Tán dóc hằng ngày (Mọi chủ đề ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hơ bây giờ mới biết rằng thần tượng của mình, Adam Lambert, là ng` Do Thái :em27: Thế mà mình lại nhớ rằng mình còn 1 thần tượng nữa là Adolf Hitler :em06:

NintendoDS

Nấm nhỏ
Hôm nay xích mích với thằng bạn , nó tát mình 1 cái , . Tính nhào vô ăn thua đủ .... nhưng nghĩ lại , đánh nhau đeo được ích lợi gì , huống hồ thằng này não bé , khoái hổ báo , thích ra vẻ mình dân chơi , nó lại hay khoe khoang có con dao trong cốp xe , thôi thì nhịn nhau vậy , 1 điều nhịn chín điều lành , nó sống thế nào thì sau này xã hội sẽ tự đào thải ..... . Giờ kiếm cách làm lành . đek thích bạn bè xích mích với nhau , khó học lắm , chắc lát nữa vào học kêu nó lại làm hòa rồi 2 đứa bắt tay .
_ Thấy vậy hơi nhục , tính tớ hiền lành , nhưng muốn ăn hiếp thì không có dễ . Quan trọng hơn , được người con gái tớ thích an ủi và ngồi kế bên săn sóc . Thôi kệ , trong cái rủi có cái may . Chịu nhục nhưng dưới ánh mắt cô ấy và bạn bẻ trong lớp , mình sẽ giữ vững được hình tượng 1 người hiền lành . Và sau khi làm hòa được ( nếu được ) thì mình sẽ trở thành 1 ng` đàn ông thực thụ trong ánh mắt cô ấy , dám nghĩ dám làm , tự đứng ra hòa giải , không phải 1 thằng con nít ranh , đụng là đánh nhau .
P/S : mọi người cho tớ ý kiến nha .

BubbleHead

Nấm bình thường
Hôm nay xích mích với thằng bạn , nó tát mình 1 cái , . Tính nhào vô ăn thua đủ .... nhưng nghĩ lại , đánh nhau đeo được ích lợi gì , huống hồ thằng này não bé , khoái hổ báo , thích ra vẻ mình dân chơi , nó lại hay khoe khoang có con dao trong cốp xe , thôi thì nhịn nhau vậy , 1 điều nhịn chín điều lành , nó sống thế nào thì sau này xã hội sẽ tự đào thải ..... . Giờ kiếm cách làm lành . đek thích bạn bè xích mích với nhau , khó học lắm , chắc lát nữa vào học kêu nó lại làm hòa rồi 2 đứa bắt tay .
_ Thấy vậy hơi nhục , tính tớ hiền lành , nhưng muốn ăn hiếp thì không có dễ . Quan trọng hơn , được người con gái tớ thích an ủi và ngồi kế bên săn sóc . Thôi kệ , trong cái rủi có cái may . Chịu nhục nhưng dưới ánh mắt cô ấy và bạn bẻ trong lớp , mình sẽ giữ vững được hình tượng 1 người hiền lành . Và sau khi làm hòa được ( nếu được ) thì mình sẽ trở thành 1 ng` đàn ông thực thụ trong ánh mắt cô ấy , dám nghĩ dám làm , tự đứng ra hòa giải , không phải 1 thằng con nít ranh , đụng là đánh nhau .
P/S : mọi người cho tớ ý kiến nha .
k phải hòa giải vs nó :| nó động thủ trc thì đi mà làm hòa trc,k thì thôi chơi kiểu xã giao ậm ừ cho dc việc . lớp tớ cũng có máy đứa như cậu kể mà nó hỏi mình bài kiểu ra lệnh ấy :-j thế là nhắc láo cho nó chết =))

NintendoDS

Nấm nhỏ
^
Hì , thằng này nói thật tớ ghét nhất lớp , dê gái , dê mà làm ng` khác phát bực , muốn đấm vào mõm nó 1 cái . Đã vậy còn dê trai , nó giả bộ gay để gần gái , ngồi kế trai là nó mò mò cái ấy ... Nói chung nó là thằng tớ muốn cho 1 trận nhất lớp . Nhưng bạn bè đầu năm tới giờ , tớ không muốn vì 1 chuyện nhỏ nhặt mà 2 đứa cứ lườm lườm nhau , xích mích này nọ . Nó đang dê gái chạy rầm rầm dek chịu làm bài tập nhóm . Tớ nắm áo trong lúc nó chạy làm sút mấy cái nút , thế mà làm căng , tát tớ 1 cái , như thằng đàn bà í , hơi đau tí thôi :bleh[1]: . Rồi hậm hực dập cửa biến cm nó ra bãi giữ xe , phóng về . Tớ là muốn cầm cái ghế táng vào đầu thằng gay này lâu lắm rồi . Nhưng nghĩ đến 3 mẹ , đóng tiền 70 chai vào cái trường này cho ăn học . Làm lỡ 1 cái vừa đi tù , còn không là bị đuổi học . Không đáng tí nào . Thôi thì bố nhịn mày con ạ .
___Bữa nay tớ học 2 buổi , tớ ở lại luôn .. Hồi nãy nó vào , tớ chủ động bắt tay hòa giải rồi . Vừa được ánh mắt trìu mến cảm phục của ng` con gái tớ thích lại còn được sự quan tâm của cô ấy cả buổi trưa . Hehe . Mấy bác xem có bội thu không , 1 cái tát đổi lại tình cảm của ng` con gái mình thích , chả đáng gì \m/ .
_ Thú thật với mọi người tớ nhát gái cực kì , chỉ được cái miệng nói chuyện hài để chọc cô ấy cười thôi ... chính những lần làm cả lớp cười nghiêng ngã tớ đã chiếm được cảm tình của cô ấy , cô ấy từ chẳng thèm để ý đến 1 thằng như tớ , còn bây giờ cứ thích nc với tớ thôi , h chơi thì hay ngồi kế giỡn với tớ rồi 2 đứa + cả đám trong lớp mở laptop bắn CS 1.6 ... Nụ cười cô ấy rất đẹp , đã từ rất lâu , được nhìn cô ấy cười đã trở thành 1 thói quen của tớ .... Nhưng ngồi kế cô ấy tớ cứng họng liền , khó suy nghĩ ra những câu từ bá láp nữa ..... Nhưng nghĩ đi nghĩ lại tớ buồn lắm các bác à ... Tớ thật sự không xứng với cô ấy .. Cô ấy đẹp lắm , không rạng ngời nhưng rất có sức cuốn hút mọi người xung quanh, thân hình mủm mỉm gợi cảm , nhà cực giàu , nhưng cô ấy hiền lành , nc cũng vui lắm ..:rolleyes[1]: Nói chung cô ấy là đóa hoa lài ..còn tớ chỉ là bãi cut trâu thôi .... Tớ không đẹp trai , khuôn mặt bt , chiều cao bt , nhà thì chắc cũng ngang cô ấy :D ... Tớ không thích phô trương , tớ sống bình dị lắm ..nên mọi người nhìn vào thường không biết tớ là thằng đại gia \m/ .
_ Trong lớp tớ thua xa nhiều ng` ...nhưng tại sao cô ấy lại chỉ thích ngồi kế tớ nc , đùa giỡn với tớ , và cả những cử chỉ làm tớ cứ chìm vào những giấc mơ đẹp miên mang cùng cô ấy không dứt...thật sự tớ chưa từng nghĩ mình có thể bắt chuyện được với 1 ng` con gái như vậy ..... Tớ thật sự không xứng với cô ấy ........ Tớ không muốn mình tiếp tục mơ những giấc mơ nửa hư nửa thực nữa ..... tớ muốn biết rõ mọi chuyện để lòng mình được thanh thản 1 tí dù cho đó có là 1 sự thật cay đắng : Cô ấy chỉ coi tớ là bạn mà thôi....
_Buồn lắm , tớ chả biết làm sao , 18,5 tuổi đầu chưa có 1 mối tình dắt lưng , trong khi nhìn lại chúng bạn , khối thằng xấu hoắc lùn xủn lại gái tới nườm nượp , chúng nó thay bồ như thay áo ..... Còn tớ , tớ chỉ biết ước mơ , chỉ biết khát khao có 1 ng bạn gái hiểu mình ,yêu mình , và tớ cũng yêu cô ấy . Tớ tự dặn lòng " Ng` con gái tớ yêu đầu tiên , chịu làm bạn gái tớ chính là ng` con gái tớ sẽ cưới về làm vợ " Tính tớ không lăng nhăng , không có mấy cái sở thích quái đản của bọn con trai , ngắm gái , kua gái đẹp , kua nhiều em để dành , lấy sát gái là niềm vui ...... Ấy vậy mà cuộc đời trớ trêu quá các bác nhỉ .... Người muốn lại không có , người có nhiều lại bỏ .......
_Tớ từng trải qua 1 cuộc tình hồi năm trước ( lớp 12) cô gái này i chang ng` con gái hiện tại tớ thích ... Từ tính cách tới cách mà cô ấy làm quen tớ , tiếp cận cũng i như ng` con gái này ...nhưng thật buồn ... tớ cứ ngỡ là cô ấy thích tớ , suốt 3 tháng quan tâm săn sóc , tớ mới biết cô ấy chỉ xem tớ là bạn , cô ấy đã có bồ và lí do chỉ thích nc với tớ vì tớ nc vui , có lúc chat với nhau tới tận 2h sáng ....hic.....
_ Tớ sợ mình lại bị 1 lần nữa trong đời.... con tim tớ tan nát 1 lần rồi ... tớ chả dám mạo hiểm để rồi lại thất vọng .... Cuộc tình lớp 12 đã cho tớ biết ...mình đang đứng ở đâu , vị trí của mình ở đâu , phải biết dẹp đi những cái suy nghĩ vọng tưởng thôi ....

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Cách tốt nhất cho bác (em hỉu): cứ tỏ tình đi, nói hết những gì mình nghĩ, vì sao lại thik cô ấy, và đoạn kết là gì thì biết rồi. Cho dù có bị từ chối nhưng 100% thoải mái hơn trước và tự nhiên hơn trước nhiều. Biết là khó lắm nhưng phải cố thôi, gọi ở lại lớp lúc vắng vắng mà nói...

Hoàn cảnh của em:
Em cũng đang thik 1 người, cấp 1 của em không có 1 người bạn thật sự, phải nói là em rất cô đơn, SN không ai nhớ, không ai tặng quà, cô đơn & buồn tủi lắm. Vào cấp 2, cô ấy là người con gái em quen đầu tiên, ấy rất quan tâm đến em, luôn động viên em, tặng quà cho em vào những ngày lễ, nói chung cô ấy cho em những gì em chưa bao h có, và em đã có cảm tình với cô ấy. Em thì cũng là 1 người vui tính, nhờ điểm này mà em đã chiếm được 1 phần tình cảm của cô ấy, và em cũng là BFF+BBF(best boy friend). Nên em quyết định nói là thik cô ấy, nhưng chỉ qua tin nhắn, tình cảm cũng có vẻ không ổn định cho lắm. Nhưng em vẫn theo đuổi, nhưng càng ngày càng buồn do mình không tự nhiên với cô ấy được như trước, còn cô ấy bảo vẫn bt. Đến 1 ngày vào đầu tuần, em mới nhận ra lý do (như em góp ý đó). Hôm qua, em đã tỏ tình với cô ấy ở ghế đá dưới sân trường sau giờ học. Em nói ra tất cả những suy nghĩ của mình, nhưng do xúc động quá nên chỉ nói được ý chính. Do đang là năm cuối cấp phải thi cử + ám ảnh của cô ấy vì bị đá 1 lần nên ko thể thành cặp với em được, nhưng cô ấy nói không phải là ko thik em, và chưa chắc sau này sẽ không còn gặp lại, vì vậy hãy cố lên. Khi đứng lên đi về, mỗi người quay lưng đi về một ngả, bỗng cô ấy chạy lại ôm em và nói: "hãy cố lên nhé!". Tuy không thành công nhưng có lẽ đó là ngày hạnh phúc nhất đời em, vì đã trút được những gánh nặng lâu nay. Sau đó em đã có thể nc 1 cách rất tự nhiên với cô ấy, cả 2 đều vui vẻ, và tất nhiên tình cảm em dành cho cô ấy vẫn không thay đổi.

P.S: em dốt văn các bác thông cảm, đừng chê em trẻ con là được. cảm ơn các bác đã đọc.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN