Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

hơ , đâu cần up lên 1.7 anh Bảo ơi
tôi cũng vừa up cái SC firmware từ 1.63 lên 1.81 , chạy 0 - 100% , lúc đầu khởi động thì thấy màn trên mất hết File , màn dưới vẫn có chữ SC , Restart lại thì đc hết

Giờ ko down vè 1.7 được nữa vì ko co file UPGADE.scu của nó mà chỉ có file .bin nhưng đưa thẻ nhớ vào supercard là màng hình trân nó trăng bóc làm sao đọc được file .bin :((
Còn khi restar lại màng hình trên nó cũng trắng bóc à -o<

tui up từ 1.7 lên 1.81 ok! chép vô, lúc mở máy nó tự động chạy luôn mà...công nhận cái 1.81 này hay thiệt, úp xong thì chạy moonshell 1.71 ngon lành...(SC rumble)

Unicorn9x

Nấm nhỏ
lúc mở máy giữ nút L+R test xem firmware của mình 1.mấy và mấy cái khác nó có báo ok ko!! 1 trong mấy cái đó ko ok thì bít rùi đấy...
còn wifi nếu lúc search mạng xong mà nó hiện ra cái bảng chữ cho mình đánh pass vào thì đó là wifi có wep hoặc wap key phải đánh đúng mới vào mạng dc!! sai báo error hoặc do router đang chỉnh ở dạng g hay gì gì ấy phải chỉnh lại chuẩn b thì DS mới nhận dc!!

Lúc mở máy giữ nút L+R thì nó ra thế này
Test SPAM
SPAM ok!

Test sdram
sdram ok!

Test flash
flash id ok!
flash ok!

Test SD/MMC
SD/MMC ok!
not find test file

Now SC version:1.80
hadware ID:a2c4cf806ad9983a
not find test file <=== do cái này à ???
Vậy tiếp theo phải làm thế nào ?
Thanks

hix, SC Rumble thì up lên 1.81 là chạy moonshell 1.71 ngon lành...:D
nhưng mà khổ nổi em chạy cái dpgenc.exe thì máy báo lỗi, kô convert đc...a e giúp với...e convert từ Mpeg sang nhưng vẫn bị lõi này

Vintendo

Nấm nhỏ
R4 của em bị sao vầy nè ?

Các pác ơi, cho em hỏi sao cái thẻ R4 của em khi đút vào máy NDS thì phải đút vào lấy ra những 6-7 lần vậy ? Nó hư chỗ nào thía ?:em04:

Các pác ơi, cho em hỏi sao cái thẻ R4 của em khi đút vào máy NDS thì phải đút vào lấy ra những 6-7 lần vậy ? Nó hư chỗ nào thía ?:em04:
không phải bị hư mà là nó tiếp xúc kô tốt, lúc ấn vào thì lấy tay giữ cái chỗ thẻ nhớ cùng ấn vào luôn( nhẹ thôi không nó văng thẻ ra)

Cần cấp cứu gấp!!!!

mình vừa mới thay sc rumble bằng r4 thì hay bị treo khi đang chơi(pokemon d/p), bị thườing xuyên!!! không biết có ai bị giống như vậy không? máy mình firmware 1.7, có cần phải up lên firmware 1.9 không? nếu phải up thì làm ơn hướng dẫn dùm, cho địa chỉ download luôn. cám ơn

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Tìm thông tin trong box flashcard đi bạn. Đừng post lung tung vậy. Có lẽ do firmware cũ, không chắc bởi tính tương thích của R4 khá cao. Mới nhất là 1.10 rùi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN