Tán dóc hằng ngày (Mọi chủ đề ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

^
^
Cốc chuẩn đó, siêu đẹp\m/
Hôm nay lên thử Pokemon Global Link thì site đã hoạt động trở lại nhưng không có tiếng Anh nên chịu, ai biết dùng bảo đây phát nhé. Mà phần dream world trong đó vẫn không dùng được, rồi nhiều tính năng khác cũng không hiểu. Giờ mới nhớ lại là còn phần mission gì đó lấy qua wifi cũng không biết cách dùng nốt:)), mấy ngày DS đem sửa mà quên sạch.

cho bạn 1 sự thực phũ phàng là chỉ có dân cầm Itouch Iphone... thấy nhau sang thôi, còn mọi người khác thì ko quan tâm đâu. Mà mình ko hiểu, cái sản phẩm mà ai cũng biết mà sang gì :)) Nếu mà DS bạn đem vô lớp mà tụi nó hỏi thì sẵn phổ cập lun , lúc đó bạn mới oai vì có mình bạn biết :)) Còn apple thì ai cũng biết xài rồi =)) Có gì hay =))

Dân IT chưa hề đánh giá cao các sản phẩm của Apple \m/ nói thế là đủ hiểu :))
iPod Touch nghe nhạc, xem film, lướt web, mạng xã hội tất tần tật đều hơn DS.
iPod Touch nhỏ gọn hơn DS.
Game Mini không hề thua kém DS (mà phần lớn học sinh là chơi cái mảng này).
Chỉ thua mỗi khoản game bom tấn thôi.
Mà game bom tấn thường là những game phải đầu tư thời gian để chơi, thường là người chơi phải có một máy riêng mới cảm nhận được hết cái hay cày kéo, mày mò tìm hiểu của nó. Không dễ dàng cho mượn chơi nhẹ nhàng giải trí như iPod Touch.
Hơn nữa đồ họa là cái dễ bắt lấy ấn tượng đầu tiên của người khác nhất, mà hiện tại DS đồ họa còn kém iPod Touch (đợi tới đời 3DS thì chắc sẽ khác).
Nhiêu đó lí do là đủ để người ta chọn iPod Touch hơn rồi.
À còn 1 sự thực phũ phàng nữa là không phải chỉ có dân cầm iPod Touch mới thấy sang với nhau thôi.

Hả :| Dân đồ hoạ nào kết đồ hoạ của Apple :| Dân điệu đà hay dân đồ hoạ đấy hả =)) Cái MAC OS chạy chưa nổi Photoshop mà làm gì chuộng được =)) M$, Adobe vẫn là vua trong lĩnh vực IT với đồ hoạ, Apple chỉ giỏi trò pr với múa rìu qua mắt thợ thôi :bye2[1]:
mà mình nói dân IT ko hề đánh giá cao sản phẩm của Apple mà
p/s ko hề nói quá đâu :">
Mac OS chạy chưa nổi Photoshop :-/
M$ là vua trong lĩnh vực đồ họa :-/
KHÔNG-BIẾT-BẠN-CÓ-XEM-QUA-CẤU-HÌNH-CỦA-MAC-HAY-TỪNG-DÙNG-THỬ-CHƯA-MÀ-HỒN-NHIÊN-THỐT-RA-CÁI-CÂU-VÔ-ĐỐI-NÀY-ĐƯỢC-NHỈ???: "Cái MAC OS chạy chưa nổi Photoshop mà làm gì chuộng được" =))
Apple Macbook và hệ điều hành Mac OS chạy mượt mà Photoshop và thậm chí theo vài người thì nó chạy nhanh hơn Win vì trên Mac là hệ điều hành dạng "đóng".
Lí do mà dân đồ họa nhiều người lựa chọn Mac vì hàng của Adobe lúc nào cũng có plugin độc quyền CÓ cho Mac mà Win KHÔNG CÓ.
Apple giỏi PR đúng nhưng không phải "chỉ".
Nó cũng phải làm được cái trò gì đó thì mới có chỗ đứng trong cái môi trường cạnh tranh khắc nghiệt ngày nay.

Đùa chứ mình cảm thấy dường như bạn wow_wow nuôi một mối căm thù cay đắng gì lắm với Apple thì phải mà câu nào câu đấy chả có dẫn chứng lĩ lẽ gì cả cứ lôi ý kiến cá nhân ra áp đặt thôi...
Cái gì cũng nên nhìn từ nhiều khía cạnh và đánh giá 1 cách khách quan chứ cứ ghét là chê bất cần biết nó tốt hay xấu như thế nào thì có khác gì hành động của lũ anti-fan mù quáng không :|

Hề hề, đồng ý một chút với fray92:emot-sissies: Một ngày mình học từ sáng tới 5h chiều mới về:| (học ở DL Đoàn Thị Điểm mà, trường này cực ác cấm mang di động hay đồ điện tử tới trường) mà bài vở cấp 3 rõ lắm, chả còn thời gian đâu mà nghỉ ngơi, chắc chỉ có thể chơi mini game ở lớp thui (mà Apple giỏi khoản này, mình công nhận) Còn game DS phải đầu tư nhiều thời gian lắm, chắc khó có thể chơi hết đc

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mac cũng có cái iWork hay...cái gì đấy,hình như dạng gần giống PowerPoint,mình xài thấy tiện hơn+đẹp hơn.Photoshop cũng được dùng phổ biến đấy chứ ?

kamus

Thành viên lâu năm
Cái gì cũng nên nhìn từ nhiều khía cạnh và đánh giá 1 cách khách quan chứ cứ ghét là chê bất cần biết nó tốt hay xấu như thế nào thì có khác gì hành động của lũ anti-fan mù quáng không :|
mình chả nói ai trong chuyện này nhé :emot-sissies: nhưng phải công nhận là bạn fray92 nói câu này rất đúng :myemo0111:

mình ghét nhất là loại người chỉ mới nhìn thoáng mà chê bai đủ điều, ví dụ như xem 1 cái trailer phim, ko thích nhân vật thôi chứ chưa biết mô tê ra sao mà đã chê õng chê ẹo trong khi có thực sự cảm nhận đc nó đâu :|

BubbleHead

Nấm bình thường
uh thì đồng ý là ipod nó hơn DS vụ xem phim đấy nhưng còn cái chơi game mà bảo DS thua thì nhầm to r,game của ipod touch k hề có chiều sâu.Ngồi nghịch đi nghịch lại cả ngày đến nhàm,trong khi game DS thì ra đều đều,mỗi lần ra là đều có game hay,tg chơi lâu mặc dù đồ họa chưa sánh = nhưng nó cũng vượt xa ipod r.Nếu mà nói ng ta hay nhìn đồ họa đánh giá sản phẩm á,thế giải thik vì sao bao năm nay nin toàn vượt mặt sony đi :-j

Mà game bom tấn thường là những game phải đầu tư thời gian để chơi, thường là người chơi phải có một máy riêng mới cảm nhận được hết cái hay cày kéo, mày mò tìm hiểu của nó. Không dễ dàng cho mượn chơi nhẹ nhàng giải trí như iPod Touch.
bik ngay mà,game toàn kiểu mang tính khoe chứ có chơi dc lâu đâu,nói thật vs cậu là tôi dùng dc 1 tg thì thấy là toàn đem lên lớp dùng là chính chứ về nhà thì vứt xó,toàn dùng ds vs psp để chơi game :-j

btw eon ạ,tớ thấy hình như ai cậu cũng đồng ý thì phải :-??

Edit : thôi stop ở đây thôi k mọi ng nói thêm chút nữa là tớ thề sẽ có war

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN