Tales Of Symphonia: Dawn Of The New World

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ôi dzào , lập 2pic tales of symphonia à , mình k vào thì uổng mất ? Ai hỏi gì hỏi đi nào b-) . TOS có system mới là thu phục quái , cái hang ở màn đầu có 2 loại quái là imp và con dark gì ý , 2 con đó nhìn y hết nhau nhưng chỉ khác tên , lưu ý , cố gắng thu phục con dark , luyện lên lv 60 là nó evolution thành demon rất mạnh :D . CÓ gì chụp vài tấm cho anh em xem . Muốn tiến hóa phải cho quái ăn đầy đủ , vào thành kiếm cái con mặc đồ con gấu màu nâu gọi là guild gí ý , click chế thức ăn là đc .
Game hay vãi , có cả 3 ending để chọn , gud , bad , normal :D

Ai chưa biết cách xài ulti và bắt thú pm tớ :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ơ, ulti là j tớ chưa bít :D
Chính xác thì còn mèo nâu ấy là Katz's Guild :))
Nói chung game này ấn tượng nhất là cốt truyện :x=))
Chưa chơi phần 1 nhưng design nhân vật phải nói là chuẩn :">

Ơ, ulti là j tớ chưa bít :D
Chính xác thì còn mèo nâu ấy là Katz's Guild :))
Nói chung game này ấn tượng nhất là cốt truyện :x=))
Chưa chơi phần 1 nhưng design nhân vật phải nói là chuẩn :">
Chuẩn k sai , nói thật ra k phải là ulti mà là character mystic artc , skill cuối ý , phải đợi cái ống dưới nó đầy , goi là ulti cho giống dota :emot-sissies: . Cái đó phải đợi màn sau đc cái skill gì á quên rầu , lắp skill đ1o vào , hình như dung lượng skill là 50 . Lắp vào xài 1 skill mà dạng high power rồi lúc đang thi triển skill thì hold B . Mỗi character đều có mystic art riêng , mystic art của emil phải gọi là đỉnh , 2 lần lận , làm 1 phát là die 1 con ceberus :vava[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cậu mà hướng dẫn kiểu này là thua rồi =)) Chả hiểu j cả =))
Tớ chỉ nhớ là khi xài chung với Marta, Emil và Marta có arte j đó mà đánh đối phương quá trời :)). Khi ấn nút C ấy trên nunchunk ấy, có nhìu điều khó hiểu wá

có gì đâu mà khó hiểu dễ mà ? Emil tớ đánh combo k thôi là 1 con ceberus die rồi , à , theo cảm nhận bản thân thì thằng emil nó nữ tính quá , ratatosk thì loại dữ quá . Nói chug là nv chính bản này k = Lloyd và yuri ở TOV rồi :((

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tùy mỗi người cảm nhận, tuy lúc đầu thằng Emil nữ tính thiệt nhưng về sau cũng ra vẻ phết :)) Nói chung thấy có sự tiến bộ rõ rệt sau này :D
À mà ý tớ mystic arte làm thế nào ? :D Chứ cái nút C trên nunchunk đơn giản chỉ là thằng Emil nhảy tới chém, nếu có marta thì dùng dc chiêu cùng hỗ trợ nữa :-?

Tùy mỗi người cảm nhận, tuy lúc đầu thằng Emil nữ tính thiệt nhưng về sau cũng ra vẻ phết :)) Nói chung thấy có sự tiến bộ rõ rệt sau này :D
À mà ý tớ mystic arte làm thế nào ? :D Chứ cái nút C trên nunchunk đơn giản chỉ là thằng Emil nhảy tới chém, nếu có marta thì dùng dc chiêu cùng hỗ trợ nữa :-?
nhấn c thì đó gọi là gì tớ quên rồi , skil lthằng emil là devil mawz 8-} . Mà bạn muốn dùng mystic arte , phải cái cột ở dưới màn hình đầy . Emil ( hay ng` muốn đc xài ma ) thì phải equip skill Special . Rồi ok , lúc đang dánh , bạn cho emil ( hay ai muốn xài ma ) sử dụng 1 skill high-arte vd như double demon fang của lloyd chẳng hạn . Lúc đang thi triển skill high-arte đó , hold b là khi làm xong skill nó sẽ tự động dùng ma . Vd như double demon fang là high-arte , thằng lloyd nó phịch 2 cục demon fang ra , lúc nó đang phịch ra thì hold B . Lúc phịch xong thì màn hình sẽ sáng lên , hiện hình thằng lloyd lên rồi :em16: . Chúc bạn thành công :)>- :)>-
Nguồn : kinh nghiệm và clip của omegaevolution :myemo0137:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Trong mấy cái movies nhìn mặt tụi nó cứ đơ đơ ra hay sao ấy!Nhìn kì cục thấy mồ :-s
Mà em khoái nhất là mấy lúc thằng Emil bị ratatosk nhập.Nhìn sung ghê luôn :D

Game này ra cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ tớ mới chơi (và ghiền =))) nên lập topic thảo luận :">
Ai chưa có thì nên mua thử đi nhá :D, game hay lắm đừng nghe theo rate của thằng gamespot lẫn IGN :)) :D
Quote lại một bài từ lâu lắc :em34: ... vì quá chí lý :em34: ...
Tin bọn gamespot với ign thì :em34: ...
Nói thật tớ mua cái máy wii chỉ vì game này thôi đấy :em34: ... char đẹp, hình ảnh sáng sủa, câu truyện tốt, skit hay, gameplay ổn, seiryuu chuẩn :em34: ...
Trong mắt tớ tạm thời chưa có game thứ 2 được như thế này :em34: ...

Tiện thể, ai vẫn còn muốn chơi game này thì thử down bản game này xem:
(ko phải tớ up đâu :em19:)
http://www.movieshare.org/console/tales-symphonia-knight-ratatosk-undub/326989/
Đây là bản undub do fan làm :em26: (ngôn ngữ Nhật, chữ tiếng Anh)
Game này vốn là tiếng Nhật mà :em11: . Vừa nghe ngôn ngữ gốc, vừa hiểu câu chuyện qua tiếng Anh thì mới gọi là chuẩn :em41: !
Nếu là fan anime chắc sẽ quen vài giọng seiryuu trong này đấy :em15:

Ghi chú: bản undubbed này ko hiểu sao bị crash ở Katz Village :cc_hang[1]: ... nhưng ko ảnh hưởng đến câu chuyện, vì đây chỉ là một làng phụ bonus, không vào cũng chẳng sao.

------------------------
Chậc, đã có Tales of Graces... gameplay có hơn đấy, nhưng nhân vật thì nhìn ko hợp nhãn, còn seiryuu thì cũng hỏng hợp luôn :em44: ... đã thế còn ko biết có fan nào chăm chỉ undub cho không nữa :em25: ...
...:Dapdau:...

Cho mình hỏi monster evo như mình coi cái Faq monster trên gamefaq thì thấy con Imp (dark đâu có tiến hoá dc đâu >.<)
Bạn ace có thể check lại dùm mình dc ko ?

Imp ko tiến hóa đâu, Gremlin mới tiến hóa :) . 2 con này gần như y hệt nhau, chỉ khác màu.
Cụ thể: Gremlin (18) -> Demon (25) -> ArchDemon (35) -> Vroom.
Trong đó () là level cần để có thể tiến hóa lên cấp tiếp theo.

----------------------------
Chậc... tự dưng bị mất bài :( ... đúng 2 tuần mình bắt đầu viết bài trong đây mới đau =)) .
Oh well ... ở đây có ai chơi tales of symphonia trên gamecube chưa nhỉ? Nó là phần 1 của Dawn of the new world đó.
Ai đang chơi phần 2 mà ko hiểu câu chuyện có thể tìm coi qua anime của phần 1 cho hiểu :D . (OVA, 4 tập)

Có ai còn chơi game này chỉ hộ mình chỗ này , ở CAP FORTRESS CHAPTER 5 sau khi đánh xong boss phải chạy 1 vòng ra ngoài , đến cổng world map thì dolphin nó báo lỗi rồi out luôn . thử mấy bản dolphin khác cũng như vậy . Ai xài bản dolphin config ra sao qua được thì send giúp với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN