Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
Đang định mua một em XL mà có nhiều vướng mắc quá T___T, cụ thể là về GW phiền các bro giải thích hộ với ạ:

1.Về chuyện GW hỗ trợ FW 9.2, tức nghĩa là mình phải mua GW mới hay sử dụng GW cũ là được?
Nếu có GW cũ rồi thì cứ xài thôi. không cần mua mới

2.Khi dùng GW thì ROM 3DS down ở đâu?
Google

3.Omega Ruby giờ chơi được trên GW không?
Được.

Em xin chân thành cám ơn ợ :-*

Gw update firmware để chơi trên nền system 9.2, có sẵn gw r thì đợi nó ra update r chơi thôi.
Cái này p nhờ người share trang download chứ forum mình del hết mấy topic up game r.
Hình như chơi đc r...
Hì hì, cám ơn hai bạn thanhmap và bluke đã giải đáp nha :), anw, cái vụ tìm ROM này tớ có thử lên vài trang và cũng thấy khá đau đầu :(, như hồi tìm ROM X/Y mà muốn down về nó toàn bắt phải làm survey rồi vòng vèo mãi chả down đc, mọi người có trang nào down ROM uy tín thì chỉ tớ với, chứ mỗi lần hiện ra cái survey là muốn chọi dép màn hình ghê gớm :((

bluke

Nấm bình thường
Hì hì, cám ơn hai bạn thanhmap và bluke đã giải đáp nha :), anw, cái vụ tìm ROM này tớ có thử lên vài trang và cũng thấy khá đau đầu :(, như hồi tìm ROM X/Y mà muốn down về nó toàn bắt phải làm survey rồi vòng vèo mãi chả down đc, mọi người có trang nào down ROM uy tín thì chỉ tớ với, chứ mỗi lần hiện ra cái survey là muốn chọi dép màn hình ghê gớm :((
Nếu bạn để ý sẽ thấy ngay.

phongga

Nấm bình thường
ngay dưới chữ ký của bạn Bluke chứ đâu ^^

các bác cho e hỏi phát là h e đang xài mt card mới copy cái pokemon omega ruby mà ng ta kiu là phải update nand emu gì gì đó , h e phải làm sao ??? mt card e mới up ver 2.0 còn cái laucher e mới down cái mới 2.2 của nó , h còn cái emu nand đó thì e phải làm sao ???

bluke

Nấm bình thường
các bác cho e hỏi phát là h e đang xài mt card mới copy cái pokemon omega ruby mà ng ta kiu là phải update nand emu gì gì đó , h e phải làm sao ??? mt card e mới up ver 2.0 còn cái laucher e mới down cái mới 2.2 của nó , h còn cái emu nand đó thì e phải làm sao ???
Boot vào MT xong vào system setting --> other Settings --> System update
Chú ý góc phải phía dưới màn hình trên có dòng chử bắt đầu là MTxx x.x.x-x (của Gateway là GW3D x.x.x-x) thì hả update còn không thấy thì khởi động máy vào MT lại. Có thể không chính xác cái vụ tên lắm vì mình xài GW.

Boot vào MT xong vào system setting --> other Settings --> System update
Chú ý góc phải phía dưới màn hình trên có dòng chử bắt đầu là MTxx x.x.x-x (của Gateway là GW3D x.x.x-x) thì hả update còn không thấy thì khởi động máy vào MT lại. Có thể không chính xác cái vụ tên lắm vì mình xài GW.
Thanks bác , mà e làm như bác nói ko có cái MT XX-XX ... zì zì đó , mà update là phải mở wifi lên hả bác ???

Nếu bạn để ý sẽ thấy ngay.
Haha, đúng là để ý thì thấy ngay thật, cám ơn bợn :">

Anw, hôm nay vừa ra HALO hốt một e 3DS về, mà lần đầu mua máy nên xoay sở với nó mắc mệt luôn í, không hiểu sao muốn update FW hoài mà nó cứ đc một chút là bắt restart máy, bro nào rảnh giải thích cho em yên tâm với T__T, k biết có vấn đề gì không.

Mà đi hỏi mấy anh bán hàng mấy ảnh đều nói là GW chưa chơi đc 9.0, v rốt cuộc bao giờ mới chính thức hack đc, các bro có ai biết hơm?

bluke

Nấm bình thường
Haha, đúng là để ý thì thấy ngay thật, cám ơn bợn :">

Anw, hôm nay vừa ra **** hốt một e 3DS về, mà lần đầu mua máy nên xoay sở với nó mắc mệt luôn í, không hiểu sao muốn update FW hoài mà nó cứ đc một chút là bắt restart máy, bro nào rảnh giải thích cho em yên tâm với T__T, k biết có vấn đề gì không.

Mà đi hỏi mấy anh bán hàng mấy ảnh đều nói là GW chưa chơi đc 9.0, v rốt cuộc bao giờ mới chính thức hack đc, các bro có ai biết hơm?
1. Do mạng của ta và của Nintendo. cứ thử lại vài lần đi.
2. Original Firmware > 4.5 thi chưa. chắc nó chờ phát hành N3DS US với EU coi fw có nâng lên không. vì không chắc là cái phương pháp của GW có dùng được cho FW >9.2 không nữa. Còn FW <=4.5 thì vô tư

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN