Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Mình vừa kiếm dc 1 trong những game mình yêu thích nhất ^_^ rất kinh điển, rất nổi tiếng trên PS1

Chính là game Tearing Saga: Yuthna Heroes Saga tạm dịch là Anh Hùng Chiến Ký, và với cái tên địa phương thật quen thuộc ở Việt Nam để tìm mua đĩa là Mộc Đế 6 ở các tiệm bán đĩa game, nhưng cái tên được các game thủ đặt cho game này nghe hay hơn rất nhiều, đó là "Giọt Lệ Chiến Binh"...

Sỡ dĩ nhiều người vẫn gọi và lầm tưởng game này là Mộc Đế (Fire Emblem) là bởi vì Tearing Saga có gameplay hoàn toàn tương tự như dòng Fire Emblem. Tearing Saga do hãng EnterBrain phát hành trên hệ máy PlayStation vào ngày 24-05-2001. Game do Tirnanog Inc phát triển và do Hirota Mayumi thiết kế nhân vật. Đây cũng là người thiết kế nhân vật cho Fire Emblem Thrakia 776 (phần 5) - Không Gian Và Thời Gian. Tirnanog là hãng được thành lập bởi Kaga Shouzou, cha đẻ của loạt game Fire Emblem. Tilnanog cũng là tên một lâu đài trong Fire Emblem Seisen no Keifu (phần 4) - Thánh Chiến Truyền Kỳ.

Và Tearing Saga còn có phần tiếp theo trên PS2 có tên gọi là Berwick Saga.

tommy95

Nấm nhỏ
Kingdom hearts: chain of the memories là bản tiếp theo của bản đầu tiên trên PS2 với cuộc phiêu lưu của câu bé 14 tuổi sora và những người bạn vào những thế giới mới kết hơp với cách chơi độc đáo hoàn toàn mới tuân theo quy luật của nhưng lá bài là món quà mà square dành tặng fan bự của dòng game vào mùa giáng sinh năm 2004

và hạ màn hôm nay là Final fight gba theo mình thì cái này là game đi cảnh hay nhất trên gba rồi:D

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Bác Mario đã thử bao h post hết toàn bộ các máy game băng game mà bác sưu tầm được lên đây xem nó hoành tráng thế nào ko ?
do mình ở nhờ nhà cô nên không gian chật hẹp. mình đành phải đóng vào thùng để gọn gàng. ko thể để trưng bày ra nhiều thứ dc. nếu bạn thích xem những gì mình may mắn có dc thì có thể vào photobucket của mình ^_^

Mình may mắn được xem bộ sưu tập gba của Mario,nói chung rất phê siêu đẹp và toàn game hiếm:))
có lòng nhiệt huyết và may mắn thì từ từ sẽ kiếm dc thôi ^_^

Mario

Thành viên lâu năm
Đây chính là game mà anh Tiểu-Bảo thích nhất trên Wii

Sắm thêm Zapper Wii bắn cho sướng ^^

Tiếp theo là 1 chiếc Mega Drive tí hon :)) rất dễ thương, thú vị và tiện lợi. Có sẳn game trong thiết bị này, và bạn chỉ cần cắm dây Av và nguồn adaptor 6v vào là có thể thưởng thức game một cách trọn vẹn ^_^ tích hợp dính liền sẳn hai tay cầm có màu sắc bắt mắt :x

banh_he90

Nấm bình thường
Hôm qua mình mua dc băng Vua Khỉ, trò này thì ko hiếm lắm nhưng loại băng của mình là hàng hiếm ^^

Demo game thì thường là không có save. Cuốn của ông không còn giá trị lắm vì chỗ ghi tên cửa hàng đã bị viết bậy bạ. Uổng thiệt!

Mario

Thành viên lâu năm
Tui thì ko quan tâm cái tem đằng sau lắm :)) hôm qua tính lột ra mà lười

Sao biết ko có save :D Chẳng những cuốn này có save mà pin save vẫn còn hoạt động luôn mới dữ ^^ tối chụp hình cho coi, hôm qua cắm chơi thử rồi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN