Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

mấy bạn ơi ! mình cần giúp đở. Mình mới mua game wii hệ US, up lên ver 4.3. có cách nào để chơi game chép mà ko cần mod ko bạn

chuongkim

Nấm nhỏ
mấy bạn ơi ! mình cần giúp đở. Mình mới mua game wii hệ US, up lên ver 4.3. có cách nào để chơi game chép mà ko cần mod ko bạn
Thế là thua.....4.3 khó softmod nhất bây giờ, vì khi làm cần disc gốc (game gì thì quên tên rồi, hình như Indiana Jones and the Staff of Kings). Ko mod là ko làm ăn dc gì cả, ra tiệm đi bạn, 300k sẵn down xuống 4.1U or 4.2U luôn hen (cái nào cũng như nhau)

Trọng Tuấn

Nấm nhỏ
Vẽ trên Wii?!

Hôm nay trên mạng thấy cái này hay quá nên post cho anh em xem, không biết VN có cái này chưa nhể:beach[1]:
DS có thì Wii cũng có.

Thiết bị ngoại vi mới này có thể cung cấp cho Wii mote và nhu cầu để cạnh tranh với Microsoft và Sony mới bổ sung cho nền tảng chơi game của họ? Trong truyền thống Nintendo, nó chắc chắn khác nhau và chắc chắn sáng tạo - và nó hấp dẫn hơn nhiều hơn tôi đã mong đợi nó được.

Sau công bố sản phẩm của ngày hôm qua của THQ uDraw GameTablet cho Wii ($ 69,99, trong thời gian cho các ngày lễ), công ty đã tổ chức xem trước báo chí tại các cửa hàng Nintendo World tại New York City của Trung tâm Rockefeller. Có ít blessedly bài phát biểu làm; chủ yếu là chúng tôi đã được phép rời giữa các trạm vô số thiết lập với Wiis và uDraws thử tay của chúng tôi ở ngoại vi mới.

Tôi đã thử phần mềm đóng gói Studio uDraw (hai game, PIctionary và Dood's Big Adventure, mỗi game 29.99$, cũng sẽ được trên kệ cửa hàng tại kỳ nghỉ thời gian). Sử dụng uDraw giống như cách sử dụng một đơn giản không dây Wacom viên;khung đựng Wii Remote trong viên thuốc để cung cấp kết nối. kích thước 4 - 6-inch được cung cấp bản vẽ bề mặt rất nhiều phòng để vẽ. Bắt đầu và tìm ra các điều khiển khác nhau được khá đơn giản (và sau đó tôi thấy các hướng dẫn, tất nhiên). Không dễ dàng như vậy được kiểm soát những gì tôi đã được vẽ, nó sẽ mất một số thực hành cho tôi và tôi nghi ngờ cho hầu hết mọi người.
^ Google dịch dở tệ, đã được chỉnh sửa.
Và sau đây là video:
[YOUTUBE]ujISebPBc_g[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]dIbtYHc06xE[/YOUTUBE]
Mong sao bài này không bị vào sọt rác.

Phụ kiện game wii

Em có người thân bên mĩ và định nhờ mua giùm cái game wii fit giá hình như từ
80$ đến 90$ mà nghe nói ở mimi có cái wii balance giá 1k5. Có người nói cái wii balance dưới 2k là hàng tàu. KO biết nên mua ở đâu , tư vấn giùm em với. Mà đĩa wii fit gốc bỏ vào máy wii xài đĩa lậu thì nó xài dc ko ?
Và có nên mua cái motion plus ở bên mĩ ko ?

Phụ kiện game wii

80$ đến 90$ mà nghe nói ở mimi có cái wii balance giá 1k5. Có người nói cái wii balance dưới 2k là hàng tàu. KO biết nên mua ở đâu , tư vấn giùm em với. Mà đĩa wii fit gốc bỏ vào máy wii xài đĩa lậu thì nó xài dc ko ?

2k là 2.000 VNĐ à? hay 2.000 USD

Ashera

Nấm bình thường
Wii balance board nếu mà dưới 2t thì dễ là hàng Tàu lắm, mà nói thật nếu bạn kô béo mập hay gì thì cũng chẳng cần mua cái này đâu, chơi vài hôm là chán thôi.
Đĩa gốc bỏ vào đương nhiên là chạy được.
Wii monition plus thì mua ở đâu cũng được. Mà lần sau có ý kiến gì thì vào topic hỏi đáp, chỗ này là box thảo luận game đâu post bừa vãi được.

Arc Rise Fantasia

AI đang hoặc đã chơi game Arc Rise Fantasia rồi thì cho mình hỏi cái,bắt đầu từ đoạn nào thì cái Rogress hunting ko vào dc nữa,nghĩa là ko vào dc dungeon nữa,tại vì em mới lấy có con Urgula và Squill thôi,xong rồi thì tự nhiên mấy cai dungeon kia ko vào dc nữa,bác nào chỉ giúp thì thanks nhiều(hix hix ko lấy dc,suy sụp tinh thần quá,mấy ngày này ko đánh dc boss =,=)

Một số game không chạy được

Chả là mình có down về một vài game wii khá hay, như kiêu spiderman shattered dimensions,... nhưng mà có 1 problem là khi mình quăng nó vô wiifrii hay wii update remove thì nó báo iso đó ko phải là game wii, và khi mình burn ra thì cũng ko có chơi dc. Vậy ai có thể giúp mình vụ này dc ko, thanks :sorry[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Chả là mình có down về một vài game wii khá hay, như kiêu spiderman shattered dimensions,... nhưng mà có 1 problem là khi mình quăng nó vô wiifrii hay wii update remove thì nó báo iso đó ko phải là game wii, và khi mình burn ra thì cũng ko có chơi dc. Vậy ai có thể giúp mình vụ này dc ko, thanks :sorry[1]:
1. Bạn burn disk co phải chọn là Burn with file ISO ko?

2. Bạn nên Burn ở speed thấp nhất 4x thui.

3. Vấn đề này có thể xảy ra, mình cũng từng bị rùi, đó là DVD trắng giả, dùng làm data vẫn dc, nhưng burn game wii ở speed 4x thì bỏ vào máy ko play dc.

1. Bạn burn disk co phải chọn là Burn with file ISO ko?

2. Bạn nên Burn ở speed thấp nhất 4x thui.

3. Vấn đề này có thể xảy ra, mình cũng từng bị rùi, đó là DVD trắng giả, dùng làm data vẫn dc, nhưng burn game wii ở speed 4x thì bỏ vào máy ko play dc.
Thanks bạn nhưng không phải đâu vì mình vẫn burn rất nhiều game wii mà, có điều những game mà mình quăng vô wiifri nó báo dc thì burn vẫn ổn nhưng nhìu game nó báo "This is not an iso wii game" cơ

em mới down cái trò Monster Hunter Tri trên softvnn rồi chép vào HDD nhưng chỉ coi được cái trailer, vô tới begin the game thì máy bị treo, kêu ooooooooooooooooooo................. Ai bik thì chỉ giúp em

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

em xài Wiiflow (USB loader)

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
mấy bạn ơi game Dead Space Extraction ở khúc đầu bắn xong 4 cây đinh rồi nó kêu mình hàn cái gì đó tới lúc đó mình điều chỉnh Wii Remote và Nunchuk ra sao dzậy mình mò hoài không ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN