Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cái lò nướng đó ko thể nướng các băng trên vì các băng đó hệ PAL mà :)) nhìn vào bìa game là biết liền, phải mod lại mới dc.

hệ PAL thì mình có vài cuốn rất đỉnh, trong đó có 1 cuốn siêu hiếm siêu hay là Street Gangs (chính là dòng Kunio-Kun) ở VN còn gọi là Song Hiệp

Battletoads, 1 trong những game khó nhất mọi thời đại :))

haigau

Nấm bình thường
Khó khi chơi 2 người. :))
Battletoads, 1 trong những game khó nhất mọi thời đại :))
AVGN ... tập này lôi thằng đánh nhạc vào chơi :)) , trò này khó nhất là chổ đua xe mà chơi 2 ng chết ko biết bao nhiêu mạng cho đủ

post ké vài món :
Máy chơi game siêu nhỏ ,kích thước bằng gói thuốc lá Raspberry Pi , giả lập tất cả cái hệ máy cổ kể cả ps1 và n64 framerate đạt 50 trở lên và cái chính là nó rất rẻ

http://lifehacker.com/how-to-turn-your-raspberry-pi-into-a-retro-game-console-498561192

và đua xe chuột mới tinh cuối cùng củng đả có dc e trong bộ sưu tập

Sửa lần cuối:

mariobeo

Thành viên lâu năm
AVGN ... tập này lôi thằng đánh nhạc vào chơi :)) , trò này khó nhất là chổ đua xe mà chơi 2 ng chết ko biết bao nhiêu mạng cho đủ

post ké vài món :
Máy chơi game siêu nhỏ ,kích thước bằng gói thuốc lá Raspberry Pi , giả lập tất cả cái hệ máy cổ kể cả ps1 và n64 framerate đạt 50 trở lên và cái chính là nó rất rẻ

http://lifehacker.com/how-to-turn-your-raspberry-pi-into-a-retro-game-console-498561192

Mỗi khi 1 thằng hết mạng là thằng kia phải chơi lại từ đầu :))

Chú đánh nhạc 1 thời gian dài ko thấy xuất hiện tự dưng phát hiện ra đã chết ko hiểu vì sao =)) Nằm trơ xương sau cái ghế =))

SNES còn 1 game đua xe rất hay là Rock N Roll Racing ko biết có bác nào có ko :D

beurney

Nấm bình thường

post ké vài món :

hồi đó thik nhất là trò nhất dương chỉ và trò đua xe này,chơi 2 người vui hết biết,có 1 thằng chơi thả bom xe nào chạy trúng phải thành 1 đống như phân bò,hehe

loptruong89

Nấm bình thường

post ké vài món :

cho hỏi cái tay SNES USB là bạn đặt online hay mua ở đâu vậy
cũng đang tính đú theo làm 1 con giống bạn :D
P.S: thanks bạn rất nhiều đã chỉ ra cho mình con rasperry pi này, cái này dùng làm dev kit hay mini pc chạy torrent hay xem HD khá hay :)

Sửa lần cuối:

haigau

Nấm bình thường
cho hỏi cái tay SNES USB là bạn đặt online hay mua ở đâu vậy
cũng đang tính đú theo làm 1 con giống bạn :D
P.S: thanks bạn rất nhiều đã chỉ ra cho mình con rasperry pi này, cái này dùng làm dev kit hay mini pc chạy torrent hay xem HD khá hay :)
Cái đó mình mua online nhờ bạn đem về dùm , củng muốn tìm mua 1 cái ở đây cho rẻ mà ngại tìm nghe ng ta nói có nhưng ko biết kiếm đâu .

đả từng dùng rpi như mini computer và cài xbmc để xem phim HD nhưng theo đánh giá của mình thì khá là chậm và bất tiện .... thà mua bất kỳ VGA nào có hdmi giờ chừng 800k thì xem phim bét nhè trên mạng dc rồi , chưa kể nếu muốn sài mượt cái xbmc để chạy phim , hình,nhạc phải overclock lên 900 mhz thì mới mượt mà dc mà làm vậy thì tổn thọ máy lắm ko nên . cắm torrent thì chắc dc thời gian thôi vì mua rpi về mổi khi ng ta làm project gì trên mạng mình củng ghiền là lôi ra vọc tiếp ah :))

loptruong89

Nấm bình thường
^ thì cũng đang muốn làm 1 con về làm camera quan sát, cắm torrent hay vọc viếc này nọ vì nghe nói con này làm đc đủ thứ trò :D

Nhìn bộ sưu tập của Mario thích ghê!
Sau 1 năm miệt mài với Gamecube, dự tính Tết năm nay nâng cấp thành máy Wii chơi Tết mà bể mất kế hoạch
:(

beurney

Nấm bình thường
Nói đến yugi oh thì Vua bụng bự, có đủ tất cả các bản kể cả mấy phiên bản chỉ có ơ jap:)
chơi cái này cũng hay,nhưng hơi mệt phải tra từ điển,còn bản jap chắc để trưng lun (nhìn chữ đã nhức đầu):D,lúc trước tìm băng game thấy nhìu băng bản jap mình ko mua chứ.

Mario

Thành viên lâu năm
Băng Final Fight của SFC

Và tiếp theo là 1 vài món đồ chơi SEGA ^_^

Thần nông Saturn trắng và đen

Trắng của Nhật. Đen của Mỹ. Mỗi 1 máy có 1 đĩa mồi.

Tay cầm độc và save độc ^^

Cục rung Limited của game Sakura Wars 2 bên cạnh 3 chiếc đĩa gốc

Cuối cùng là đĩa gốc Dead or Alive - Sinh Tử Đài của DreamCast :x dòng game đối kháng mà mình rất thích

andypham1187

Nấm nhỏ
Cái lò nướng đó ko thể nướng các băng trên vì các băng đó hệ PAL mà :)) nhìn vào bìa game là biết liền, phải mod lại mới dc.

hệ PAL thì mình có vài cuốn rất đỉnh, trong đó có 1 cuốn siêu hiếm siêu hay là Street Gangs (chính là dòng Kunio-Kun) ở VN còn gọi là Song Hiệp

[/quote mm,,,,,, ban mario suu tam toan games hay ,,, minh xin bai Phuc , hehe

Mario

Thành viên lâu năm
Kingdom Hearts DS :D

và 1 game có thể nói là tuổi thơ dữ dội với nhiều game thủ chúng ta. "đá banh Nhật" đã làm mưa làm gió biết bao tháng ngày PS1 tung hoành khắp các quán game. các chỉ số của cầu thủ hồi xưa cũng đơn giản, vd như Ronaldo béo, chạy 9 (là điểm cao nhất), sút 9, kỹ thuật 9...

dù bây giờ đã chơi pes của ps3 ps4 rồi nhưng cảm giác chẳng bao giờ dc như ngày xưa nữa. ngày ấy thật ý nghĩa và ngọt ngào ^_^ thậm chí gameplay của pes trên ps2 cũng gần giống như ps1 nhưng mình cũng ko thix như khi chơi đá banh Nhật gày ấy

Mario

Thành viên lâu năm
Tiếp tục với 1 máy GBA màu cam rất đẹp ^_^

Dragon Ball Super Warriors GBA rất hiếm. Từ ngày mình đi lùng băng GBA cho đến nay chỉ thấy có 2 lần. Nếu so với mấy game song đấu đối kháng của dòng Dragon Ball và thậm chí những game cùng thể loại trên GBA thì khó có game nào tuyệt hơn phiên bản này.

Máy BANDAI WonderSwan xanh ngọc

Băng Romancing Saga của Wonder Color

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN