Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tư vấn game wii hay :|

Tình hình là mình giả lập đc Dolphin fullfps vs Dragon ball budokai tenkaichi 3 chơi hoài cũng chán. Bi h đổi quả Mario galaxy thì k full được =(
Các bạn tư vấn giùm game nào hay hay mà đồ họa nhẹ nhẹ trên wii với :) để mình còn giả lập đc.
Thank a lot!

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn có thể tham khảo tại link này để chọn ra game mà bạn thấy hay và nhẹ. Danh mục được post hầu như là game hay do chính người post tuyển chọn.

Vấn đề hỏi đáp và yêu cầu liên quan đến giả lập Wii sẽ không nhận được sự phản hồi từ forum. Xin phép lock topc.

tại sao mà Wii có những game thấy biệt tích như Fata Farme 4 ( ai có game này chep cho mình với), The Last Story cụng ko ra bản English, Zelda skyward sword ra khá lâu cũng chưa có động tỉnh gì cả.... ra chỉ thấy mấy trò trẻ con phát hành ko à

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
_ Bạn muốn nhờ chép game FF4 thì có thể qua NintendoVN shop (nếu ở HCM). Hoặc các tiệm bán game Wii,
_ The Last Story sẽ có bản tiếng Anh nhưng chờ tới cuối năm.
_ Zelda skyward sword luôn được cập nhật thông tin liên tục. Bạn vào box Zelda trong forum mà xem.

Không chơi được Super Mario Galaxy

Máy của mình hệ Hàn chuyển sang US, 4.0U, đã modchip mà sao khi cho đĩa Super Mario Galaxy vào thì nó bị như vầy:
Có bạn nào biết cách để có thể chơi được trò này không? Giúp mình với!!!

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Máy của mình hệ Hàn chuyển sang US, 4.0U, đã modchip mà sao khi cho đĩa Super Mario Galaxy vào thì nó bị như vầy:
View attachment 1799
Có bạn nào biết cách để có thể chơi được trò này không? Giúp mình với!!!
Disk này bạn burn hay mua vậy? Hiện tượng trên giống như máy ko đọc dc disk, bạn thử lại game khác xem, có thể disk game bạn burn tốc độ hơi cao.

Bạn thử dùng loader như Neogama chưa?

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Vậy thì bạn thử hoán đổi vị trí của 2 cái remote thử xem. Tạm thời cất cái tay remote P1 đi dùng cái remote còn lại thế vào. Xem máy Wii có nhận hay không.

[Help] Config control cho Super Mario Galaxy 2 trên Dolphin

Mình giả lập Super Mario Galaxy 2 bằng dolphin trên PC, FPS rất tốt, hình ảnh đẹp nhưng bí ở chỗ là mình config cho tay cầm xbox 360 theo cái classic control. Vừa mới chơi đoạn mở đầu, đến chỗ khối pha lê nó bắt shake cái wiimote hay cái nunchuck gì gì đó để spin thì mình chịu chết luôn. Bạn nào config để gán được chiệu spin này vào tay xbox thì chỉ giúp mình với, nếu ko được thì chỉ mình cách config keyboard và mouse nhé, Thanks!

Xin giúp đỡ hướng dẫn hack Wii chi tiết...

Chào các bạn !cho mình hỏi vấn đề này tí xíu .
Mình có ông chú mới mua cái máy Nitendo wii , mình xem qua thì thấy " sytems menu 4.3u "
Đĩa game theo máy chỉ có mỗi trò Mario , mình tìm thấy thông tin trên diễn đàn về cách hack wii để chơi được một số game " free " , mình đọc nội dung các bài post khá dài và không thể nào tóm gọn lại các bước được ( vì mới va chạm với wii lần đầu ) .
Các bạn có thể hỗ trợ cho mình vấn đề hack wii từ cơ bản đến nâng cao được không ? Đọc vài thông tin nghe nói có sự cố nên mình nhát tay không dám thử .
Nếu được sự hỗ trợ của các bạn thì mình xin cám ơn rất nhiều .
Nick yahoo : pham_tananh

Xin lỗi vì lần đầu tham gia diền đàn nên không biết post bài có đúng chỗ hay không nữa .
Có gì mod move dùm em nhé , thank nhiều .

Ai giới thiệu hộ mình 1 số game rpg-E với, mua wii cũng được gần 1 năm rồi mà mới chỉ chơi được đúng sport packs evolution
Này bạn
1.Tale of Symphonia Dawn of the New World
2. Rune Factory Frontier
3. Arc Rise Fantasia
4. Fragile Dream
Một số game khác bạn cũng nên chơi này
1. Resident Evil 4
2. Resident Evil Zero
3. Resident Evil
4. Okami
5. Disaster
6. The Sims 3
7. My Sims
8. My Sims Agent
9. Mini Ninja
Còn nhiều lắm. Đây là một số game mình rất thích. Chúc bạn chơi vui vẻ.

Mình muốn chuyển game PC sang hệ game của Wii bằng cách dùng Ụltraiso và đã chuyển được file game đó thành file ISO. đến khi xài Wii Backup Manager thì nó báo lỗi. Vậy làm sao để sửa những file ISO lỗi đó ạ? Bạn nào biết xin chỉ giùm mình với (ngoài cái việc mình convert game PC sang game Wii thì nó lỗi cũng không nói gì nhưng mà những file ISO offical lỗi như down trên Isohunt thì sao?)

đây là đoạn video clip mà người ta đã chuyển game PC sang chơi trên Wii: http://www.youtube.com/watch?v=nj2Cz0kvbcM&feature=player_embedded

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mình muốn chuyển game PC sang hệ game của Wii bằng cách dùng Ụltraiso và đã chuyển được file game đó thành file ISO. đến khi xài Wii Backup Manager thì nó báo lỗi. Vậy làm sao để sửa những file ISO lỗi đó ạ? Bạn nào biết xin chỉ giùm mình với (ngoài cái việc mình convert game PC sang game Wii thì nó lỗi cũng không nói gì nhưng mà những file ISO offical lỗi như down trên Isohunt thì sao?)

đây là đoạn video clip mà người ta đã chuyển game PC sang chơi trên Wii: http://www.youtube.com/watch?v=nj2Cz0kvbcM&feature=player_embedded
Fake đó bạn ;))
http://www.youtube.com/watch?v=zZu2O_JQ4vs

Chuyển hệ cho game là việc của nsx, người thường không làm được đâu ;))

File iso hỏng có thể do trong lúc tải về hay giải nén bị lỗi, bạn nên tải lại hoặc thử từ nguồn khác, hoặc là thử fix bằng torrent (hên xui)

Có ai biết cách cắm dây component vào tivi không? Mình vừa mới mua cắm vào tivi hoài mà không thấy lên. Mấy vụ dây nhợ này chả biết gì cả.
Bạn cắm vào cổng TV-out ấy, dây màu nào cắm vào ổ màu đó, với xem lại TV có chuyển sang đúng cổng Video chưa

Chào các bạn, mình đc ng thân bên Mỹ mua cho 1 máy wii đen ( loại mà mới đây có bonus mario bro ) Mình hoàn toàn k biết gì về wii cả. Bây giờ cho mình hỏi khi xách về mình có thể mang đến nintendo để cài đặt tất cả những gì cần thiết ko ? Mình đọc lòi mắt cũng k hiểu brick là gì, ISO là gì, nhiều wa' mình là con gái nên ko thể hiểu nỗi :myemo0115: Mình muốn soft mod, cài trò chơi, cài luôn mấy cái ISO gì đó với tất cả các Media giải trí của wii thì mang ra nintendo họ có cài cho mình hết đc ko ( nói chung là tất cả cái gì của wii ) ? Vậy cài xong mình có cần sau này phải sửa thêm gì nữa ko hay cứ vậy mà chơi, còn hệ khác nhau là thế nào nữa ? Chẳng lẽ có game đúng hệ mình mới chơi đc hả ? Cám ơn các bạn trước nha.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mua Wii mẫu mới luôn à. Bạn sướng quá. Mình đang thèm cái đó đó. :myemo0111:

Nói chung là thế này. Nếu bạn muốn softmod để chơi game lậu thì mang đến các cửa hàng console mà làm. Mang thẳng đến Nintendo chẳng khác nào bạn nói với họ rằng: "tôi buồn quá! Các anh đưa tôi vô tù ngồi chơi đi."

_ Cài các Channel cho Wii cũng rất đơn giản chỉ cần có chương trình Wad Manager, dùng CT này cái các file Wad Channel là được. Máy Wii bạn chỉ cần có cài HomeBrew channel là có thể làm được. cIOS là những file trợ giúp quá trình up fw, load game,.... trên máy Wii. Brick theo mình tức là máy Wii của bạn có vấn đề do quá trình fw sai cách hay do khi bạn update khi Wii đã bị hack.

_ Khi Wii chưa hack mới cần phân biệt hệ máy. Vì thí dụ máy hệ US thì chỉ chơi được game gốc hệ US, còn PAL thì chỉ chơi game PAL. Wii hack rồi hay chuyển hệ thì không lo chuyện này.

Nói khơi e rằng khó tưởng tượng. Bạn vào những link này tìm hiểu thêm:

http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=72
http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=69

p/s: Biết nhiêu nói nhiêu. Có gì sai sót mong các cao nhân trợ giúp.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN