Softmod 4.3 cho Wii USA § Pal

Cửa hàng game Nintendo nShop

có bạn nào có thể cho mướn đĩa super smash bros brawl để hack không,tôi ở saigon(q4,q5) sdt:0903329078,thanks nhiều:bleh[1]:

Các bác cho hỏi chút

Ko biết cái đĩa Lego Star War hệ EU có xài được cho máy hệ US và Japan ko nhỉ?

Hay là bị phân vùng ko đọc được ở 2 máy US và Japan :xm0010:

KO đc đâu bác HOTGAME ơi, đĩa này bác mua của 1 chú Wii màu đỏ chứ j :))
con máy đó em hack đó ;))
Ờ, tìm mấy cái đĩa này khó quá trời, order mua mấy tháng chẳng được, mua lại luôn 1 triệu :D

Lần sau em cài cho khách cả cái NeoGamma9 trên Channel nữa, đỡ phải load phần mềm từ thẻ SD qua HomeBrew, bất tiện.

Thế hôm nọ rốt cuộc là cài thiếu cái gì mà anh cắm ổ cứng vào chả chạy được thế :))

Có cài Neogama mà nhưng ông khách đấy chả bít j cả :D
Em chỉ copy soft vào SD rồi chạy Usb loader thôi

Em cũng đang có 1 cái Super Smash Bros Brawl đẻ hack wii 4.3U hehe

Thắc mắc về softmod cho wii 4.3u

theo hướng dẫn thì tôi burn 1 đĩa super smash bros brawl(đĩa đúc )để hack wii 4.3u.sao khi bỏ đĩa vào,nó loading rồi mình save file theo hướng dẫn cũa forum,sao đó nó hiện ra 1 bảng có mũi tên chĩa xuống,mình bấm xong nó không load vô game,mà hiện màn hình trắng xóa hoài,tới đây mình kg biết bị lỗi gì nửa,mong các bạn chỉ giùm,thanks

chào bạn trên forum ghi là super smash có thể hack bằng đĩa chép,wii mình vẫn đang đọc tốt các đĩa burn,nó vẫn load bình thường tới lúc save file thành công,nhưng sau đó nó ra màn hình trắng rồi treo máy luôn

TânQuốc

Banned
mọi người cho em hỏi wii ver 4.3E có hack theo cách này được không, nếu hack được rồi thì thẻ SD 2G có đủ để chơi game không

mọi người cho em hỏi wii ver 4.3E có hack theo cách này được không, nếu hack được rồi thì thẻ SD 2G có đủ để chơi game không
Hack đc theo cách đó bạn à, thẻ 2GB ko đủ đâu,chỉ đủ copy soft thôi... Vì 1 game nhẹ nhẹ của wii cũng phải vài trăm MB rồi mà

Em có 1 cái wii US 4.3 mới mua tháng 3 2011 em có đĩa LEGO Indiana Jones Orginal Adventures rồi vậy là làm theo hướng dẫn là mod được phải không ???
Lúc lên tiệm game nó có giá Original : 24.99$ còn Adventures Continue : 17.99$ cái con nhỏ chủ tiệm nó hỏi sao ko mua phần 2 :))

cần giúp đỡ sòtmod wii 4.3e
mình có máy wii 4.3e ,và cũng mua đươc đĩa wii lego batman nhung he my ,như các bạn nói thì co thể dùng để sòtmod đưo86c nhưng mình bỏ dia wii vào thì máy không chơi được thì làm sao cài đươc hbc,xin moi nguoi giup minh voi

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Ý bạn là sao? Máy bạn đã modchip rồi nhưng không chơi game được à? Vậy thì bạn dùng các loader hỗ trợ: NeoGamma, USBLoader, Gecko,...thử xem. Hoặc nâng cấp các ciso lên nếu quá cũ. Hay là bạn muốn cài game thành channel luôn trên máy Wii?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cần giúp đỡ sòtmod wii 4.3e
mình có máy wii 4.3e ,và cũng mua đươc đĩa wii lego batman nhung he my ,như các bạn nói thì co thể dùng để sòtmod đưo86c nhưng mình bỏ dia wii vào thì máy không chơi được thì làm sao cài đươc hbc,xin moi nguoi giup minh voi
máy hệ e fải mua dĩa PAL mới chơi và hack dc.

p/s: mình có dĩa ssbb pal để hack wii ;))

Chào mọi người, mình vừa mua đĩa gốc Lego Indiana Jones hệ Pal để hack wii 4.3 E nhưng chưa có tay điều khiển của Gamecube liệu có hack được không ? cứ làm theo 4 bước hướng dẫn ở trên có khó không ? ở bước 1 : Hackmii 0,7 mình có phải đổi tên thư mục Private thành PrivateOld không ?
ai có kinh nghiệm giúp mình với xin chân thành cảm ơn rất.....nhiều....

Mình vừa cài được HBC vào 4.3j không cần dùng đĩa game
Các bạn theo trình từ này là OK :yahoo[1]:

http://wiijpn.blog69.fc2.com/blog-entry-111.html#nogame

Bây giờ cài cái gì nữa nhỉ

---------- Post added at 03:15 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

Mình vừa cài được HBC vào 4.3j không cần dùng đĩa game
Các bạn theo trình từ này là OK :yahoo[1]:

http://wiijpn.blog69.fc2.com/blog-entry-111.html#nogame

Bây giờ cài cái gì nữa nhỉ

Phải cài thêm Priiloader
http://wiihackcustom.blog86.fc2.com/blog-entry-142.html

cũng chẳng khó lắm, bác nào ko đọc được TN dùng google.com dịch cũng hiểu :rolleyes[1]:

Mình có bản 4.3U, test thử có khả năng cài HBC, tuy nhiên ko cài đc bootmii as boot2, phải cài ios.
Cho minh hỏi sau khi cài HBC, bootmii thì cần cài thêm những gì nữa để chơi được game từ HDD?

bluke

Nấm bình thường
Vậy là máy hệ gì thì phải dùng game gốc hệ đó mới hack được hả các bro.
Để chơi game từ HDD bạn phải cài USB HDD Loader hay NeoGamma vào thẻ SD mới chơi được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN