Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboyer

Nấm nhỏ
Em mua để sưu tầm nhưng tại có nhiều ý kiến trái chiều về giá trị của băng nên em nghĩ mấy anh/chị trong topic chuyên sưu tầm sẽ hiểu rõ hơn và chỉ dẫn, em ko đang trogn quảng cáo vì ko phải để mua bán :D

Thanks anh banh_he90
Đúng rồi, mua để sưu tầm nên đàm đạo về giá trị của nó là bình thường mà :)

No1luv

Nấm nhỏ
Trong này có bác nào sưu tầm băng game zelda show cho mình đi , mình đang tìm mấy game như zelda oracle season & ages, zelda 1 và 2

Thiên Yết

Nấm bình thường
Trong này có bác nào sưu tầm băng game zelda show cho mình đi , mình đang tìm mấy game như zelda oracle season & ages, zelda 1 và 2
Lúc trước mình có show nè bạn, lúc đấy còn thiếu 1 cuốn tiếng anh và mình thay bằng cuốn tiếng nhật, mà giờ mình cũng gom đủ luôn rồi, tốn kha khá thời gian:|

hailainguyen

Nấm nhỏ
Mình vừa mua được ổ USB giả lập đĩa mềm rất tiện dụng.Tìm trên mạng 2 phần mềm liên quan đến snes đó chính là LUNAREXPAND dùng để chuyển rom 1.5 mb thành 2.0MB.Lí do phải dùng phần mềm này là vì ổ usb trên chỉ nhận đĩa mềm trong thẻ nhớ có 1.44mb thôi .sau đó dùng snes tool chia thành 2 file là chạy tốt.Và đặc biệt hơn là ổ usb giả lập đĩa mềm của mình cho phép nhận usb có 1000 đĩa mềm .Rất tiếc là phần mềm chép rom vào 1000 đĩa mềm ở Việt Nam chưa ai biết đến .Và nhờ may mắn mình đã tìm được phần mềm đó chính là UFDISKManager .Với chút rào cản ngôn ngữ ,cộng thêm tí xíu mày mò thì mình cũng biết được cách sử dụng phần mềm này .Bây giờ thì tha hồ thưởng thức game trên snes ufo pro 8 mà không lo đói game rồi.Lưu ý là rom game mình sử dụng trong bộ sưu tập 700 game snes hồi xưa ,link trên mạng .rom 1.5 MB thì tìm trên internet có đầy không cần thiết phải sử dụng rom 1.5 MB của 700 trò vì sẽ không tương thích với LUNAREXPAND được.Và 2 phần mềm này chỉ chạy tốt trên win xp

mọi người cho hỏi phía sau cái nắp trắng này là gì .Nó cứng quá đẩy hoài mà không chịu nhúc nhích

Sửa lần cuối:

Thiên Yết

Nấm bình thường
Mình vừa mua được ổ USB giả lập đĩa mềm rất tiện dụng.Đi kèm là 2 phần mềm liên quan đến snes đó chính là LUNAREXPAND dùng để chuyển rom 1.5 mb thành 2.0MB.Lí do phải dùng phần mềm này là vì ổ usb trên chỉ nhận đĩa mềm trong thẻ nhớ có 1.44mb thôi .sau đó dùng snes tool chia thành 2 file là chạy tốt.Và đặc biệt hơn là ổ usb giả lập đĩa mềm của mình cho phép nhận usb có 1000 đĩa mềm .Rất tiếc là phần mềm chép rom vào 1000 đĩa mềm ở Việt Nam chưa ai biết đến .Và nhờ may mắn mình đã tìm được phần mềm đó chính là UFDISKManager .Với chút rào cản ngôn ngữ ,cộng thêm tí xíu mày mò thì mình cũng biết được cách sử dụng phần mềm này .Bây giờ thì tha hồ thưởng thức game trên snes ufo pro 8 mà không lo đói game rồi.Lưu ý là rom game mình sử dụng trong bộ sưu tập 700 game snes hồi xưa ,link trên mạng .rom 1.5 MB thì tìm trên internet có đầy không cần thiết phải sử dụng rom 1.5 MB của 700 trò vì sẽ không tương thích với LUNAREXPAND được.

mọi người cho hỏi phía sau cái nắp trắng này là gì .Nó cứng quá đẩy hoài mà không chịu nhúc nhích
Lâu quá ko thấy ông xuất hiện :)

haigau

Nấm bình thường
Mình vừa mua được ổ USB giả lập đĩa mềm rất tiện dụng.Tìm trên mạng 2 phần mềm liên quan đến snes đó chính là LUNAREXPAND dùng để chuyển rom 1.5 mb thành 2.0MB.Lí do phải dùng phần mềm này là vì ổ usb trên chỉ nhận đĩa mềm trong thẻ nhớ có 1.44mb thôi .sau đó dùng snes tool chia thành 2 file là chạy tốt.Và đặc biệt hơn là ổ usb giả lập đĩa mềm của mình cho phép nhận usb có 1000 đĩa mềm .Rất tiếc là phần mềm chép rom vào 1000 đĩa mềm ở Việt Nam chưa ai biết đến .Và nhờ may mắn mình đã tìm được phần mềm đó chính là UFDISKManager .Với chút rào cản ngôn ngữ ,cộng thêm tí xíu mày mò thì mình cũng biết được cách sử dụng phần mềm này .Bây giờ thì tha hồ thưởng thức game trên snes ufo pro 8 mà không lo đói game rồi.Lưu ý là rom game mình sử dụng trong bộ sưu tập 700 game snes hồi xưa ,link trên mạng .rom 1.5 MB thì tìm trên internet có đầy không cần thiết phải sử dụng rom 1.5 MB của 700 trò vì sẽ không tương thích với LUNAREXPAND được.Và 2 phần mềm này chỉ chạy tốt trên win xp

lâu lâu mới có 1 post hay vậy , cái usb giả lập đó bạn mua ở đâu vậy giá cả ra sao ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN