Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Bạn đã Intergrate IDM với browser chưa,mình xài FF+IDM đã intergrate với FF,ấn vào tự động down bằng IDM lun :).
hix, mình hổng hiểu gì hết ah. intergrape là gì vậy bro? Vô option của idm chỉnh hả?
Với lại chỉ cho minh cái này với. Mình down rom ds Castlevania ở nds-rom.com về. Sau đó mình dùng chương trình supercard out ra thì được cái file .dsi chứ không phải file .dsq như bình thường và cũng không có file .sav luôn. đương nhiên là đưa vô cục cưng ds của mình nó hổng thèm hiện file ra luôn, huhu. Kíu mình với.

Ah, mình tự khắc phục cái super card được rồi,hihi.Nhưng vẫn chưa down nds-rom.com bằng idm được. Down thường lâu muốn khóc luôn, huhu. Các bạn chỉ giúp mình với.

Bạn đã Intergrate IDM với browser chưa,mình xài FF+IDM đã intergrate với FF,ấn vào tự động down bằng IDM lun :).
Mình down được rùi, cảm ơn Miles nha.

- Góp ý: em nghĩ là những game nào mà có bảo vệ như Age of mythology khi up lên host Nintendovn thì nên giải mã bảo vệ đó trước. Ngoài ra những game trên host Nintendovn sau khi giải nén nên đặt tên rom game theo kiểu như khi mình tải trên romulation.net, là "số thự tự game" - tên game".nds. Những việc trên người download có thể tự làm..........
- Ngoài ra em cũng muốn hỏi thêm đối tượng mà host Nintendovn muốn phục vụ: là những bạn trong diễn đàn hay xa hơn nữa...............

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cái này BQT muốn cho mem download dễ phòng trường hợp host của trang khác có vấn đề thôi chứ ai đâu mà rảnh up cho bọn nước ngoài down :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
file SFV có gì trong đó đâu mà mở, chỉ là file checksum của cái file down kèm theo thôi, trong đó nó có chứa thông tin về cái file đó, như dung lượng, mã CRC checksum... Dùng note để mở

cho em xin vài rom: Game naruto trên NDS mà US cho em xin hết, các bản harvest moon trên DS mà US kể cả rune factory của cho em xin hết, Inuyasha trên DS
P/S: cho em xin link media fire
nếu hem cóa cho em mượn cái acc http://www.romulation.net để em tự down, em Rec acc mà nó cứ nói chưa kích hoạt

Supercard MiniSD khong choi duoc Rom#3228

Minh da thu Supercard MiniSD v2.68 de convert game: My SAT Coach With The Princeton Review ( Rom#3228). Nhung khi vao game, chi thay xat hien 2 man hinh trang toat. Co ai thu tro nay chua? Giup minh voi

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Bạn phải chắc chắn là bạn đã sử dụng phiên bản firmware đúng cho MiniSD (không phải CF hay SD/MicroSD). Và vui lòng gõ tiếng Việt.

Supercard MiniSD ko chơi được Rom#3228 (My SAT Coach with The Princeton Review)

mình dùng Supercard MiniSD v2.68 và firmware v1.85 để convert Rom#3228. Nhưng khi vào game thì chỉ thấy hiện lên 2 màn hình màu trắng, ko thể thay đổi được. Có ai thử game này chưa, giúp mình với.

sao down game trên romulation hok đc...

Tình h2inh là cái trang romulation.net nó bị sao đó mấy bro,dến lúc bấm download là nó lại forbidden,làm ko down dc gì hết.cho mình hỏi nó bị gì z...

Bản tiếng Anh Tales_of_Innocence

mình rất muốn chơi trò này nhưng mà tiếng jp nên chơi ko đc, bạn nào biết bản tiếng Anh post cho mình với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN