SD/USB Loader 1.5: chạy game Wii từ ổ cứng di động - kool!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Nếu format bằng chương trình WBFS trên máy tính, và chuyển game vào thì nó sẽ không đòi format lúc vào Wii nữa. Không biết em có cho game vào trước hay đang tính chép game từ DVD vào HDD.

Còn tình trạng của em thì không sao cả. Cái phân vùng đó cứ load bằng WBFS Manager hoặc WBFS gui intelligent thì nó sẽ thấy thôi. Từ nay cái partition đó vô dụng với PC :D

em copy từ máy anh ạ. Em dùng WBFS không đc, phải dùng cái intelligent để format, nhưng khi format lại trên wii thì vào máy tính nó ko nhận cái ổ đó luôn, vào my computer chả thấy nó đâu cả :((, mà vào WBFS và intelligent cũng ko thấy ổ đấy nốt :(

lemonadess

Banned
Thử chép game vào từ Wii rồi cắm vào máy tính xem. Hôm bữa có bạn report lỗi này nhưng coi không kỹ. Anh lanbe biết cách sửa đó :|

lemonadess

Banned
Sao em gặp phải nhìu tình huống lạ lẫm vậy nhỉ ;)) Hồi ấy anh tự mò, thế mà chưa gặp phải lỗi nào bao giờ :| Mà cái nào không nhận?

em copy từ máy anh ạ. Em dùng WBFS không đc, phải dùng cái intelligent để format, nhưng khi format lại trên wii thì vào máy tính nó ko nhận cái ổ đó luôn, vào my computer chả thấy nó đâu cả :((, mà vào WBFS và intelligent cũng ko thấy ổ đấy nốt :(
vấn đề này mình cũng từng gặp khi dùng WinVista, bạn dùng mấy phần mềm quản lý ổ cứng của Paragon (search forum của lanbe giới thiệu hoặc tự google nha, mình ngại tìm lại lắm :D) rồi dùng chương trình đó thì PC mới nhận ra phân vùng dở dở ương ương kia. format lại ổ cứng di động hết các kiểu NTFS, FAT32,16 xem cái nào ngon thì xài. Mà còn tùy thuộc vào độ tương thích của ổ cứng di động nữa, ổ chạy ngon ổ chạy chập chờn.

sao em copy game G-Force NTSC - U, Monster Hunter 3 J qua WBFS thì thấy nhưng khi copy game Harvest Moon PAL thì không nhận là sao anh
cái này cũng tùy thuộc vào chất lượng file ISO hay đĩa game nữa, hoặc tắt bớt chương trình đang chạy cùng đi (mình bị chương trình "USB Disk Security" xung đột với mấy cái WBFS này :-?)

G-force đã chiến tốt, Monster hunter thì .... vào đc menu, nhưng sau khi báo cắm nunchuck vào rồi thì tối đen màn hình, tịt luôn. À, cho em hỏi làm thế nào chạy cái này mà không cần vào HBC không, chứ cứ mỗi lần như zậy thì mất thời gian lắm, chỉ giúp em với

lemonadess

Banned
Cài channel vào cho nó :| Hoặc là tìm cái Forwarder Channel đỡ phải xóa đi cài lại mỗi lần update. Cái này em tự tìm, vì anh thì bật máy lên ra menu bootmii, rồi boot vào HBC, cũng ko lâu lắm.

lemonadess

Banned
Có thể máy em từ hệ K chuyển sang U nên nó vẫn còn kén game. Không biết đúng không ;))
Thực ra thì lúc vào HDD USB Loader. Trước khi bấm A vào game thì bấm phím 1 để config. Mấy cái patch video thành NTSC, country, fix 002,... Chọn yes hết thì nhiều khả năng là chơi tốt.
Hoặc có thể dùng Neo GAMMA R7. Tương tự như USB Loader nhưng không có giao diện, load cót thể tốt hơn.

lemonadess

Banned
Không biết R6 có vụ đó chưa. Nhưng R7 sẽ thấy có chữ Load game from DVD. Kéo xuống dưới 1 cái, xong rồi bấm qua trái hay phải trên D-pad thì nó sẽ chuyển sang load game from HDD/USB. Bấm A để nó mount WBFS thôi :-"

Thanks. Em thấy rồi anh ạ nhưng mount game Monster Hunter 3 dù đã config fix error 002, và mấy cái khác em yes hết rồi mà vẫn không chơi đc, :-<

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
MỜI BÀ CON COI THỬ SDUSB-Loader_cfg40:em20::hug[1]: HIỆN ĐANG LÀ HÀNG HOT,KHÔNG SỢ LỖI MỐT,LÂU LÂU UP MỘT CÁI, LẠI MỚI:
[youtube]pBbFuzuavUE[/YOUTUBE]
Dowload:http://sharebee.com/787988eb

Thích hợp với FW 3.2/3.3/3.4/4.0/4.1
có file wad ko lanbe2007 :D với lại sau này các bài mới bạn update mấy cái mới nhất vào post đầu tiên cho mọi người theo dõi dùm mình luôn nhe. sau đó cập nhật title của topic. mình set full mod cho bạn trong box wii rồi đấy :D

lemonadess

Banned
Hàng xịn giá cũng trên trời :| Anh đang xài 1 cái HDD 200GB của HITACHI. Có cổng USB 2.0 và SATA. Tiếc là cái này được cho nên chẳng biết giá, cũng chả biết model loại nào :))

Để tí nữa chụp cái hình em xem coi thử. Nó ghi là Portable HDD. USB2.0. USB Storage SYSTEM :|

lanbe2007

Thành viên lâu năm
có file wad ko lanbe2007 :D với lại sau này các bài mới bạn update mấy cái mới nhất vào post đầu tiên cho mọi người theo dõi dùm mình luôn nhe. sau đó cập nhật title của topic. mình set full mod cho bạn trong box wii rồi đấy :D
Có channel cho ver44 này.
http://sharebee.com/bd5dc1d6

nhưng cái này nó cập nhật liên tục ,nếu có wifi dùng channel fowarder thỉnh thoảng update thì hơn.

Thanks!Nhưng nói thật cả nhà cùng biết nhá,mình ko biết chơi game:)) (mà "hình như" tuổi chơi game qua rồi) chỉ hay tìm cách vọc để có thể đóng góp những vấn đề liên quan tới sử lý game thôi.

đắt quá, tìm cái ổ 80GB chơi nhưng chả có cái nào cả, của WD toàn 1tr2 :| :|. Transcend 160GB thì không thấy trong cái list kia nên không mua, chứ cái transcend có 900k ah :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN