Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiền 1 cái đĩa gốc mới phát hành xấp xỉ bằng tiền đi modchip rồi bạn à. Mấy tiệm bình thường chắc không ai bán đâu. Tiền đó bạn cứ đem đi modchip rồi mua một đống game về chơi. Không sướng sao?
PS3 lúc này chưa hack nên còn có đĩa gốc. Chứ Wii thì có lẽ không còn.
Bạn ấy có tinh thần ủng hộ game gốc thì đáng hoan hô. Nếu có điều kiện thì cứ tiếp tục. Tôn trọng bản quyền mà :clap2[1]:.

Không rẻ lắm đâu. Không biết bạn mua máy bao nhiêu nhỉ?
Tiền lắp modchip xấp xỉ 1 triệu 2 đấy. Tùy loại modchip phù hợp cho máy nữa. Cứ để dành nhiu đó là đủ.
Ghê dzi, mod chip mà 1tr mấy, vật giá leo thang.
Mấy chú kỹ thuật ngoài tiệm có nguyên cái sơ đồ để hàn modchip chứ có rành rẽ gì đâu, chủ yếu hàn có đẹp ko thôi à. Dzu này thì làm lâu rồi có kinh nghiệm, hàn như máy hàn, hehe

@lemonadess: e bỏ bao nhiêu ngân lượng mua acc mega và rapid vậy ? Xài 1 tháng or lifetime

lemonadess

Banned
Modchip tiền 1 con là khoảng 50USD đó (đối với D2CKey), mấy con về sau cũng mắc hơn (công nghệ zin hơn mà).
Em mua acc rapid 1 năm 200k anh à. Tiền đâu mà mua lifetime. Với lại mua của hacker, lỡ die cái acc lifetime chắc chết :) (ko tin tưởng lắm)

Modchip tiền 1 con là khoảng 50USD đó (đối với D2CKey), mấy con về sau cũng mắc hơn (công nghệ zin hơn mà).
Em mua acc rapid 1 năm 200k anh à. Tiền đâu mà mua lifetime. Với lại mua của hacker, lỡ die cái acc lifetime chắc chết :) (ko tin tưởng lắm)
Modchip wasabi tiện hơn, xịn hơn mà mắc ko nhiều hơn, hình như 52 USD thì phải. Bên SIng chừ chuyển qua xài Wasabi thay cho D2C hết rồi.

Modchip D2C có 800K chứ mấy, ở VN chỗ nào làm triệu mấy ghê quá vậy.

lemonadess

Banned
Vn có mod wasabi đâu mà ham.
Tùy chỗ. Hồi trước có người lên than là bị chém tới 1tr2. Nên từ đó cứ lùi xuống là ổn thôi :)

lemonadess

Banned
Chip nào cũng như nhau thui mà. Cho tới lúc này chưa thấy game nào mà chip này chơi được, chip kia lại chơi không được.
Riêng cái vụ đĩa Double Layer của SSBB có hơi nhùng nhằng nhưng đã giải quyết xong.
Mặc dù 1 số chip khác có thể update, nhưng riêng mình xài D2CKey đã là ổn lắm rồi. Các máy Wii mới ra đều xài driver D2C nên vì vậy bây giờ kiếm được máy mới mua xài chip Wiikey là tốt lắm đó.

ko biết nhìn nhầm ko mà 1 đĩa 4 mấy 50 $ ko @_@
thế thì về đây rồi mod chip mới mua đĩa cho rẻ
mua bên đóa chắc nghèo ;))
àh sẵn tiện cho hỏi modchip ở đâu dzậy với lại mua nguyên bộ có modchip ở VN thì bao nhiu ^^!

lemonadess

Banned
Nguyên bộ có modchip ở VN là 5 triệu chẵn với máy Nhật. Máy Mỹ thì 6tr 2
Đĩa nước ngoài giá đó là quá bình thường. Nhưng đối với người ở đây thì đó là cả 1 gia tài :D

lemonadess

Banned
Cũng còn tùy, vì hiện mình không biết ở Úc giá bán nó nhiêu, (thường là rẻ hơn ở VN). Lời khuyên là bạn nên mua máy Mỹ, mọi người dễ tư vấn hơn, vì forum mình hiện chưa thấy người nào xài máy hệ ÚC :D

List game hỗ trợ widescreen(16:9) và độ phân giải 480p

Hôm qua mới mua cái Bravia W400,40'(Full HD),anh em có thể đưa ra danh sách những game hỗ trợ widescreen và độ phân giải 480p không(chủ nhật này đi mua cái cáp compoment).

lemonadess

Banned
Wii chơi tivi nào thì hình ảnh cũng vậy thôi. Không cải thiện lên nhìu đâu.
Mua Bravia thì cũng nên mua X360 hay PS3 test mới "máu" :D
Cái này nói thật là không ai rảnh mà ngồi lập list đâu.

lemonadess

Banned
Nếu là máy mua ở VN thì đã có modchip sẵn rồi. Tại SMG nó có phần bảo mật+ không tương thích vùng, nên nếu không patch thì không chơi được.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đã có ai mua Narnia Prince Of Caspian chưa nhỉ? Ghê wá tớ đã update latest firmware qua Wifi rồi mà khi đút đĩa vào nó vẫn kêu update tiếp. Ai chơi dc game này rồi cho tớ ý kiến cái :D

The Monkey King The Legend Begins

Game này hình như là Tôn Ngộ Không thì phải,mình thấy trên speedgamevn.com.Có ai test game này chưa?

fly_us

Nấm bình thường
có coi review, dạng game đơn giản bay từ trái qua phải giống mấy trò bắn máy bay. Mà thấy hình ảnh với chơi đơn giản quá nên hông hào hứng.

Screenshot

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN