Sony nói: Thiết bị chơi game cầm tay của Nintendo là "công cụ giữ trẻ tuyệt vời nhất"

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
topic này vẫn chưa xong cơ à. Sony vs Nin là đề tài muôn thuở rồi, mấy người có cãi đến sáng mai cũng chả thay đổi đc gì đâu, dành hơi cho ấm bụng đi. Mà thay vì cãi nhau ỏm tỏi lên như vầy, thà thưởng thức những game hay mà cả 2 hệ máy cùng mang lại. *băng gốc nhá, FC is sin*

buta_buta

Nấm bình thường
Kingdom Hearts: Không ý kiến, Nintendo cũng có.
BlazBlue: Không thích chơi game đối kháng nên ko chơi.
Gods Eaters: Hồi đó có chơi nhưng tạo hình nhân vật + bối cảnh cứng quá ko thích nên bỏ ngang.
SMT: Persona 1, 2, 3: Chưa chơi.
Star Oceans: Chưa chơi.
FF Crisis core: Xử đẹp từ lâu quá đánh giá khá được.
Valkyria Chronicles: Có nghe nói nhưng ko để ý.

Mà sau giới thiệu chỉ toàn game dàn trận - đối kháng, không thích mấy cái thể loại này cho lắm ( chơi chỉ tổ mệt óc ). Cho dù nói cốt truyện đa dạng nhưng thiết kế + lối chơi chả khác gì thì cũng nhàm.
Có thấy mình cãi cùn không?

Không ai cần bạn thích hay chơi nó rồi cả. Mình đang nói là bạn sai lầm nặng khi nói "game PSP cốt truyện chỉ có 1 đường thẳng, dù chơi đi chơi lại bao nhiu lần cũng chả có gì thu hút" . Chứ mình không tung hê "PSP game hay vô đối" và bắt bạn thích game của nó. Nói sai thì phải được sửa, thế thôi.

Và Kingdom Hearts của PSP có cốt truyện phân nhánh, nhiều endings trong khi KH của DS chỉ có 1 hướng story chính thôi. Đây là ví dụ điển hình cho cùng series nhưng nằm ở 2 hệ máy khác nhau.

Ai chứ bạn thì mình nghe cái vụ huyền thoại "FF là của Capcom" bên vns của bạn rồi. Khi bạn chưa chơi thì đừng mạnh miệng đánh giá quá sớm bất kì game gì, đặc biệt là những đánh giá sai lệch như thế. Mình tuy thích DS hơn PSP nhưng chưa bao giờ mở miệng ra nói game psp nhàm chỉ vì không hợp với thể loại. Hơn nữa, list ở trên của mình toàn là thể loại RPG đấy, chỉ có mỗi BlazBlue là fighting, Valkyria là RPG có thêm yếu tố tactics thôi. Ở đâu mà "chỉ toàn game dàn trận - đối kháng" :)).

(Mình hứa là mình chỉ tham gia đến hết bài này thôi :(().

Có thấy mình cãi cùn không?

Không ai cần bạn thích hay chơi nó rồi cả. Mình đang nói là bạn sai lầm nặng khi nói "game PSP cốt truyện chỉ có 1 đường thẳng, dù chơi đi chơi lại bao nhiu lần cũng chả có gì thu hút" . Chứ mình không tung hê "PSP game hay vô đối" và bắt bạn thích game của nó. Nói sai thì phải được sửa, thế thôi.

Và Kingdom Hearts của PSP có cốt truyện phân nhánh, nhiều endings trong khi KH của DS chỉ có 1 hướng story chính thôi. Đây là ví dụ điển hình cho cùng series nhưng nằm ở 2 hệ máy khác nhau.

Ai chứ bạn thì mình nghe cái vụ huyền thoại "FF là của Capcom" bên vns của bạn rồi. Khi bạn chưa chơi thì đừng mạnh miệng đánh giá quá sớm bất kì game gì, đặc biệt là những đánh giá sai lệch như thế. Mình tuy thích DS hơn PSP nhưng chưa bao giờ mở miệng ra nói game psp nhàm chỉ vì không hợp với thể loại. Hơn nữa, list ở trên của mình toàn là thể loại RPG đấy, chỉ có mỗi BlazBlue là fighting, Valkyria là RPG có thêm yếu tố tactics thôi. Ở đâu mà "chỉ toàn game dàn trận - đối kháng" :)).

(Mình hứa là mình chỉ tham gia đến hết bài này thôi :(().
Mỗi hệ máy đều có những game hay riêng.thật sự k thể nói Thằng nào hơn thằng nào được...có điều kiện thì mua cả 2 chơi,k có thì thích cái nào hơn mua cái đấy

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lặp lại câu người khác vừa nói bạn có thấy mỏi miệng không :-?

nói chung có điều kiện thì chơi máy, không có tiền thì chơi giả lập, chẳng cần quan tâm game của hệ máy nào cả, cứ là game hay thì giữ lại chơi thôi

VÔ SẢN MUÔN NĂM :em36:

EndLessLove

Nấm nhỏ
Hồi trước có cái psp, vài cái đĩa UMD gốc cứ thế mà chơi, chơi được 1 tháng thì chán quá. Xin ba mua cho cái game boy, thế là được ba cho 1M8 để mua. Chơi game boy được 1 năm thì bán PSP 3k, mua 1 em ds lite. Sau lại chán ds lite, năn nỉ mãi mới được mua dsi, nhưng khi ra shop thì DSi XL vừa ra 1 tháng, thế là xúc e đó luôn. H` thíu hàng apple nữa thôi. :)).

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Năn nỉ các bác Mod đó, đòng giùm cái topic tào lao này đi, tiêu đề topic thế này thì có thể đem vào thảo luận chung nói được rồi, lập 1 topic mới rồi hết ông này đến ông kia cãi nhau chí chóe, cuối cùng có đi đến đâu hay không?? Chán nhất là những ông dốt đặc cán mai mà cứ hay phát biểu, nghe cứ như là :myemo0118:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN