Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Tại em chưa có nhu cầu mua băng Nhật, em sưu tập những băng Nhật của các trò dạng hiếm thôi!

trước đây mỉnh cũng cò cả kho băng nes (trên kia có băng contra và ninja gaiden trên nes giống y chang mình ko phải hàng TQ)
sau khi cho cái máy gốc nes thằng em họ hàng, sau này mua máy nes của TQ xài chán vải được 1 năm là hư này hư kia nên bán ve chai tuốt hết cả rồi chuyển qua chơi vi tính
nhả thằng em họ cũng được ai cho nguyên cả kho tàng game snes và cái máy snes luôn nhưng giờ ko biết nó bán ve chai ở đâu luôn rồi
nếu như mà để lại sưu tầm dù ko chơi được nhưng ngồi ngầm nhìn giải stress hơn ấy nhỉ :bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]:
đúng là thời xa xưa ai cũng có cả kho tàng nhưng mà đến giờ chẳng mấy ai giữ lại nhỉ

Tunny

Nấm nhỏ
Thêm vài cuốn mình tìm được gần đây:

Kunio Kun Thế vận hội:

Super Contra

Front line ;;) (hồi xưa cứ gọi là game chú bộ đội)

Tề thiên

Wai Wai World 1

Rafl (không nhớ là tên chi tiếng Việt)

Ninja Lùn (còn thiếu cuốn 2 bạn đang giữ)

Mộc đế

Cuốn này Bánh hẹ thích lắm nè:

Hai em này không cùng nhà họ Nintendo nhưng cũng là một trời kỷ niệm đối với mình

marus

Banned
2 cuốn Contra Famicom của Tuấn không phải băng gốc đâu. Băng gốc phải có chữ Family Computer bằng tiếng Nhật Katakana ở mặt trước hoặc sau. Trong này thích nhất cuốn Tề Thiên.

nickcarter9

Banned
nhìn cuốn resident evil 2 thèm quá :myemo0111:
e đã từng chơi qua njnja ếch rồi hay tuyệt chip and dale contra
donkey kong thì cũng chơi cả 3 bản trên nhà a luân...toàn chơi ké thôi vì e mới 19t mà ^^! game cổ nhưng hình ảnh rất đẹp lại chơi trên màn hình tivi cho nên cảm giác tuyệt lắm ae trên diễn đàn có nhu cầu thì nên trải nghiệm thử vừa có giá trị sưu tầm và vừa được chơi game đỉnh :em34: cảm giác thật tuyệt
bộ sưu tập của a Tuấn thật hết xẩy :myemo0111:

marus

Banned
Cuốn Contra dưới cùng đúng là băng gốc. Mấy băng Famicom bây giờ tìm còn khó hơn băng Nes. Tuấn có cuốn nào mới thì up hình lên cho anh em xem nha. Nếu có điều kiện mua hàng trên ebay thì ráng kiếm con Famicom nút vuông. Máy này là loại hiếm nhất trong dòng Famicom và rất có giá trị sưu tầm.
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=15244

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cái Karaoke Studio đó nếu ko có phụ kiện micro đi kèm thì có thể hát bằng mic trên tay cầm 2 cũng được :))

Tunny

Nấm nhỏ
Hello anh Nguyên,
Quả thiệt cho đến lúc này em vẫn chưa có cái máy NES/Famicom nào ưng ý để chơi, em chỉ có 2 cái máy Taiwan và Thái Lan để check gamepak. Có điều kiện em sẽ mua 1 cái famicom Nhật trên eBay để dành sưu tầm và chơi lâu dài.
Hiện tại mục tiêu chính của em chỉ là sưu tầm game.
Game gốc 1 trò, em vẫn còn vài cuốn nhưng toàn là tiếng Nhật và là 1 số game lạ lẫm ít người chơi.

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Không biết gameboy color và gameboy advance có xếp vào hàng N-Classic hơm :D

DragonballZ

Fire emblem: chỉ có bản tiếng Nhật của FE7 là còn tem, 2 bản kia là FE7 + Sacred Stone tiếng anh nhưng mất sạch tem.

Pokemon thì chỉ còn 2 em này, ai còn dư cái nắp pin để lại cho mình với

Donkey Kong

Final Fantasy

Kingdom Hearts

Golden Sun

Dragon Warrior

Zelda

Hary Potter

Mario

Tùm lum tá lả

Và vài game DS

Tất cả đều là ve chai chợ Nhật Tảo anh em ạ :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
Thíc nhất 3 cuốn New Super Mario Bros, Contra với lại Jackal :x một thời thơ ấu của chúng ta.......mà sao anh có mấy cuốn này hay thế, kiểu mấy cuốn này em nghĩ nó "tuyệt chủng" luôn rồi cơ, hồi trước còn chả biết gì, toàn chơi bằng đĩa với cả băng cắm vào cái máy giống PS1 (nhưng là máy chơi bằng băng cơ) :D giờ mới nhìn thấy hàng xịn :)

mariobeo

Thành viên lâu năm
Bạn Tunny nếu ko chơi thì bán lại cho mình cuộn Boktai, Kingdom Hearts, Zelda Oracle of Season và Mario & Luigi Superstar Saga nhé :myemo0107::shake:

Tunny

Nấm nhỏ
@Mario béo: Mình có thể để lại cho bạn bớt 1 cuốn Kingdom Hearts.
@Anonymous: Mình đang tập để trở thành người biết chơi đây. hí hí.

Nói chung muốn tìm được game thì mình phải chịu khó di chuyển, hỏi han và nắm được "tin mật" ai còn cuốn nào để gặp thương lượng các đồng môn ạ.
Game mới giờ nhiều quá, tiền lương không thể nào chạy đua theo kịp nên mình chỉ ráng lượm lặt game cũ rơi rớt đầu đường xó chợ thôi.

Cảm ơn anh em đã xem bài, khi nào đi chợ đc món mới mình sẽ úp tiếp. :shake:

nickcarter9

Banned
@Mario béo: Mình có thể để lại cho bạn bớt 1 cuốn Kingdom Hearts.
@Anonymous: Mình đang tập để trở thành người biết chơi đây. hí hí.

Nói chung muốn tìm được game thì mình phải chịu khó di chuyển, hỏi han và nắm được "tin mật" ai còn cuốn nào để gặp thương lượng các đồng môn ạ.
Game mới giờ nhiều quá, tiền lương không thể nào chạy đua theo kịp nên mình chỉ ráng lượm lặt game cũ rơi rớt đầu đường xó chợ thôi.

Cảm ơn anh em đã xem bài, khi nào đi chợ đc món mới mình sẽ úp tiếp. :shake:
e tìm mãi cún donkey kong country mà không ra nà hix thấy bản đó hay e mê quá trời

Mario

Thành viên lâu năm
đúng là hàng hiếm có giá trị lịch sử :shake: có điều mình vẫn chưa tận mắt thấy UFO 9x dù chỉ 1 lần, UFO 8.8 thì đã từng thấy rồi :-B

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN