Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

em muốn chơi ol trò này sao ko thể đăng ký với số wii của em được nhỉ
nó toàn bảo là số này ko thể đăng ký được :(

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Tớ mới mua được cái đĩa Fragile Dreams:Farewell of the Moon,vào game thấy dub E,còn lại chữ và gameplay đều là J hết :|.Vào option thì chả hiểu mô tê gì,không biết có chỉnh lại được không ?

HCM - Chia sẻ file ISO

An lập topic này, là để mọi người cùng chia sẻ file ISO với nhau, chép vào HDD cho nhau, để về chép vào Wii drive cho tiện nhỉ :D Đỡ phải kéo torrent :)
Hiện tại, An có những file sau :

1/ EA Sports Active More Workouts
2/ Endless Ocean 2
3/ Grand Slam Tennis (PAL)
4/ WSP2 (Wii Sport Resort)

Mong mình cùng cập nhật cho list sẽ ngày càng dài hơn :D

One Piece Unlimated Cruise 2???

Ở Vn mình ko ra phần 1 của trò này mà ra lun phần 2 ~.~
Hiện mình đã đi xong normal mode và chuyển sang đi Hard mode,mình ko tìm đc map 8 để kiếm đồ nâng cấp cái máy hút bụi lên,và ko hiểu rõ vê chế độ boss rush lắm
Không biết ở forum có bạn nào chơi thì vui lòng giúp mình và thảo luận nhé ^^

có phần 1, mình đã chơi và ko thấy gì đặc biệt cả vì là game ăn theo mà, còn cái boss là hình như phải làm cho viên ngọc sáng lên rồi làm thế nào nữa thì chịu:em19:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho tớ hỏi là tớ sắp mua 1 chiếc máy Wii nhưng mà cho hỏi là máy này có chơi dc game lậu giống như DS chơi = FC ko ? Chứ mua 1 đĩa game 300k chắc chết quá thanks mọi người nhé !!!! Nếu dc thì mình sẽ tự tìm hiểu :) !!!

cho tớ hỏi là tớ sắp mua 1 chiếc máy Wii nhưng mà cho hỏi là máy này có chơi dc game lậu giống như DS chơi = FC ko ? Chứ mua 1 đĩa game 300k chắc chết quá thanks mọi người nhé !!!! Nếu dc thì mình sẽ tự tìm hiểu :) !!!
Sau khi modchip (máy đời cũ), softmod (đời mới) thì OK hết bạn ơi :D

fly_us

Nấm bình thường
Nói thêm là nếu mua Wii mới thì sure là không còn Wii softmod để đọc được đĩa chép, mà chỉ softmod để chơi game từ USB HDD thôi vì Wii mới có chip bảo mật chống đọc đĩa chép dù có mod chip đi nữa.

vậy cho hỏi cái cậu nói là cái gì vậy ???

Mà h nó còn bán máy đời cũ ko giá cả ra sao ? Có phải mấy cái cậu nói là phải đi hack ko ??
Như lời Mod vừa bổ sung thêm, nói nôm na, là ta hoàn toàn có thể có game chơi với giá rất rẻ (20k/game ngoài cửa hàng) hoặc kéo torrent, chia sẻ file ISO với nhau, để chơi thông qua HDD.
Theo mình, thì chơi Wii, ko hao tiền game, mà hao tiền phụ kiện là chính :cool[1]:
Tính sơ sơ :
- 1 Wii Remote và Chuk bổ sung để chơi 2 người : ~800k
- 2 Motion Plus : ~600k
- Wii Fit Pad : ~1500k (Chơi mấy Wii Sport Resort hoặc tập thể dục).
Tính sơ sơ là ra chừng đó rồi ấy :P chưa kể súng ống linh tinh :))

Ai cho mình hỏi cái. Mình chơi Prince of Persia: The Sands of Time cứ đến đoạn Prince ăn đủ sand để up skill thì màn hình đứng im, nhạc nhẽo chạy bt, bấm nút tắt máy vẫn đc. Nhưng mà chả điều khiển đc. Lỗi :(
Bấm nút home cũng lỗi tương tự :(

---------- Post added at 09:34 AM ---------- Previous post was at 09:08 AM ----------

Mình google đã tìm ra cách fix là sài Cfg_USB_Loader :D

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Xin Link Down FE 10 ( ISO )

Tình hình là có Wii nhưng mà mấy ngày đầu toàn nghịch game vận động :P Bg muốn xin a e Link Down FE 10 trên Wii :D a e nào có share cho mình :D ISO nhé :D Thanks trước :D
Có ai giúp mình với :(

---------- Post added at 06:51 AM ---------- Previous post was at 02:13 AM ----------

Không có ai giúp tui à :(

Guitar hero 5

Tình hình là mình vừa down guitar hero 5 về, nhưng thử từ đủ nguồn máy cũng ko chạy đc :( kiếm thử trong 4rum xem game này có vấn đề gì ko ( như NSMB chẳng hạn) thì thấy có bài hướng dẫn này http://www.wiihacks.com/recommended-faqs-guides-tutorials-only/22455-guitar-hero-5-guide.html thế nhưng làm đi làm lại rồi mà game vẫn ko nhận :( có ai biết tại sao không thì chỉ giúp mình với T.T mình cảm ơn nhiều T.T

Call Of Duty 3: không chơi trên USB được

Mình có đĩa COD3US, cho vào Wii thì chơi bình thường nhưng khi copy vào HDD để chơi bằng USB Loader thì không chạy. Vào được game nhưng tới phần Chọn New Game hay Continue thì nó hiện Loading và đứng luôn.

Có ai biết cách xử lý để chơi trên USB không? giùm mình với.
Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN