Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

có ai có thể cho mình biết game Mario Kartchơi onl sao k ? Chơi onl mario kart nó search player xong kêu you've disconnected from other players :| :|

đang cần tìm một cái game trên máy wii thỏa mãn các tiêu chí sau:
- ko bạo lực
- hình ảnh cute, màu sắc tươi sáng.
- gameplay vui nhộn
- chơi 2 người, dạng co-op hoặc vs

ai biết game nào thì giới thiệu cho Fanha hen.

Chào các bạn, mình mới mua Wii. Hiện đang chơi POP tới cảnh cầm dây xích đánh dưới lòng đất. Nhưng khi chạy đến chỗ nhảy qua 2 cái cọc chìa ra, gặp cái cơ quan xoay đinh thì ko biết đi đường nào nữa. Bạn nào biết chỉ dùm. Cám ơn nhìu

Thôi cứ để đấy, bao giờ có khó khăn gì lại vào hỏi tiếp :cool[1]:.

Mình cũng thích trò này nhưng lại chơi trên PC rồi. Bạn chơi trên Wii có gì thú vị không?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình có ý kiến nhé:Wii nào mới mua (hầu như) cũng kèm theo Wii spost nên khả năng trao đổi disc orginal là khó.Bạn hãy dành chút thời gian nghiên cứu trong 4rum này rồi sofftmod(ko tốn đồng bạc nào) Wii mà chơi disc copy cho thoải mái.thân!

có ai chơi đc game Ju-on ko? Sao mình bỏ disc vào nó hiện ra 1 bảng đen ghi tiếng Nhật rùi đứng yên lun,ko bấm đc gì cả! Ai bik cách khắc phục chỉ mình với!

lemonadess

Banned
Chắc bạn đó down game Nhật chứ gì? Có thể đĩa bị hư, file iso bị lỗi..., nói chung là phải xem lại quá trình ghi đĩa có bị gì không :| Hoặc có thể ko cùng hệ máy ko chơi được.

lemonadess

Banned
có ai chơi đc game Ju-on ko? Sao mình bỏ disc vào nó hiện ra 1 bảng đen ghi tiếng Nhật rùi đứng yên lun,ko bấm đc gì cả! Ai bik cách khắc phục chỉ mình với!
Đã thử một số cách khắc phục, nhưng không có cái nào thành công :( Mình thử patch game bằng mánh trucha cũ, nhưng không được. Có lẽ 4.0U không cho xài Trucha Bug. Mặc dù cũng xuất hiện màn hình như bạn, nhưng tiếng Anh.

Thử xài GeckoOS, Neo Gamma, set boot language thành Japanese, English cũng không xong. Do bản của mình đã patch, nên cũng có thể không được. Vì game của bạn còn "sạch", nên hãy thử set config option lại như trên xem. Confirm giùm mình. Không thì đành chờ tới ngày bản hệ Mỹ phát hành :|

Wii xài Wii mote đánh như thật, ko xài tổ hợp phím như PC nhức đầu. Nói chung minh đã chơi PC nên chơi lại trên Wii thôi, cũng phê đó

có ai chơi được Monster Hunter Tri ngon lành không vậy, mình down từ gamestorrents về burn ra đĩa vào chơi đến đoạn warning kết nối numchuck thì chữ vỡ be bét không đọc được, vào trong tiếp đến đoạn như chọn Newgame thì đơ luôn âm thanh và màn hình đen xì. game này mình chơi giả lập chạy file ISO thì ngon lành chỉ tại PC cùi nên đến đoạn tạo nhân vật thì khung hình giảm nên không chơi được nữa thôi, chứng tỏ file ISO gốc là ổn.
Ai biết cách khác phục chỉ mình với. có cần burn đĩa với tốc độ nào đặc biết không, mình burn 2 lần tốc độ 4x đều như thế :(
thanks

lanbe2007

Thành viên lâu năm
có ai chơi được Monster Hunter Tri ngon lành không vậy, mình down từ gamestorrents về burn ra đĩa vào chơi đến đoạn warning kết nối numchuck thì chữ vỡ be bét không đọc được, vào trong tiếp đến đoạn như chọn Newgame thì đơ luôn âm thanh và màn hình đen xì. game này mình chơi giả lập chạy file ISO thì ngon lành chỉ tại PC cùi nên đến đoạn tạo nhân vật thì khung hình giảm nên không chơi được nữa thôi, chứng tỏ file ISO gốc là ổn.
Ai biết cách khác phục chỉ mình với. có cần burn đĩa với tốc độ nào đặc biết không, mình burn 2 lần tốc độ 4x đều như thế :(
thanks
Bạn chỉ nên burn tốc độ 2,4 trở lại.Dùng cái này http://www.imgburn.com/index.php?act=download rất thích hợp.

kamus

Thành viên lâu năm
mấy pác trong forum ai burn dùm em cái đĩa Metroid Prime Trilogy đi gòy em trả tiền ạ. Chưa có tiệm nào bán đĩa này hết.

lemonadess

Banned
Game này bản full thì gần 8GB, phải dùng đĩa DVD9, giá 60k/cái. Với lại không phải ai cũng chịu khó ngồi down bản full mà chơi.
Bản Rip thì 4.7GB, là 1 DVD thường. Không biết nó rip những gì thoi. Giá DVD thường thì rất rẻ. Bạn nên chờ 1 thời gian nữa, tiệm game họ nhập đĩa về thì khoảng 20-25k/ đĩa thôi. Mà bản full nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN