Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Không chơi được game nào hết :)) Vì máy chưa gắn modchip. Bạn phải bỏ tiền ra lắp modchip vào máy mới chơi được.
Hiện không biết bạn đang ở đâu, chứ nếu ở VN thì dịch vụ này đầy rẫy và khá rẻ. Ngay cả ở Mĩ nếu tìm chắc cũng có.
Hiện giờ mình đang ở mĩ ,ở đây chắc khó kiếm được người lắp Modchip, Bạn có bài viết nào về cách lắp Modchip ko ? nếu có vui lòng chỉ dùm .Cám ơn bạn nhiều .Kô biết có wa' khó lắp mochip vô ko nửa ?

lemonadess

Banned
Mình đã tìm được bài hướng dẫn, chắc hôm nay sẽ dịch lại và post lên, vì chưa rảnh lắm. Nhưng nói trước là không biết được không. Với lại tỉ lệ game chơi được không là 100% đâu nha.

tìm game có thể chơi đc 2 người

mình muốn tìm các game hay thích hợp cho 2 người chơi, hiện đang chơi Trauma Center: New Blood, chế độ co-op thấy rất hay. Nghe nói Resident Evil : the Umbrella Chronicle hay Red Steel cũng chơi chung được? Mọi người có thể giới thiệu thêm vài games local multiplayer (ko cần online) được không, chứ wii ngồi chơi 1 mình hơi buồn :D cám ơn trước

PS: sẵn cho hỏi luôn Guitar Hero có bắt buộc phải mua phụ kiện guitar kèm không hay chơi bằng wiiremote cũng được?

langtu

Nấm nhỏ
Mario Party, bóng chày, bóng đá,...cứ thể thao vào là multiplayer hết.
Guitar hero ko chơi dc bằng wiiremote đâu, bất tiện ,khó bấm lắm

thx bạn nhiều, nhưng thể thao thì mình có wii sports rồi, hình như cái này hay nhất thể loại thể thao rồi ?!?
mình muốn thử thêm nhiều thể loại lại khác nữa

Có bạn nào chơi "Castlevania Judgment" không?
Mình cho chạy hết khúc demo tới màn hình của game, nó hiện "press any key ..." mình bấn lần lượt các nút, không nút nào có tác dụng ngoại trừ nút Home (Wii Menu or Reset) --> bó tay rồi.

Máy Wii của mình sử dụng chip WiiKey (clone) nên không chuyển sang ENG được, các Game mình download mình dùng WiiFri để patch.

lemonadess

Banned
Bạn có gắn tay gamecube vào ko? Vì nó tự động nhận tay GC trước chứ không nhận Wiimote trước. Tháo GC ra thì mọi thứ sẽ bình thường. :D
Mình đã từng bị vụ này rùi.

Bạn có gắn tay gamecube vào ko? Vì nó tự động nhận tay GC trước chứ không nhận Wiimote trước. Tháo GC ra thì mọi thứ sẽ bình thường. :D
Mình đã từng bị vụ này rùi.
hi hi chạy được rồi, nhưng nó lại chỉ chịu play bằng tay cầm gamecube thôi, có làm gì thì nó vẫn không chịu play bằng Wiimote. Cái này chắc do chip WiiKey quá.
Có bạn nào sử dụng chip D2C thử dùm mình với.

mình muốn tìm các game hay thích hợp cho 2 người chơi, hiện đang chơi Trauma Center: New Blood, chế độ co-op thấy rất hay. Nghe nói Resident Evil : the Umbrella Chronicle hay Red Steel cũng chơi chung được? Mọi người có thể giới thiệu thêm vài games local multiplayer (ko cần online) được không, chứ wii ngồi chơi 1 mình hơi buồn :D cám ơn trước

PS: sẵn cho hỏi luôn Guitar Hero có bắt buộc phải mua phụ kiện guitar kèm không hay chơi bằng wiiremote cũng được?
Chơi 2 người, chơi những trò dance vui lắm bạn ạ, dance bằng tay thui nếu k chơi dance dance revolution (cần thảm nhảy) thì chơi High school musical DANCE hoặc dance with star. Mình với bf chơi vui lắm.

lemonadess

Banned
Chơi bằng Wiimote+ Nunchuck bạn à. Không chơi lẻ được đâu? Tháo GC ra là nó detect được đó. Mặc dù các nút hơi khó học.

cho mình hỏi cách nào để unlock hết nhạc trong wii musíc thế,với lại cách nào để có tiền nhìu nhìu trong animal crossing ấy ( ko cheat nha),cảm ơn

Chơi bằng Wiimote+ Nunchuck bạn à. Không chơi lẻ được đâu? Tháo GC ra là nó detect được đó. Mặc dù các nút hơi khó học.
Cám ơn bạn lemonadess nhiều, mình lại cứ nghĩ là do chip hay do disc.
Sau lần này rút kinh nghiệm: gỡ những phụ kiện không cần cho game ra trước khi chơi.

lemonadess

Banned
cho mình hỏi cách nào để unlock hết nhạc trong wii musíc thế,với lại cách nào để có tiền nhìu nhìu trong animal crossing ấy ( ko cheat nha),cảm ơn
Unlock thì chủ yếu là chơi cho nhiều vào. Phần nào mình cũng quê mất rùi. Là cái gì JAM thì phải. Và tạo 1 vài video nữa.

ai chơi cai tombraider : undeworld rồi cho tui hỏi cái , bản WII nhé , màng dưới biện ấy , vào phòng của con bạch tuộc khồng lồ rồi , mình kéo dc 2 cần gạt ở 2 cài phòng ( 1 phòng ơ bên trái cái đèn trùm , 1 phòng lặn từ dưới biên để vào ) , giờ còn lại cái cần gạt trên đèn trùm và cài cần gạt của căn phòng sau đền trùm , gạt làm sau để kill con bạch tuộc đó đây

Không unrar được

Các bạn ơi, tôi down được game Monopoly nhưng file Rar như sau: [Wii]Monopoly[PAL][ESPALWII , nên tôi không mở được mỗi lần Unrar thì nó báo như sau :

[Wii]Monopoly[PAL]ESPALWII.rar
The archive is either in unknown format or damaged

các bạn có biết cách nào để unrar nó không vậy. Xin cám ơn

Iso thường với Iso Scrubbed & Compress

Em xin hỏi là những dạng iso trên khác nhau ở diểm gì ạ ? cái loại thường thì download toàn tầm 4G5 khi extra ra cũng 4.6G còn scrub hay compress thì download tầm 500m đến 2G rồi extra ra cũng 4.6G Liệu mấy cái game scrrub compress nó có cắt bớt gì không ạ ?

Thông thường 1 file ISO ko phải bao giờ cũng chiếm hết 4GB mấy mà là do nó được fill vào vài phần rỗng để đạt tới cái dung lượng như vậy. Và có 1 tool là Wii scrubber được tạo ra để detect và loại bỏ những phần rỗng vô nghĩa đó để giảm size. Việc này hoàn toàn ko ảnh hưởng đến chất lượng của game.
Còn compress thì thật ra nó dùng tool để nén lại, và tùy vào cấu hình máy mà nén lâu hay chậm. Có nhiều chương trình có thể nén lại nhỏ hơn gấp 3, 4 thậm chí cả chục lần, nhưng việc đó tốn rất nhiều thời gian nén cũng như xả nén.
Tóm lại là nếu ko bị giới hạn về khả năng download thì nên down những file ISO thuần chủng, còn nếu bị giới hạn thì hãy kiếm file scrubbed.

Help! Cach thoat ra will menu khi choi game cube tren wii?

Các bạn cho mình hỏi cách thoát ra wii menu khi choi game cube với, vì mỗi lần chơi game cube mà muốn thoát ra là phải bấm nút power trên máy wii chứ reset hoặc bấm home trên wii remote cũng không được, như vậy thấy bất tiên quá, ai biết thì chỉ mình cái nha, thanks nhiều!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN