SaveMii - tool để fix brick Wii đã được bán

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Theo thông tin bên Halo thì máy Wii của mình đã sửa xong. Chuẩn bị quay trở về với box Wii thôi :D.

Sáng mai sẽ đi lấy. Và hy vọng buổi chiều sẽ được "quậy" tiếp.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Theo thông tin bên Halo thì máy Wii của mình đã sửa xong. Chuẩn bị quay trở về với box Wii thôi :D.

Sáng mai sẽ đi lấy. Và hy vọng buổi chiều sẽ được "quậy" tiếp.
ông fix kiểu gì thế, sao tôi có savemii rồi mà vẫn ko autoboot đc là sao, kể cả đĩa chưa patch=((.
Up lên 3.3 vẫn bị bt:^o

lemonadess

Banned
Chưa hỏi Halo, tại mình không đi lấy trực tiếp. Nhưng nghe ppkhoa nói là thay nguyên ổ đĩa DVD khác lắp vào (đơn giản hơn việc thay modchip)
Chắc họ dùng ổ đĩa gắn modchip Wiikey để boot ấy mà. Thế là sửa xong.

Nếu ông chưa sửa được thì hãy liên kết với tiệm game thì may ra. Nhờ họ thay tạm ổ DVD để sửa. Chứ modchip D2CKey không autoboot được đâu.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Chưa hỏi Halo, tại mình không đi lấy trực tiếp. Nhưng nghe ppkhoa nói là thay nguyên ổ đĩa DVD khác lắp vào (đơn giản hơn việc thay modchip)
Chắc họ dùng ổ đĩa gắn modchip Wiikey để boot ấy mà. Thế là sửa xong.

Nếu ông chưa sửa được thì hãy liên kết với tiệm game thì may ra. Nhờ họ thay tạm ổ DVD để sửa. Chứ modchip D2CKey không autoboot được đâu.
chậc. có liều lĩnh quá ko ta:|. Thay cả mod chip cũng ko đc sao ông:|
Tôi nghĩ thay mod chip là autoboot ok chứ=((

lemonadess

Banned
Trên mạng họ vẫn bán nhan nhản ổ DVD đã modchip sẵn đấy thôi. Tức là chỉ thay ổ DVD thôi, đơn giản hơn nhiều, bảo đảm sửa được, không vướng mắc linh tinh.

Chứ thay modchip. Làm sao biết máy ông tương thích modchip gì để sửa? Mà thay modchip lại phức tạp hơn thay ổ DVD đã mod sẵn nhiều. Ra tiệm bán máy thể nào họ cũng có ít nhất 1 máy modchip Wiikey (vốn autoboot được). Tháo ra lắp vào máy ông mà làm là xong.

Lưu ý: trên đây chỉ mới là lý thuyết, thực tế không rõ Halo Shop có làm như vậy không?

vodoi_em

Nấm nhỏ
Trên mạng họ vẫn bán nhan nhản ổ DVD đã modchip sẵn đấy thôi. Tức là chỉ thay ổ DVD thôi, đơn giản hơn nhiều, bảo đảm sửa được, không vướng mắc linh tinh.

Chứ thay modchip. Làm sao biết máy ông tương thích modchip gì để sửa? Mà thay modchip lại phức tạp hơn thay ổ DVD đã mod sẵn nhiều. Ra tiệm bán máy thể nào họ cũng có ít nhất 1 máy modchip Wiikey (vốn autoboot được). Tháo ra lắp vào máy ông mà làm là xong.

Lưu ý: trên đây chỉ mới là lý thuyết, thực tế không rõ Halo Shop có làm như vậy không?
móa, vậy thì gửi vào trong đó thôi nhỉ:D
Ông sửa hết 100k à, vậy chắc tôi cũng phải sửa thôi

Tin Siêu Giựt Gưn: Tìm ra SaveMiiFrii

..... Marcan & bushing chắc sẽ sập tiệm làm Savemii sau tin này [-(

Nếu Wii của bạn bị brick mà bạn có 1 chiếc gamepad GC, hãy cắm nó vào port 4 rồi nhấn 4 nút Up Down Left Right trên DPAD (cùng 1 lúc, sẽ rất đau tay :xm0008:)

Minh họa:[YOUTUBE]http://www.youtube.com/v/OPIzoqVizoQ[/YOUTUBE]

Mas

Nấm nhỏ
no no no, up lên 3.3 vì khi up sẽ load lại cái file hệ thống từ đầu nên ko còn bị System file are corrupted nữa bạn à:D. Còn 3.3 tương thích với midnight pool là đúng.
Anh fly đã ship cho tớ, những ai ở HN thì qua địa chỉ trên và pm yahoo cho tớ, tớ sẽ sắp xếp time fix cho các bạn, kể cả brick lẫn semi brick:clap2[1]:
Theo tớ biết thì cái file WAD đó có banner ko đúng chuẩn, do đó khi load system lên nó báo lỗi. Banner brick bình thường. Up lên 3.3 bộ nó fix banner dùm bạn à? Cái này tớ mới biết.

Mà thôi, dù sao mọi người cũng đã fix được máy. Nhậu ăn mừng đê.

lemonadess

Banned
Cái đó nếu có đĩa thì nó sẽ tự đọc cho mình luôn (autoboot), bạn phải bỏ đĩa vào mới được.
Cái này là savemiifrii chứ nhỉ? Hoặc nếu cài starfall vào thì cũng sẽ được hình y chang vậy.
Tay cầm gamecube đẹp quá, mua ở đâu vậy? Nhiêu tiền bạn :)

lemonadess

Banned
Mình không biết bạn xài savemii hay là starfall, nhưng nếu đĩa có firmware update thì chắc nó cũng bỏ qua luôn, vì vào thẳng game luôn mà.
Ý mình là chừng nào bị hư mới để ý tới vụ này, còn không thì cứ dự trữ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN