sơ đồ mod ds Fat thành gba

Cửa hàng game Nintendo nShop

chickentqd

Nấm bình thường
Ds lite mod gba thì chắc là ai cũng đã biết và dễ dàng làm theo, nên qua thời gian nghiên cứu thì mình cũng tìm ra cách mod ds fat thành gba, mình khá thích con ds fat này ở cái nút bấm, chơi mấy game hành động rất thích :))))

I, Chuẩn bị
1. em ds fat hỏng màn hay các bác tự đập đi cho nó vỡ cũng được :))))0
2. 1 đoạn dây điện và máy hà, tua-vítđể mở máy
chỉ đơn giản thế thôi :))

II,Tiến hành

B1: mở máy ra, tháo hết phần máy và main trên với main dưới ra riêng rẽ, ta chỉ cần lấy main dưới thôi

B2: dùng máy hàn hàn đoạn dây điện vào 2 điểm LEDC1 và LEDC2 ( 1 điểm gần nút select, 1 điểm gần khe căm băng gba)

B3: lắp phân main dưới vào vỏ, bỏ hết phần trên đi được r và tận hưởng thành quả thôi :)))

máy mình đang chỉnh sủa lại phần vỏ nên chưa show được, sẽ update trong thời gian sớm nhất, máy vào được menu và chỉnh được bình thường như mod dsl nhé
chúc các bạn thành công :D

Sản phẩm của mình đây.......... cách mod này thấy chưa hiệu quả khi chạy homebrew, cứ chạy hb là tắt máy, còn chơi game thì ko vấn đề gì, chắc phải nghiên cưu thêm, ae biết cách nào hay ho thì chỉ mình với nhé

2013-07-11 08.06.47.jpg
2013-07-11 08.06.55.jpg
2013-07-11 08.07.20.jpg
2013-07-11 08.07.36.jpg

chickentqd

Nấm bình thường
em tưởng chuyển chơi GBa xuống màn dưới xong bẻ đi là đc :v
:))) không đơn giản như em nghĩ đâu nhé :))) bẻ thế ai chả bẻ được, nhưng nó còn liên quan đến sơ đồ điện của máy nữa nhé, em mà bẻ thì nhu kiểu làm đứt mạch ddienj của máy ấy, nên phải tìm ra cách làm cho cái mạch ấy kín lại mà không cần dùng đến phần trên

chickentqd

Nấm bình thường
ukm, thì
ok ông anh! cũng tiếc con gc kia lắm nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì mua wii vẫn tốt hơn vừa chơi đc wii game lại tương thích ngược với gc.
anh mới bảo, phải tìm đc người thích cơ, không bán đc anh để vài năm nữa lôi ra bán vậy, chắc lúc ấy đc chục củ :))))))))

login721

Nấm nhỏ
Thanks bác.
Trước mình có làm thủ cái này , nhưng mà thay vì nối dây thì dùng 1 con điện trở dán hàn trực tiếp vào 2 đầu led đó , con trở này tải thay cho cái mà hình đã bị tháo ra, mà có chạy dc homebrew ko thì chưa thử lần nào .
Bác nào dư máy làm thử thì post kết quả lên cho anh em nhé :)

chickentqd

Nấm bình thường
Thanks bác.
Trước mình có làm thủ cái này , nhưng mà thay vì nối dây thì dùng 1 con điện trở dán hàn trực tiếp vào 2 đầu led đó , con trở này tải thay cho cái mà hình đã bị tháo ra, mà có chạy dc homebrew ko thì chưa thử lần nào .
Bác nào dư máy làm thử thì post kết quả lên cho anh em nhé :)
bác nghĩ nên dùng con trở bao nhiêu ôm?

chickentqd

Nấm bình thường
Thấy bảo tầm >100 Ohms là dc , hồi đó tớ dùng 390 thì phải .Cậu Obi thì mod bằng đèn led , hàn đèn vào 2 chân đó .
Ds fat nó khác ds lite ko bác nhỉ, vì em thấy ds lite hàn led vào thì mới chỉnh được đọ sáng chứ hàn trở không thì chỉnh đọ sáng là máy tắt luôn, còn ds fat e chưa nghĩ hàn led vào, thấy nối điểm nó cũng lên nên thấy khoogn cần thiết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN