Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Sử dụng chức năng Soft Reset. Đối với Wood R4 thì bấm nút Start, chọn Settings, bấm nút R để qua phải 3 lần, mục Reset in Game chỉnh thành On, nhấn A để xác nhận.

Lúc trong gam bấm L + R + A + B + Xuống cùng lúc để soft reset

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
cheat thì trong phần menu của nó có mà, xài dạng như ArtMoney trên PC đó, lâu quá chả nhớ chỗ nào nữa. Mà game NES thì cần gì cheat ;))

Em mới mua cái ds lite va cái r4 . nghe quảng cáo nó nói có thể lướt web được nhưng em kiếm trên mạng khong có ứng dụng cho nó ai có thì share cho em với . với lại cho em hỏi dung the r4 co choi dc game file .gba không ????

DraconKing

Nấm nhỏ

cododien_9x

Nấm nhỏ
Em mới mua cái ds lite va cái r4 . nghe quảng cáo nó nói có thể lướt web được nhưng em kiếm trên mạng khong có ứng dụng cho nó ai có thì share cho em với . với lại cho em hỏi dung the r4 co choi dc game file .gba không ????
bạn có thể lướt web trên DS bằng DSOrganize(http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=22) còn nếu mún chới game GBA trên DS thì bạn phải mua Super Card hoặc mua EZflash cắm vào slot 2 của DS chứ không thể chơi trực tiếp bằng R4 đc

cododien_9x

Nấm nhỏ
cám ơn các a da quan tâm , cho em hoi DSOrganize và Bunjallo thì sai lam sao ạ .. phần Bunjallo em cài nó nói thiếu font
hầu hêt các homebrew để lướt web trên DS đều không hiển thị đc font tiếng Việt (hình như Bunjallo bản mới nhất hiện đc nhưng còn lỗi nhiêu), còn Super Card bạn có thể mua ở NVShop

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN