đập đá kiếm tiền cứ thế mà làm thì lên triệu phú lun. $-)
ủa vây mấy con tưới cây mình bắt ở đâu vậy bạn, mình bắt gần hết thú trong hang 1 mà có thấy con nào water đâu :em42:

bây giờ nhiều tiền quá rồi (~600000G) nên chán, chẳng biết xài làm gì cả

@Z: tim thêm được bạn trade wifi rùi à :D? mà Z có nguyên liệu để nâng cấp cái túi ngủ lên ko thì trade cho T nhé :D

Với các bạn mới bắt đầu chơi, muốn nhanh giàu thì các bạn cứ trồng dâu (Strawberry), theo mình thì đây là 1 trong những loại cây trồng thời gian thu hoạch ngắn và giá rất cao (200g/1 quả dâu). Thời gian trồng lần đầu là 7 ngày, nhưng đây là loại cây có thể regrow (tự mọc lại) nên chỉ cần mua hạt giống 1 lần, thời gian thu hoạch lần 2 sau lần đầu là 2 ngày. Mình vào cái hang đầu tiên trồng toàn dâu, nếu chăm chỉ thì chỉ cần đến giữa mùa hè các bạn sẽ dư sức có trên 100k.

ủa vây mấy con tưới cây mình bắt ở đâu vậy bạn, mình bắt gần hết thú trong hang 1 mà có thấy con nào water đâu :em42:
bạn vào hang 2 mới có.
hình như nó tên là mama hay gì đó mình cũng wên mất rồi ( mình sửa tên lại hết nên giờ hok nhớ tên ) :myemo0127:lúc dzô hang bạn wa bên trái 2 lần là gập nó.
lên trên là con Tundr cũng nv tưới cây lun.
theo mình cách kiếm tiền nhanh nhất khi mới dzô chơi là đi lấy quặng .Cứ dzô hang 2 mà đập .1 cục Silver = 400 mà lúc nào cũng toàn đập đươc lv cao .:em15:
còn trồng cây vừa tốn thời gian vừa mau mất sức vậy mà chỉ được 200 .
bùn bùn cứ dzo hang đập là có đươc khoảng 50 000 trong 1 lần đi. $-)

@Z: tim thêm được bạn trade wifi rùi à ? mà Z có nguyên liệu để nâng cấp cái túi ngủ lên ko thì trade cho T nhé
có thấy ai pm đâu, chắc họ chơi bằng giải lập :((
à còn vụ tiền thì tốt nhất đừng lo kiếm nhiều quá, về sau chả biết dùng để làm gì =)), tốt nhất lo kiếm nguyên liệu chế item, cái này là oải nhất

game này mình chơi hơi tệ hại, nhưng mình rất thích đoạn đầu game của nó, nhạc khá hay và nhân vật cũng đẹp mắt, nhờ thế lôi kéo mình chơi dài lâu hơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN