Super Card DS One [Slot 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
Nhảm ghê các bác ơi ! Cái Dsone của tui bỏ vào máy bật lên thấy nó kêu nhiệt độ của máy là 40*C . Có phải là cái nhiệt kế của nó bị hư hok vậy các bác!

Lỗi cài đặt OS cho supercard

Các bạn có thể chỉ cho mình cách gải quyết chuyện này được không.
mình mới mua máy nintendo và supercard DS one.MÌnh lên mạng tải bản OS cho SuperC(ko phai la ban mới nhất). Mình chép vào FlashMemory MicroSD.Sau đó bỏ vào máy thì chạy được vô hệ điều hành
Sau đó mình tải bản os mới nhất chép vào thì ko xài được.
Nên minh đã chép bản OS cũ lại thì vào đc hđh.
Sau đó mình lỡ xóa hết các file trong thẻ nhớ, mình chép bán OS lại nhưng ko vào đc hdh. Nó hiện ra bảng thông báo như sau
"boot MoonShell
version 1.41 by Moonlight.
Dec 14 2006 09:35:21 GMT+09:00

ITOMOx20a9960,0x0.0xf0c
DTCMOx20a 7814,0x800000,0x214c

NDS farmare language ID : 1
warn image filename [warn_eng.b153]
In it Filesystem.
FileMaxcount=256
not found EXFS.
Detcted adapter is MPCF.
(or external CF/SD memory adapter)
find path...
find.
can not found shell folder.

Mình đã thử chép nhiều bản OS khác nhau nhưng chẳng có bản nào chạy đc cả(mình cũng đã format lại thẻ nhớ rồi)
Vậy các bạn có biết có phải supercard của mình bị hư hay có vấn đề gì?
các bạn có thể hướng dẫn mình đc ko!

chí phải tớ bây giờ vẫn dùng cái SC miniSD cũng vì điều đó tốc độ cao mà ko bao giờ giật hình (mỗi tội chơi portal ò ruin thì hay bị treo:((:(()

troy28790

Banned
Nhảm ghê các bác ơi ! Cái Dsone của tui bỏ vào máy bật lên thấy nó kêu nhiệt độ của máy là 40*C . Có phải là cái nhiệt kế của nó bị hư hok vậy các bác!
nó xạo đó thực sự thì chả đo cái gì đâu,số đó nó nhảy lung tung khi bật lên
tui đây bật máy lạnh nó báo 37.5
vô nhà bếp để gần bếp ga đang nấu,nó báo 37.5
thiệt bó tay

Mấy bro cho mình hỏi, sao update firmware mới lại bị mất giao diện tiếng Anh mà chuyển sang tiếng Trung vậy ?! Ai biết chỉ dùm mình nhé, thanks

Mấy bro cho mình hỏi, sao update firmware mới lại bị mất giao diện tiếng Anh mà chuyển sang tiếng Trung vậy ?! Ai biết chỉ dùm mình nhé, thanks
Chắc là bạn cài nhầm filmware bản tiếng trung rồi , chọn bản English đấy ( filmware có nhiều thứ tiếng ) ! Good luck !

hieu

Nấm nhỏ
Các bác ơi sao giờ tui sav rất mệt ,là khi chơi game sav trong game rồi sau đó phải tắt máy đi và bật lại vào game rồi vào lại cái sav nãy thì mới sav dc .Còn nếu chỉ sav rồi tắt máy đi không bật lại vào lần nữa thì file sav đó mất luôn :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN