Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em convert được rồi nè anh lên 1rom.net down rom Puyo Pop Fever bản E về rồi dùng Supercard Convert 2.60. Anh chỉ chọn Enable Restart, Trim Rom, Với Faster Play Game thôi, còn lại bỏ hết.

mãi mà không có ai request gì thêm ah` ^^. post hỏi tiếp chắc không phạm luật chứ :P
Trong đĩa NDS rom của Hotgame có 1 cái E training thấy đề (E)........nhưng tôi convert xong load bị 2 màn hình trắng, làm thế nào bây giờ ?????(ko phải request nhưng ngại tìm topic khác với lại cũng liên quan đến chủ đề trên, mọi người giúp hộ nhé :D)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
lạ thía, tôi nghĩ đĩa rom mua về nghĩa là đã được convert sẵn rồi chứ, nhét 2 file thực thi và file nhớ vào thẻ rồi chơi thôi. Ông xem lại xem đuôi file là nds hay dsq? Còn nó đề E hay Ê thì mặc kệ, chẳng liên quan gì đến chuyện màn hình trắng cả :D

troy28790

Banned
mua ở hotgame nó convert lung tung lắm nhiều khi mua về chẳng chơi được đâu.Tôốt nhất bạn kêu nó chép cho mình file nguyên thủy chưa convert rùi về tự làm hay hơn

Bạn nào biết chỗ download castlevania dawn of sorow dể choi trên Pc chi cho mình với

tôi đã chơi qua nhiều phiên bản castlevania ,thích nó lắm ,mới biết thằng Dawn of sorow,muốn chơi thử

uh` tôi biết nó đề gì mặc kệ, nhưng bài này là bị move từ chủ đề khác nên nó lạc long như thế đấy ^^".
Rom của HG là rom gốc .nds đấy chưa convert gì cả, các game khác tôi convert chơi bt, riêng trò này mới bị thế

Ở đây có thấy đề thể loại game. Không biết game của NDS có bao nhiêu thể loại vậy nhỉ?
Mình cần biết để có thể sau này chọn game hợp với mình, mình không hợp với mấy game "quánh lộn", chơi chóng mặt lắm.
Thể loại:Point Blank DS (dùng touch screen phải không?)

Thể loại : RPG ????

Ở đây có thấy đề thể loại game. Không biết game của NDS có bao nhiêu thể loại vậy nhỉ?
Mình cần biết để có thể sau này chọn game hợp với mình, mình không hợp với mấy game "quánh lộn", chơi chóng mặt lắm.
Thể loại:Point Blank DS (dùng touch screen phải không?)

Thể loại : RPG ????
DS có rất nhiều games đủ thể loại đủ cách chơi dánh cho đủ loại giới tính và lứa tuổi bạn có thể vào phầm Rom Info hoặc thảo luận Games của diễn đàn để xem các games.topic này chỉ dùng để lấy link down thôi

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Còn không thì vào trang romulaton.net hay G-masters.com (hoặc các trang tương tự) nó sẽ giới thịu rõ về từng game. Đó là đối với những game cổ cũ kỹ. Còn những game mới thì trong box Game info của chúng ta cập nhập liên tục, có giới thiệu sơ lược đàng hoàng, bạn có thể tham khảo. Nếu không có thể nhắn tin cho ai cũng được để hỏi (như tui chẳng hạn).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN