Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
có convert 2.63 và firm 1.84 rồi
hả, sao lại convert rồi là sao? Convert bằng soft 2.63 rồi cho vào R4 hả, hèn chi nó không đọc được là phải đạo rồi. Wolf nhét ROM gốc vào thôi (mong là tớ hiểu lầm chứ, sao lại mắc lỗi đơn giản vậy, những game trước thì sao :)))

hả, sao lại convert rồi là sao? Convert bằng soft 2.63 rồi cho vào R4 hả, hèn chi nó không đọc được là phải đạo rồi. Wolf nhét ROM gốc vào thôi (mong là tớ hiểu lầm chứ, sao lại mắc lỗi đơn giản vậy, những game trước thì sao :)))
:em28: câu cuối chỉ nói cho Ashley thôi, chứ cái vụ xui nhét ROM convert vào R4 là Romman mới chứ có phải em đâu:___:
Update lên firmware mới nhất đi bạn , dùng ct convert 2.61 là đc

Mình đã down cái DSOrganize v3.2 về rồi, cài vô máy chạy ok nhưng khi vào phần web browser thì cứ thông báo "Failed to connect hoài" không truy cập được, ai biết cách khắc phục chỉ giùm, chổ mình xài có wifi nha >_<

troy28790

Banned
ngĩa là ko kết nối được.Có lẽ bạn ko chỉnh đúng thông số của wifi nếu bạn xài USBwifi.Còn xài ở mấy tiệm cà fe thì cứ gọi là vô tư.Chỉ cần cho nó search 1 cái là xong

Hỏi về chức năng nghe nhạc và xem film của NDS

Em đang có ý định mua NDS ( chủ yếu để nghe nhạc, chơi game là phụ :D) nhưng kô bít NDS nghe nhạc ,xem film có tốt kô?
NDS đọc đc nhưng file nhạc mang định dạng gì?
Mong các pro tư vấn em với:em19:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
MP3 và Ogg , nói thật nếu mua DS để nghe nhạc xem phim thì hơi lầm đó . Nhưng nếu có thêm 1 số phụ kiện ''ngon'' thì cũng ko sao ;))

vhoanox

V.I.P Member
Xem phim thì hơi tệ còn nghe nhạc mp3 thì phụ thuộc vào tai nghe , tai còn xịn thì chất lượng càng tốt , không tốt lắm nếu thích rock . Mua không uổng tiền vì vừa nghe nhạc lại vừa chơi game được , bảo đảm xài 1 thời gian bạn chơi game nhiều còn hơn nghe nhạc vì game ........ hay quá !

thế thì bác (em nói thía này có gì ae bỏ quá cho ) mua con PSP là hơn , vì xét về khía cạnh nghe nhạc xem phim thì PSP ăn đứt NDS , hoặc nếu kết nhạc quá thì em chú iPod là hơn nhất

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nintendo nói đúng mới đau chứ :(. Còn nếu nghung1408 xác định là chơi game là chính, còn khi nào rảnh thì nghe nhạc thì chọn DS đi. Nếu dùng Moonshell thì nó nghe nhạc định dạng MP3, WAV, OGG, MOD,..., xem ảnh thì xem được đuôi GIF, PNG, JPG, BMP,...

Chắc chất lượng cũng kô tốt lắm đúng kô ạ?
Em đã dùng PSP rùi nhưng kô thích lắm do quá ít game và chức năng xem film kô đc tốt cho lắm
Các bác tư vấn cho em loại tai nghe cho ds tốt nhất để nghe nhạc?

Nhưng mà công nhận trình DS hay chứ, cái moon shell!!!!!, pro nghe nhạc, x400 cứ gọi là :)). Nhưng xem phim chưa biết trình nào hay

bạn nên có thẻ nhớ thì mới dùng được các chức năng trên (thẻ 1gb khoảng 250k, đầu dọc khoảng 600k => 900k cho con thẻ nhớ)
dùng mốnhell hơi củ gạch vì khi vào DS thấy khoảng 40-50 file choáng, mở cái nào cũng ra như nhau, nhưng chất lượng nhạc tốt, nên mua thêm bộ kit để có tai nghe ngon , 1 số phụ kiên j đi kèm...
cóp nhạc chỉ cần copy, paste vào thẻ nớ thui.... và dùng DS còn 1 số tiện ích khác như từ điiển(có phát âm,web, ... nhìu lém )....
em chỉ biết có thế , mong các anh chỉ giáo

ngĩa là ko kết nối được.Có lẽ bạn ko chỉnh đúng thông số của wifi nếu bạn xài USBwifi.Còn xài ở mấy tiệm cà fe thì cứ gọi là vô tư.Chỉ cần cho nó search 1 cái là xong
Mình xài mạng wifi ở nhà, đã config wifi trong DS lite ok, search ra access point, tải phần mềm trực tiếp từ Homebrew Database được nhưng sử dụng Web Browser của DSOrganize thì toàn báo không tìm thấy host ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN