Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

em mới mua cái dslite dùng r4, em muốn đổi skin và dùng 1 số cheat, trên diễn đàn bảo bấm start rồi chọn mà em bấm start nó ko ra gì cả, vậy thì phải làm thế nào ạh, ai giúp em vs!!

DraconKing

Nấm nhỏ
Thẻ nào phải dùng fw riêng của thể ấy chứ làm sao dùng lẫn nhau thế được. R4 cũng có skin riêng thậm chí tự tạo xũng được (tìm trong forum mình và hỏi google nhé). Cheat thì nó là file cheat.dat, lấyy của bên acekard về chép đè và fw R4 là được

mình nhầm bạn ạh, mình đã sửa bài rồi, đọc lại rồi xem giùm mình vs

---------- Post added at 08:57 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

Thẻ nào phải dùng fw riêng của thể ấy chứ làm sao dùng lẫn nhau thế được. R4 cũng có skin riêng thậm chí tự tạo xũng được (tìm trong forum mình và hỏi google nhé). Cheat thì nó là file cheat.dat, lấyy của bên acekard về chép đè và fw R4 là được
mình nhầm bạn ạh, mình đã sửa bài rồi, đọc lại rồi xem giùm mình vs

DraconKing

Nấm nhỏ
thế thì có thể là lỗi fw chép lại vào thử xem hoặc là chỗ copy rom của cậu có vấn đề, à mà nó không hiện gì hay là nó không vào được vẫn ở ngoài màn hình chính với chữ start thế?

Ai tốt có thể giúp mình dùng cheat cho nds vs, pokemon muốn bắt một số con mà hoài ko đc, mình tìm hoài trong diễn đàn ko biết hướng dẫn dùng ở chỗ nào nên lập topic hỏi, ai biết link xem hoặc biết thì có thể chỉ cho mình ko, mình dùng nintendo ds lite, thẻ R4!!!!

Key_blade

Thành viên lâu năm
cái này thì bạn lên cheats.gbatemp.net down cái usrcheat.dat về r copy trong folder tên là cheat(tìm trong thẻ nhớ),bạn tìm trong thẻ nhớ là ra
VD:
R4 wood trong _rpg
R4 clone thì là System
vv.........
Chọn cheat chơi thôi

như tiêu đề mình có 1 con ds lite dùng acekard 2i nhưng mình ko biết làm thế nào để add thêm cheat vào, tiện thể file cheat của mình là usrcheat.dat. Ai biết chỉ giúp mình với

mình có một máy DSi nhưng lỡ upgrade lên firmware 1.4.4 nên ko thể chơi game chép bẳng FC được nữa, ai có thẻ chỉ mình cấch downgrade firmawre của máy xuống được ko?

Em cũng khó khăn nên giờ mới mua dc cái NDS Lite .
Mà NDS lite nó có hệ điều hành k ạ , để em nâng lên lun . Rồi thêm chức năng gì dc k , giao diện vào máy ,...? Giúp em nha :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN