SaveMii - tool để fix brick Wii đã được bán

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường

Cái này là bản thương mại của tool do marcan làm đã được bàn trước đây. Chắc cũng có nhiều người mong đợi, trong đó có lemonadess và vodoi_em vì lỗi System files are corrupted. Theo hướng dẫn thì nó có thể giúp bypass qua được lỗi đó, khởi động vào máy ở chế độ factory diagnostic mode và dùng AnyTitle Deleter chẳng hạn để xoá cái channel bị lỗi đi.

Coi thông tin về SaveMii làm được gì và thế nào cụ thể tại

Mã:
http://savemii.net/troubleshooting.html
Và cuối cùng là giá: $30 đã bao phí shipping worldwide. Một mức giá chấp nhận được vì làm bằng tay từng cái, chứ ko phải sản xuất hàng loạt :-*...

PS: Đã order 1 cái trước cho an toàn :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cắm cổng GC hã anh? Lượt đồ chỉ nêu hướng giải quyết thôi chứ hok có cụ thể sử dụng làm sao :D
1 cái fix dc cho 1 máy hay nhìu máy anh ;;)

fly_us

Nấm bình thường
cho nhiều cái em. cắm cổng GC.

Nó chẳng có hướng dẫn gì vì công dụng của nó chỉ là bỏ qua hết mấy cái test linh tinh mà boot thẳng vào factory diagnostic mode thôi, còn vô đó làm gì là chuyện của mình. Có thể dùng anytitle deleter để xoả, wad manager để uninstall bad wad hay là xài đĩa firmware 3.3 để update firmware lại từ đầu thì sẽ xử được mấy lỗi liên quan tới System Menu thôi. Do đó ko cần phải xài infectus chip để flash lại firmware nếu chỉ bị lỗi system menu nữa. System files are corrupted cũng là lỗi đó luôn nên fix được.

Cái này giống như boot windows vô Safe mode vậy :))

vodoi_em

Nấm nhỏ

Cái này là bản thương mại của tool do marcan làm đã được bàn trước đây. Chắc cũng có nhiều người mong đợi, trong đó có lemonadess và vodoi_em vì lỗi System files are corrupted. Theo hướng dẫn thì nó có thể giúp bypass qua được lỗi đó, khởi động vào máy ở chế độ factory diagnostic mode và dùng AnyTitle Deleter chẳng hạn để xoá cái channel bị lỗi đi.

Coi thông tin về SaveMii làm được gì và thế nào cụ thể tại

Mã:
http://savemii.net/troubleshooting.html
Và cuối cùng là giá: $30 đã bao phí shipping worldwide. Một mức giá chấp nhận được vì làm bằng tay từng cái, chứ ko phải sản xuất hàng loạt :-*...

PS: Đã order 1 cái trước cho an toàn :D
Thanks anh. Em chuẩn bị order đây:))
Mấy hôm thì về anh:D

lemonadess

Banned
Chà. Cái giá cũng tương đối ổn. Hy vọng bên Halo biết vụ này để sửa. Hoặc ai đã mua thì cho mình mượn để fix luôn nha :D

fly_us

Nấm bình thường
anh chưa biết nữa em, mà nó gửi USPS express thì cao lắm là 10-12 ngày là về tới, ở Sing thì khoảng 7-8 ngày.

Có cái này mới dám vọc tiếp, bữa giờ ko dám phá gì nhiều :D

fly_us

Nấm bình thường
đã về tới nơi, cắm vô thử thì chức năng chính là boot đĩa Zelda, cũng như các đĩa sửa autoboot như Wad Manager hay Anytitle deleter. :x

Tình hình là chú lemonadess với vodoi_em có thể dùng đĩa Samba de Amigo + SaveMii để fix được lỗi System files are corrupt hay dùng các đĩa trên đều được.

vodoi_em

Nấm nhỏ
đã về tới nơi, cắm vô thử thì chức năng chính là boot đĩa Zelda, cũng như các đĩa sửa autoboot như Wad Manager hay Anytitle deleter. :x

Tình hình là chú lemonadess với vodoi_em có thể dùng đĩa Samba de Amigo + SaveMii để fix được lỗi System files are corrupt hay dùng các đĩa trên đều được.
Mấy hôm về đến nơi anh?

fly_us

Nấm bình thường
haha... bushing với lại marcan làm bằng tay mà, với lại đợt đầu đặt trước bo mạch ko nhiều nên hết chỉ trong có 2-3 ngay sau khi tung ra thôi :D. Đợt sau phải từ 2-3 tuần nữa thì mới có board mạch mới, xong mới hàn chip, xong rồi ship đi từ từ. Chưa tính tới việc ship trước cho mấy shop chuyên bán đặt mua số lượng lớn nên coi bộ lâu à...

Tình hình là cuối tháng này hoặc đầu tháng sau có thể về SG mấy ngày, chưa chắc chắn nhưng chắc vậy. Nếu chú lemonadess chưa fix được thì sẽ báo cho lấy máy về thử fix xem sao.

vodoi_em

Nấm nhỏ
bác vodoi_em giúp em với dc ko. máy em bị delete title lúc chưa downgrade firmware nên bị hỏng. hix, om máy 1 tháng rồi
tớ cũng thế, nhưng lúc lấy đc cái Visa thì hết mất hàng rồi, chắc đợi mấy hôm nữa nha
Yên tâm, tớ có thì fix free ko mất tiền đâu he he
Cậu xài mod chip gì?

fly_us

Nấm bình thường
máy của sobny thì Savemii ko giúp gì được, vì vẫn khởi động được mà ko đọc được đĩa. Savemi chỉ giúp cho máy nào ko khởi động được thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN