Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
trong này ko ai mê gameboy đời đầu nhỉ ?
Do tại vn chơi gba gbc nhìu hơn gb. Cá nhân m thĩx pocket hơn

Sự thật thì trước đây khi đã xuất hiện màn hình màu thì ng ta ko chơi trắng đen nữa, cũng như câu chuyện tv trắng đen và màu. Sau này do tác đong của phong trào sưu tập game, đam mê classic hay là thix chơi đồ cổ thì ng ta mới bắc đau chơi lại ^^

Vampire King

Nấm nhỏ
Lúc nhỏ mình may mắn được chơi qua gần hết các dòng gameboy, trừ Pocket với Micro, gameboy light tuy hiếm bây giờ nhưng hồi xưa cũng được luôn nhưng mấy cái đó là của ng` bà con chứ ko phải của mình :(
Giờ nghĩ lại thằng chú họ lớn hơn mình 1 tuổi quả là đại gia, cái gì cũng có nên giờ vậy mình mới có nhiều kỷ niệm chơi ké gameboy, để rồi gần 15 năm sau mới thực hiện được ước mơ. Vì 1 phần mình ở Bình Dương nên cũng ít ai có điều kiện mà mua máy đồ điện tử đắc tiền cho con em chơi, nhà nào có ng` nhà bên nước ngoài thì còn may ra biết, chứ giờ 2014 luôn mà hỏi nhiều đứa cùng lứa ở Bình Dương biết gameboy ko họ còn ko biết là gì :|

haigau

Nấm bình thường
Do tại vn chơi gba gbc nhìu hơn gb. Cá nhân m thĩx pocket hơn

Sự thật thì trước đây khi đã xuất hiện màn hình màu thì ng ta ko chơi trắng đen nữa, cũng như câu chuyện tv trắng đen và màu. Sau này do tác đong của phong trào sưu tập game, đam mê classic hay là thix chơi đồ cổ thì ng ta mới bắc đau chơi lại ^^
Có mình đây :D
huh 9 người 10 ý thật ... m chơi vì màn hình dot matrix của nó và âm thanh to rỏ hơn , cầm chắc tay hơn hẳng những dòng nhỏ gọn sau này chưa kể thiết kế của máy củng rất bắt mắt (theo ý m)

Lúc nhỏ mình may mắn được chơi qua gần hết các dòng gameboy, trừ Pocket với Micro, gameboy light tuy hiếm bây giờ nhưng hồi xưa cũng được luôn nhưng mấy cái đó là của ng` bà con chứ ko phải của mình
Giờ nghĩ lại thằng chú họ lớn hơn mình 1 tuổi quả là đại gia, cái gì cũng có nên giờ vậy mình mới có nhiều kỷ niệm chơi ké gameboy, để rồi gần 15 năm sau mới thực hiện được ước mơ. Vì 1 phần mình ở Bình Dương nên cũng ít ai có điều kiện mà mua máy đồ điện tử đắc tiền cho con em chơi, nhà nào có ng` nhà bên nước ngoài thì còn may ra biết, chứ giờ 2014 luôn mà hỏi nhiều đứa cùng lứa ở Bình Dương biết gameboy ko họ còn ko biết là gì
đa phần người chơi gameboy đời đầu cùng lý do như vậy , mình củng ko ngoại lệ :D

Vampire King

Nấm nhỏ
Âm thanh thì khỏi phải bàn rồi, to rõ nhất trong các đời của gameboy :D
Có điều hình ảnh tuy rõ nhưng do điểm ảnh hiển thị trên bề mặt kính của màn hình nên độ dày của mặt kính làm cho điểm ảnh có khoảng cách với lớp nền nên khi đùng đèn rọi vào để chơi thì bị bóng nên nhìn hình hơi nhòe nhòe.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Máy gameboy đầu tiên của mình đã là gameboy color rồi, nên mấy hệ mấy trước đó mình chỉ được biết qua hình ảnh thôi:)

chipbaby911

Nấm nhỏ
Hâh :D tính ra og là ng t đe lại băng và máy nhìu chỉ sau a nkid tunny

Cái ique pikachu tuy ngố nh mà hàng hiếm. Các bạn đừng khinh thường nó nhé. Ngoài cái đưa thiên yết ra thì chưa bao h m thấy cái thứ 2
máy gba sp đó cũng là limited hả mario? máy ique gba sp 4 đèn màu bạc thường có nhiều ko mario?

loptruong89

Nấm bình thường
phần lớn link cable ở đây mình toàn thấy của GBA chứ ít thấy loại khác :))
nếu ko có thì xài loại 4 đầu giống mình lun nè :D

Mario

Thành viên lâu năm
Mario nói:
Zelda Spirit Track rất hiếm. Trên DS rất dễ tìm mua bản Phantom Hour nhưng bản Spirit Track thì hiếm hơn rất nhiều và đặc biệt là fullbox

Tiếp theo là băng Ruby và Tam Quốc Chí của Thiên Yết sắp rước về nè :D

Cuốn Ruby là 1 cặp với Saphire nhưng Ruby lại ít thấy hơn, ở 1 điều thú vị khác, các băng Saphire kiếm tem đẹp cũng nhiều, nhưng Ruby thì đa số toàn tem xấu, rách tem và thậm chí ko còn tem (ở 4rum chúng ta thấy có nhìu bạn tự in tem rất nhìu)

Thiên Yết

Nấm bình thường
Zelda Spirit Track rất hiếm. Trên DS rất dễ tìm mua bản Phantom Hour nhưng bản Spirit Track thì hiếm hơn rất nhiều và đặc biệt là fullbox

Tiếp theo là băng Ruby và Tam Quốc Chí của Thiên Yết sắp rước về nè :D

Cuốn Ruby là 1 cặp với Saphire nhưng Ruby lại ít thấy hơn, ở 1 điều thú vị khác, các băng Saphire kiếm tem đẹp cũng nhiều, nhưng Ruby thì đa số toàn tem xấu, rách tem và thậm chí ko còn tem (ở 4rum chúng ta thấy có nhìu bạn tự in tem rất nhìu)
Phần zelda trên ds tui cực thích chơi, khoái cách điều khiển xe lửa và chơi các dụng cụ âm nhạc:)

haigau

Nấm bình thường
Âm thanh thì khỏi phải bàn rồi, to rõ nhất trong các đời của gameboy :D
Có điều hình ảnh tuy rõ nhưng do điểm ảnh hiển thị trên bề mặt kính của màn hình nên độ dày của mặt kính làm cho điểm ảnh có khoảng cách với lớp nền nên khi đùng đèn rọi vào để chơi thì bị bóng nên nhìn hình hơi nhòe nhòe.
front light thì đúng là tệ thiệt phản quang chói và mờ nhưng nếu back light thì lại là 1 chuyện khác :D , có điều phải cào cái miếng nhựa phía sau của màn hình ra cái này hên xui lắm khó cào mình phải hy sinh con pocket để thí nghiệm cái vụ này :)) .

p/s : sẳn hỏi có ai có dư màn hình pocket để lại cho mình nhé !

banh_he90

Nấm bình thường
Cái DDR tui chơi cũng về nước rồi chỉ là chưa lấy hết bài hát thôi, mấy bài Mix đúng chất Classic + Mario. Bongo thì tui nghĩ chắc cũng hay nhưng mà chả biết kiếm bộ trống ở đâu!

Phiên bản Dance độc quyền của Mario và GameCube ^^

Điệu trống hoang dã của rừng xanh, nơi DK trú ngụ ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN