Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

1. Cho mình hỏi h đã hết đợt ban Nintendo chưa ạ, mình k chơi online nhưng đã dùng gateway chơi rom offline rồi. Nhưng h muốn update emunand lên 9.5 để chơi game mới có được k ạ? có sợ online cái bị ban luôn k ạ ? thanks.
2. Mình đang dùng thẻ 2gb với emunand 9.0 h muốn chơi SSB nên dùng thẻ mới 8gb có update lên emunand 9.5 từ đầu được k ạ ?

Chưa . Nhưng thích thì cứ chơi . Dùng cia sợ gì . Ban mấy người dùng header mà . Mình chơi mario kart với super smash bros bằng cia suốt mà .

Bạn tìm xem kĩ lại bài hướng dẫn cách sử dụng gateway ở 4r đi . Kiểu như bạn chưa hiểu về update emunand như vậy đừng làm vội . Update nhầm là khỏi dùng gateway luôn đấy .

Bạn tìm xem kĩ lại bài hướng dẫn cách sử dụng gateway ở 4r đi . Kiểu như bạn chưa hiểu về update emunand như vậy đừng làm vội . Update nhầm là khỏi dùng gateway luôn đấy .
vậy bạn cho mình yahoo hay fb gì đi, chứ mấy cái này mình dở lắm, mấy tháng r vẫn k up dc ==

File gì mới dc chứ ? Nếu backup emuNAND để thay thẻ SD thì tìm phần mềm backup trên mạng, còn ko cứ copy hết ra rồi chép vào lại...
ví dụ như file save pokemon Y ấy bạn, nó nằm luôn trong emuNAND vậy mình làm sao? Vừa update emuNAND hồi chiều, xong mình cắm vào để copy save mấy game kia thì nó bắt format thẻ nên thôi :))

NineOneOne911

Nấm nhỏ
ví dụ như file save pokemon Y ấy bạn, nó nằm luôn trong emuNAND vậy mình làm sao? Vừa update emuNAND hồi chiều, xong mình cắm vào để copy save mấy game kia thì nó bắt format thẻ nên thôi :))
Dow save data filer (cia) về cài trên máy, lấy save ra cất hoặc cheats. Xong inport vào lại là xong. Nếu xài game cia thì phải tìm ID trên http://3ds.essh.co/, còn nếu xài file .3ds thì chỉ cần lấy save trong slot FC là xong.

Cho mình hỏi hôm qua mình đang xài gateway mode bình thường nhưng hôm nay vào gateway mode thì lại đen thui màn hình . có ai biết lý do tại sao ko chỉ mình với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN