Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trang down game NDS với tốc độ cao

Mình thấy các pro toàn up link ở romulation mà trang đó down tốc độ cưc rùa,
link nhanh thì thỉnh thoảng dc mediafire.Không biết có ai biết trang nay chưa nhưng trong diễn đàn kô thấy xuất hiện link này.Đó la trang dlstation.nds-roms.com tốc độ mình down vào tầm cao điểm cũng dc 300K con kô thì 1M:D
nghĩa là còn hơn cả trả phí ở romulation.Vậy nên cho mình có ý kiến là nên post thêm link cua trang này
Nhược điểm: cập nhật chậm hơn romulation một chút:em18:

87519533

nWriter
Trang này đã chuyển qua nip.nds-roms.com.
Những romman thường cập nhật link romulation là bởi vì trang này cập nhật nhanh hơn các game còn lại,các romman cần đều đó để thông báo cho những ai không muốn check từng web xem game và cứ phải F5 để thấp thỏm đó mà ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/89cAOCSZMCM&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/89cAOCSZMCM&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
thấy cái video này ,thấy thằng ku này đang chơi mà ,nhưng nó lại ghi not real ,chả hiểu lun ^:)^

Dragon Ball Z: Supersonic Warriors 2 . Em đã chơi Game này .nhưng chỉ mới Unlock được 1 số nhân vật . Mong các đại huynh chỉ giáo cho em mở thêm các char khác. Em mới vào Nintendovn nên chưa rành 4Rum lắm . Nếu em đăng bài sai . mong các anh đừng Del . Xin cám ơn

@ Những bài hỏi về game thì diễn đàn đã có box Thảo luận game, bạn qua đó lập topic hỏi. Ở topic này chỉ Hỏi đáp về download ROM thôi

Vì game này cổ lắm nên mình trả lời lun cho bạn, các nv bình thường thì chỉ cần hoàn thành story mode là unlock đc hết. Dưới đây là 1 số nv đặc biệt:

Nhân vật có thể điều khiển :

--- Ginyu
Dùng Vegeta đánh thắng nó ở story mode.

--- Dr. Gero
Dùng Gohan đánh thắng nó ở story mode.

--- Frieza
Dùng Goku đánh thắng nó ở story mode.

--- Android #18
Dùng Krillin đánh thắng Perfect Cell ở story mode.

--- Mecha Frieza
Hoàn thành nhiệm vụ "Time in the Other World" ở story mode.

--- Gohan (Teen)
Dùng Cooler đánh thắng chính nó trong story mode.

--- Cell (Second Form)
Dùng Dr. Gero đánh thắng thằng Perfect Cell ở story mode.

--- Cooler
Dùng Frieza đánh thăng Metal Cooler ở story mode.

--- Goku (Super)
Dùng Goku đánh thắng Metal Cooler ở story mode.

--- Vegeta (Super)
Dùng Vegeta đánh thắng Android #18 ở story mode.

--- Metal Cooler
Trong nhiệm vụ "Big Gete Star", để 2 nhân vật bị đánh chết và sử dụng nhân vật còn lại đánh thắng.

--- Gohan (Super 2)
Dùng Gohan đánh thắng Cell ở story mode.

--- Cell
Hoàn thành nv "Compete Body: Successful!" bằng Cell ở story mode.

--- Buu (Good)
Dùng 3 thằng Gotenks, Majin Buu (Good) and Vegeta đánh thắng Evil Buu ở story
mode.

--- Broly
Dùng Goku đánh thắng ở story mode.

--- Gotenks (Super 3)
Làm xong nv "Broken Door" ở story mode.

--- Buu (Evil)
Dùng Buu béo đánh thắng Gotenks ở story mode, khi nó gần chết thì đứng yên cho nó đánh mình còn máu đỏ rồi mới kết liễu nó.

--- Vegeta (Evil)
Beat game ở "Maximum" Mode, phải đảm bảo là đã làm xong hết các nv trong phần đó. Vào phần đánh với máy chọn Vegeta (Super), giữ nút R và ấn A.

Nhân vật phụ trợ :

--- Yamcha / Tien
Dùng krillin đánh thắng Ginyu ở story mode.

--- Dende
Dùng piccolo đánh thắng Cooler.

--- Hercule
Dùng Buu béo đánh thắng Gotenks ở story mode.

--- Babidi
Dùng Vegeta SS đánh thắng Goku SS.

--- Android #17 / Androids #16
Dùng Android #18 đánh thắng Cell.

--- Cell Jr.
Dùng Cell hoàn thành nv "Cell Junior" ở story mode.

--- Zarbon / Dodoria
Dùng Frieza đánh thắng Vegeta ở story mode.

--- Dabura
Dùng Majin Buu đánh thắng Dabura và Vegeta ở story mode.

--- Bardock
Dùng Cell đánh thắng Frieza ở story mode.

--- Shenron
Dùng Ginyu đánh thắng Goku SS ở story mode.

Nếu 1 game bị lỗi màn hình trắng thì có những cách nào để khắc phục vậy nhỉ ?
1. Update firmware : mình up bản mới nhất rồi
2. Ấn vào phần cheat >> chuyển sang chế độ on>> tick hết vào các ô
Mình làm theo 2 bước trên vẫn ko chơi dc , mình dùng DSTT và chơi FF CC Echoes of times ( down bản đã patch của 4rums mình )
. Đọc topic : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6621

thì thấy cách add cheat chỉ áp dụng cho R4 , có dùng cho DSTT dc ko ?

Mong mọi người giúp đỡ :)

Cho em góp ý xíu nha các anh ^^'!
Tên file rar thì là NVN_xxx thì oke rồi nhưng tên file .nds thì các anh nên cho nó đúng tên nguyên bản, gồm có ID và tên, ngôn ngữ, khu vực....
Như thế sẽ dễ lựa game hơn các anh ơi, nhìu khi chép từ máy ra thẻ bị nhầm game nữa...
Ý kiến của em xin hết ^^'~

Maple Story DS chưa ra đâu bác àh, thấy trên gamefaqs thì trong năm nay sẽ ra phiên bản KO mà nghe nói lại bị dời ngày lại kô biết chừng nào mới ra, với lại mấy cái game này chắc sẽ kô có ra bản U hay E đâu.

enfalala

Nấm nhỏ
Hello kitty ko chơi được trên DS

Các bác ơi sao em tải trò Hello Kitty : Big city dream từ nhiều nguồn về bỏ vào thẻ nhớ mà ko cái nào chơi được vậy, nhấn vào star game thì nó đen thui rồi đơ luôn. Vậy mà chơi = giả lập vẫn chạy ngon, thế có tức ko chứ !
Nếu bác nào ko tin cứ test thử rồi tư vấn hộ em, có phải trò này xung đột với thẻ nhớ ko ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN