Summon night twin-age

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
má ơi sao tui save rồi mà khi tắt máy mở lại là mất luôn cái file Sav vậy hĩ.Có ai bị vậy chưa giúp tui với :((

Lúc tôi đánh boss cuối hành như 5x, tui max skill kiếm gì mà mình quẹt mấy nhát trên màn hình đó, max là 8 nhát, cứ mỗi màn thì chế tạo đồ liên tục, dùng phép tăng strenght lên mà đánh, thế thôi. Bạn cũng có thế ép đồ nhưng tui thấy nó vô dụng wa nên cũng ko có sài đến, limit skill thì đánh một đám khoảng 3500 damg/ con hay gì đó

Cyberhunter

V.I.P Member
Ý nó nói là:
Bình thường mày phải chỉ chuột vào người quái, nhưng nếu mày giữ chuột ở yên một chỗ rồi bấm D-pad thì nó sẽ đứng đánh theo kiểu stand-still. Left=Tây, Right=Đông, Up=North, Down=South.
Cứ thế mà làm :D
Bác có thể giảng lại cho em ko :D, giờ em chỉ biết mỗi lần xài chiu thì lấy bút chọt vào thôi=.= chưa có special attack :), game này ko có phần xem hướng dẫn =.=.
Lúc mà tạo beast ấy, mình chọn người giúp thì có ảnh hưởng gì tới người đó ko?!? Chán cái nữa là ko equip mấy thằng còn lại trong party dc.=.=

Chơi chiu tùy ý: chọn chiu ~> giữ dpad (hoặc abxy) ~> chọt jô chỗ nào thấy thix :"> chơi Reina cọn chargeshot hoặc watershot mà canh đúng hướng có thể nướng quay cả đám quái dễ như chơi :D

Lock chiu: giữ dpad ~> chọn chiu thấy hiện khung màu xanh là được, xong chỉ việc chọn quái và... tự sướng :))

trong shop đứng bên trái có con nhỏ chỉ dẫn đó

bạn samhungsanh chiu sp rank thứ mấy thế lv mấy thì học được, mình mới 13 mà skill point còn có hơn 60 :((
còn gold obre kiếm ở đâu, để còn tao cay kiếm nữa :(

@Newbie: Bảng skill theo hình cây, bạn muốn hoc duoc skill cao cấp hơn thì bạn phải nâng skill làm sao cho đường chỉ màu trắng phải chạy đến hết các nhánh của skill đó mới hoc duoc.
Gold orb là vật phẩm đặc biệt, chỉ có 1 viên duy nhát trong suốt game, nó ở trong cái hòm màu xanh, bạn phải lùng hết góc gách của một map mới có. còn map nào tui ko nhớ. nhưng nếu làm biếng thì bạn bỏ wa luôn vì sao này có nhiều đồ mạnh hơn
Quy tắc tạo đồ: khi bạn qua một màn, bạn vô shop tạo đồ, sẽ có những món mới mạnh hơn, thì bạn phải đánh xong map mới mới tạo duoc

Chơi cái này hồi xưa toàn dùng art money hack mấy viên ore đặng tạo đồ và ép vào vũ khí, bản này vẫn hack đc như vậy chứ :-?

espeon

V.I.P Member
Chơi trên DS thì hãy cố dùng Art Money :D
Giả lập thì có Cheat Gameshark hay Gamebreaker rồi, cần gì Artmoney? :|

Cyberhunter

V.I.P Member
@Newbie: Bảng skill theo hình cây, bạn muốn hoc duoc skill cao cấp hơn thì bạn phải nâng skill làm sao cho đường chỉ màu trắng phải chạy đến hết các nhánh của skill đó mới hoc duoc.
Gold orb là vật phẩm đặc biệt, chỉ có 1 viên duy nhát trong suốt game, nó ở trong cái hòm màu xanh, bạn phải lùng hết góc gách của một map mới có. còn map nào tui ko nhớ. nhưng nếu làm biếng thì bạn bỏ wa luôn vì sao này có nhiều đồ mạnh hơn
Quy tắc tạo đồ: khi bạn qua một màn, bạn vô shop tạo đồ, sẽ có những món mới mạnh hơn, thì bạn phải đánh xong map mới mới tạo duoc
Nếu các bác nói đến Golden Orb thì em có 2 viên đây, em nhớ rõ là lấy cả 2 cái đó ở trong sa mạc :)
Thế khi cọn người giúp mình lúc tạo beast thì dc cái gì ?!? :| Nếu mình xài con beast xong thì có lấy lại dc hũ đựng ko?!? ;))

hieu

Nấm nhỏ
Hehe! sau 12h chơi cuối cùng tui cũng phá đảo ở level 54 . :)) Tướng cuối đánh 2 lần .Lần 1 không nói ,lần 2 nó phân ra 5 đầu 8-} . Kiếm của mấy ông + sao .Kiếm tui + atk có 200 à :(( còn áo thì mặc áo master rồi :D

Cyberhunter

V.I.P Member
Sao ko anh, battle system hay đấy chứ. Cốt truyện lần này cho tất cả những fan summon night thấy ở bản GBA mình sử dụng những con summon beast bị con người bắt giữ và lợi dụng 1 cách dã man :((.
Bản đầu trên DS nên còn nhìu thiếu sót chăng :|

hieu

Nấm nhỏ
Con sumon mạnh nhất là con tiger edge nó level 92 máu khiêm tốn hơn 15k :)) , atk và dé thì khỏi bàn , về cuối có 1 cái bàn mà đánh toàn là boss kiếm tiền phải nói là cực kì nhiều .

cài này có vũ khí cuối ko nhỉ ?

nếu mún xài vũ khí vượt cáp thì phải trả 9999999 gold ;))

shop bán vũ khí theo cốt truyện, nghĩa là cốt truyện mở tớiđâu thì shop bán vụ khí tới đó, nó sẽ để trước 1 cây kiếm vượt cấp, mún xài thì cứ bỏ bi nhiu tiền ra

còn phần tạo vụ khí thì nó lại dựa vào lv. /:) chính vì thế mà cứ cày lv là tự khắc có đồ xịn + rẻ hơn trong shop => shop vô dụng

vũ khí vượt cấp đánh quái hiện tại khá mạnh => ko cần nâng cấp vũ khí hiện tại, để dồn vào cây nào thấy mạnh nhất

pảty đang chơi là 2 nv chính với con nhỏ pháp sư, con đó bơm máu tới 600k /:) chơi chiến thuật lấy thằng kiếm chạy lòng vòng cho bos đuổi theo, 2 nhỏ kia cứ việc chưởng + buf máu :)) cứ thế mà làm tới

Game hay nhưng lặp qua lặp lại hơi nhiều, tình tiết ko có gì mới, cứ tà tà theo cốt truyện, còn quét phụ thì lúc có lúc ko =.='

Cyberhunter

V.I.P Member
Lúc đánh có 5 ô nhân vật, ô đầu là Aldo, ô 2 là Reiha, ô 3 là 1 party member mình chọn, ô 5 là mấy con summon beast, còn ô 4 là gì?!?

nhân vật phụ vào góp sức hay là người mà mình phải bảo vệ .
từ đầu đến cuối game chỉ bảo vệ đúng 1 ông già với nv phụ dẫn nhỏ bán hàng về /:)

sau khi về nước thì lại típ tục mở ra rất nhiều vòng để chơi, thường dùng skill utimal để càn quét cho nó nhanh, đang đi cái vòng liên hoàn bos, gặp mấy con bạch tuột điện hơi bị phê.

R4 nâng cấp chơi ngon lành

còn SC DS One thì gặp vấn đề trong việc save, vào game chơi 1 hồi save thì lại báo giống như trên :| bó tay thật

Hok cóa đâu chơi bình thường mà, ds one ấy :D

Chỉ tội cái quicksave hok xài được, mà mình cũng chưa coi kĩ nữa, nói chung trò này bố trí điểm save rất hợp lí, ngay cả cái quicksave của nó mình cũng chưa xài bao vờ :) 10 đ cho sự tiện lợi :D

keen9000

Nấm nhỏ
game ngắn wá chơi thấy hụt hẫng kinh , chơi lun cả các màn + thêm rùi mà sao trong phần tạo beast còn có mấy con ??? hok lẽ còn màn nào khác kinh hơn màn đâú toàn boss sao chời , tình hình là đang lv 85 để luyện lên 10x mà hok tìm thêm đc gì thì khóa sổ :em12:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN