Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

thưa mấy anh em vừa mới mua con DSi và R4i hôm qua
cắm R4i vô vẫn xài ko dc nghe thằng bạn nói phải download software gì gì ấy vô cái SD thì R4i nó mới chạy
có ai bik làm ơn chỉ giùm em
hướng dẫn các bước luôn nhé
cảm ơn nhiều

lucasDS

Nấm nhỏ
thưa mấy anh em vừa mới mua con DSi và R4i hôm qua
cắm R4i vô vẫn xài ko dc nghe thằng bạn nói phải download software gì gì ấy vô cái SD thì R4i nó mới chạy
có ai bik làm ơn chỉ giùm em
hướng dẫn các bước luôn nhé
cảm ơn nhiều
down cái này về em nhé ,giải nén ra để ở thư mục gốc của thẻ nhớ ,sau đó tạo 1 thư mục game ( cho dễ quản lý ý mà ) rùi chép game vào cái thư mục đó thui ,lúc đó bật máy lên rồi chạy game là được
nếu cái em down về ko xài đc thì xem kỹ lại xem cái r4i của em là loại nào ,anh biết có 2 loại r4i gold với r4i SDHC ,cái link ở trên là r4i SDHC :em32:

ok, tùy anh :)) ( có gì nói chuyện hơi "quá" đừng la em =)) )
anh ơi, em vừa down về xong, bỏ vô xài thử thì sau chữ loading màn hình " 1 màu tuyết trắng " lun 8-}
giúp giùm em

lemonadess

Banned
chắc đem con dsi ra hàng đổi lấy lại con dsl cho rồi = ="
nghe nói r4 cho dsl ko cần ba cái software rắc rối ấy
Chơi game mà sợ rắc rối nữa thì hết biết :)) R4 là đồ cũ rồi. Cứ mỗi đợt nintendo update fw mới mà lỡ up thì cái R4 coi như vứt (đối với DSi nhé). Cái cần là loại flashcart hỗ trợ update để xài được dài dài.

X360 hack chơi online bị BAN. Dù cố gắng né nhưng vẫn dính, nhưng cũng chấp nhận. Chơi Wii còn lằng nhằng hơn nữa sau mỗi đợt update, thì phải fix tùm lum. Đặc biệt là người mới mua Wii chắc cũng mần cả buổi mới rành.
Thế nên bạn mới khó chút xíu thì chưa có là gì đâu :D Dsi chỉ cần update fw Acekard là chơi ngon lành, nhiều khi chả cần update fw máy nữa.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
DSi thì nên acekard 2i cậu ơi còn DSlite thì nên R4 nói chung mỗi cái có lợi có khuyết của nó nên theo lời khuyên của mình vì minh đã sài cả 2 loại. Vừa đổi wa DSi ^^!

tình hình là em đã chơi dc ( mừng đến xém vỡ tim :)) )
nhưng lại có 1 số games em ko chơi dc VD như pokemon platinum và luminous arc ( luminous arc 1 í, 2 thì chạy tốt )
ko hỉu tại sao ( hay tại cái r4i của mình thuộc hàng "hết xí quách" nhỉ 8-} )
edit: ko những pokemon platinum mà là ALL games pokemon đều câm :|

Cho em hỏi về DSi ware

Vừa thấy có cái blazblue battle x battle hay wa' nhưng nó bảo đấy là DSiware down mất 500 point nên em muốn hỏi là cái này có down lậu như rom dc ko và nếu dc thì down ở đâu ?
Cái DSi của em toàn tiếng Nhật nên chẳng biết wi-fi thế nào (vì vạy nên em mới hỏi cái trên kia) .Hi vọng có ai đó hướng dẫn cho em cái khoản này.:em26::em26:

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Vừa thấy có cái blazblue battle x battle hay wa' nhưng nó bảo đấy là DSiware down mất 500 point nên em muốn hỏi là cái này có down lậu như rom dc ko và nếu dc thì down ở đâu ?
Cái DSi của em toàn tiếng Nhật nên chẳng biết wi-fi thế nào (vì vạy nên em mới hỏi cái trên kia) .Hi vọng có ai đó hướng dẫn cho em cái khoản này.:em26::em26:
Dsi ware chỉ dơn trực tiếp bằng DSi wa wifi thôi bạn,chưa có ai hack đc để cài lậu DSi ware đâu ehhe chịu khó bỏ tiền mua Point vậy

lemonadess

Banned
Vào Settings (Cây cờ lê) KÉo tới trang 3, chọn mục Internet thì phải. Search Wifi Spot. Nhập pass (nếu có). Để nó test connection và update nếu có. Sau đó out ra và vào shop channel mà mần.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN