Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cho tớ hỏi là trên DS có cái Dragon Quest ko và nó có mấy bản vậy ? Trước tớ tưởng là Dragonquest trên DS nhưng hôm nay vô thì ko phải mà là Blue Dragon !!! H kiếm thì ko bik ở đâu :( !!! Ai cho tớ link dc ko thanks nhé !!!! Àh US nhé :D !!!

Bạn ơi cho mình hỏi chút , mình thường web tải Game ds vào cái thẻ nhớ để chơi , nhưng nhiều Game bị lỗi khi vào ( Toàn bị đen màn hình ) như những game Kirby Super Ultra , Naruto Shipudden 4 , Pokemon Dash ,... Có cách nào khắc phục được ko :( , xin được giúp đỡ ^:)^

Bạn ơi cho mình hỏi chút , mình thường web tải Game ds vào cái thẻ nhớ để chơi , nhưng nhiều Game bị lỗi khi vào ( Toàn bị đen màn hình ) như những game Kirby Super Ultra , Naruto Shipudden 4 , Pokemon Dash ,... Có cách nào khắc phục được ko :( , xin được giúp đỡ ^:)^
Đa số các games hiện nay đều có AP để chống chơi games không bản quyền nên bạn chỉ cần tải các ROM đã patched hoặc có thể là do fimware của flashcard của bạn chưa được cập nhật bản mới nhất nên bạn không chơi được thôi, bạn chỉ cần coi flashcard của bạn là loại nào và update fimware lên bản mới nhất là được :happy[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Làm ơn tìm giùm tớ link 2 game:

FIFA World Cup - Germany 2006
FIFA World Cup - South Africa 2010

Game đá WC theo tuyển quốc gia, chứ ko phải FIFA 8 9 10 đá clb đâu bạn nhé :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Thanks, khi nào có các bạn post lên 4rum luôn nhá :x

À, cả giúp tớ game này luôn: Professor Layton and the Curious Village. Tìm mất 2 ngày mỏi mắt chả thấy :|

Mấy anh ơi, cho em hỏi chút, luc1 down mấy cái file em thấy bên cạnh hay có ghi là (BAHAMUT) hoặc (XENOPHOBIA) là sao zậy ạh, có ảnh hưởng j ko.

gameboy89

V.I.P Member
Mấy anh ơi, cho em hỏi chút, luc1 down mấy cái file em thấy bên cạnh hay có ghi là (BAHAMUT) hoặc (XENOPHOBIA) là sao zậy ạh, có ảnh hưởng j ko.
Cái bạn nói chính là nhóm dump rom DS, cái này mih cũng hok rõ nguyên lý của nó thế nào chỉ cần hiểu nôm na là nhóm đó (BAHAMUT,XENOPHOBIA,VENOM) chuyển thể game từ gamepak sang thành rom rùi up lên mạng thành game lậu cho chúng ta down ze` chơi free

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ơ thế cậu mua FC về rồi lên mạng tải game về chơi tức là cậu đang chơi game lậu đấy, không biết à =))
Còn mấy nhóm dump game đó thì chả cần quan tâm lắm, chơi được cái gì thì chơi, không chơi được thì tải bản của nhóm khác mà chơi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN