Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ngay từ đầu đã lo về cách dùng header để online này rồi . Vậy nên mình chỉ toàn dùng cia . Và hiện tại nintendo chưa ban đc với những ng dùng file cia này .

Vậy là bây giờ chỉ có dùng CIA à? hoặc là header của riêng mình à?
Tình hình là sắp ra Mh4 rồi. làm sao để chơi onl bây giờ, bác nào có cao kiến ko?
Forum mình có bài nào hướng dẫn tạo header private không?

Tình hình hiện h là cia và private header CHƯA bị ban còn về sau thì không biết vì hiện giờ không ai biết nin dựa vào gì để ban mà tất cả chỉ là suy đoán.

vừa chuyển qua xài CIA, công nhận là cũng tiện cơ mà cài game vào siêu lâu, Bác nào biết cách back up save file của game cia ko? đề phòng mất, cóp ra lỡ đâu thẻ làm sao hay ấn nhầm còn lưu đc ế.

RainThunder

Nấm nhỏ
vừa chuyển qua xài CIA, công nhận là cũng tiện cơ mà cài game vào siêu lâu, Bác nào biết cách back up save file của game cia ko? đề phòng mất, cóp ra lỡ đâu thẻ làm sao hay ấn nhầm còn lưu đc ế.
Đối với một số game, bạn có thể sử dụng chức năng Save Data Backup sẵn có của 3DS. Nhưng tốt nhất bạn cài SaveDataFiler và dùng nó để backup file save:
- Đưa vệt sáng đến tựa game cần backup (tra mã game tại 3ds.essh.co)
- Ấn nút Y để backup. Bộ file save sẽ nằm trong thư mục filer trên thẻ nhớ SD (thẻ to) của máy 3DS.
- Để khôi phục (restore) file save, chuyển sang tab SD, ấn nút A để import file save vào máy.

Một số game (như Pokemon) lưu giá trị đặc biệt (secure value) vào NAND để chống backup file save, vì vậy khi khôi phục cần phải ấn R+X để xóa nó rồi mới khôi phục file save được. Game Fantasy Life lưu save dưới dạng ExtData nên phải backup thông qua tab Ext của SaveDataFiler.

tình hình là mình lại muốn update emunand r, vì emunand mình k chơi dc PKM ORAS. mà mình đang chơi pokemon Y, có cách nào để giữ file save mà update dc emuNAND k? Cho mình các bước chi tiết với.

Update emunand chỉ việc thay file laucher mới nhất rồi boot vào gateway mode update thôi bạn . Nó ko mất save đâu . Còn ko bạn cứ copy hết file save trong thẻ sd ra pc rồi update xong copy lại :) .

Update emunand chỉ việc thay file laucher mới nhất rồi boot vào gateway mode update thôi bạn . Nó ko mất save đâu . Còn ko bạn cứ copy hết file save trong thẻ sd ra pc rồi update xong copy lại :) .
ủa thay file launcher r vào = GW đỏ r boot GW mode thôi là xong r hả bạn :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN