Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hack pass phải dùng PC chứ DS chờ đến khi nào :|

nếu wifi đó của quán thì cứ vào uống nước trả tiền đàng hoàng người ta sẽ nói cho biết, những lần sau dùng chùa thoải mái ;))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Có ai biết xài giả lập DSx86 để chơi game DOS không? Tui chép vào thẻ rồi chạy mà nó cứ báo lỗi không tìm thấy file gì tùm lum á

Cho Yue hỏi cái
Sao Yue vào Multimedia trên NDS thì nó toàn báo là
MoonShell Ver 2.01+1 stable booting...
Extention memory was not found
rồi freeze luôn vậy T.T
Ko làm gì đc. nữa,bên game thì vẫn bt T.T
Help !!!!

Thx, để tớ cái lại thử :D

Format chép vào lại rồi
H nó báo

Can not handle disk format
Disk size is too large, or cluster size is too small.

Recovery method:
Try to reformat the card with a bigger cluster size.

Application terminated.

T.T

Đã dix đc. rồi, thx gameboy89 :x

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ý bạn là cả bộ Opera gốc à, hay chỉ là rom thôi
nếu bạn muốn dùng rom thì bạn cần phải có 1 FC ở slot 2 làm ram, trường hợp bạn chưa có thì mình khuyên bạn nên mua nguyên bộ DSi mới luôn cho tiện

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Theo tui biết sơ sơ thì hồi xưa ấy, mỗi loại FC nó có hệ thống ghi/đọc game khác nhau, một game mà được dump ra cho FC này thì không thể chạy được trên FC khác. DLDI là một cái hệ thống gì gì đấy cho phép tất cả các FC đều có thể đọc được game dump.

Mà hiện nay tất cả các loại FC đều patch DLDI tự động hết rồi, lấy cái này làm gì nhỉ :D

gameboy89

V.I.P Member
game đâu mà :-j, DLDI là cái ở trong homebrew như MS, M3sakura hay các trình đọc truyện, xem phim trên DS ji ji đó........Ngày trước phải patch DLDI để chạy đc các homebrew trên Fc, bây h` thì hok cần nữa, đa số Fc bây h` đều có thể tự động patch DLDI, trừ những lúc homebrew bị lỗi nó báo phải patch DLDI thì chỉ cần format thẻ và down lại là ok ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN