Thành Khẩn chia buồn cùng Superpan3000

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
phải rồi, noi gương Admin kìa, đang dành dụm từng chút để rước lại en NDS
Nghe như mình cao cả lắm vậy :| Cũng đi cày chết mẹ mới mua dc DS :lol[1]:

@ Troy : Thì vậy bọn tớ mới nói mỗi người 1 cảnh , đây fải ai cũng như ai . Hiện tại còn nhỏ cứ ôm mamy sống đi . Mai mốt lăn ra đời bắt đầu nếm mùi :sorry[1]:

Lần trước tui xém mất cái DS, đem vô trường bỏ vào cặp ngồi đánh caro với thằng bạn quay qua quay lại cuối giờ hết tiết mở cặp ra thấy đâu mất tiêu, phải nhờ chị chở qua nhà từng thằng hỏi, hên nhờ chị làm dữ đòi gặp hiệu trưởng nên tối bữa đó có thằng gọi điện bảo lên trường lấy lại hok thôi giờ là hết DS đi ofline. Chia bùn cùng superpan

Lần trước tui xém mất cái DS, đem vô trường bỏ vào cặp ngồi đánh caro với thằng bạn quay qua quay lại cuối giờ hết tiết mở cặp ra thấy đâu mất tiêu, phải nhờ chị chở qua nhà từng thằng hỏi, hên nhờ chị làm dữ đòi gặp hiệu trưởng nên tối bữa đó có thằng gọi điện bảo lên trường lấy lại hok thôi giờ là hết DS đi ofline. Chia bùn cùng superpan
Dạo này trường học cũng nguy hiểm lắm, rút kinh nghiệm lần sau đừng đem vào nữa nếu có đem vào ráng mà mang nó theo mọi lúc mọi nơi, may mắn không có lần thứ 2 đâu :Diablo[1]: . Hồi trước có con Gb color cho thằng bạn mượn, đi thi nó đem theo rồi để cặp ở ngoài vào thi , ra thấy mất tiêu, kinh thật :-ss

xứng đáng với 3 chữ công tử bột
Thông cảm chắc em nó chưa suy nghĩ thấu đáo (mà 18 tuổi rồi cũng chẳng còn nhỏ gì nữa đâu), chưa biết kiếm được tiền hoặc để dành để mua 1 món gì đó vất vả như thế nào khi ba mẹ không phải lúc nào cũng có thể chu cấp đầy đủ cho mình, nhưng mà lớn rồi thì suy nghĩ cũng sẽ phải khác đi thôi :))

Thông cảm con khỉ ấy,nhìn thằng này nhớ cái thằng ngày xưa khóc lóc bên TS của GVN,gào lên 16 tuổi rồi bố mẹ hưa đổi cái Novou bằng Novou Neo mà cả tháng chưa đổi,nào là thất hứa,nào là ko thương con,rồi viện đủ lý dó nào là do hoàn cảnh ko đi xe cà tàn đc,nào là đi xe thể xấu hổ,bị bạn bè khinh thường.......chửi thề 1 chút nhé mẹ nó loại đó bắn bỏ đi.

Thông cảm con khỉ ấy,nhìn thằng này nhớ cái thằng ngày xưa khóc lóc bên TS của GVN,gào lên 16 tuổi rồi bố mẹ hưa đổi cái Novou bằng Novou Neo mà cả tháng chưa đổi,nào là thất hứa,nào là ko thương con,rồi viện đủ lý dó nào là do hoàn cảnh ko đi xe cà tàn đc,nào là đi xe thể xấu hổ,bị bạn bè khinh thường.......chửi thề 1 chút nhé mẹ nó loại đó bắn bỏ đi.
Ặc, bác này nóng nảy quá :-ss :-ss :-ss

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Làm chạnh lòng nhớ lại nửa năm trời cuốc bộ ra trạm xe bus đi làm dành dụm mua chiếc wave :confused[1]: Quả là công tử bộ , số vừa sinh ra là đã sướng còn mình lận đận với dòng đời :Daukiem:

đọc xong thấy hoàn cảnh anh Supperpan ( một thời hâm mộ thế là nay đã bay xa..) thôi em cũng xin chia bùn cùng anh và mong anh có sớm chiếc đẹp hơn để lun là người mà em hâm mộ và cùng tham gia offline cùng với mọi người. Everyone chờ anh (*) cố lên.Có gì mới mua hok co SC xài thì em cho mượn máy cái băng GBA sài chơi :D

Làm chạnh lòng nhớ lại nửa năm trời cuốc bộ ra trạm xe bus đi làm dành dụm mua chiếc wave :confused[1]: Quả là công tử bộ , số vừa sinh ra là đã sướng còn mình lận đận với dòng đời :Daukiem:
nghe thương thế nhỉ:sorry[1]:
mà em cũng đi xe buýt suốt 4 năm cấp 2 , cấp 3 lớp 10 mới đc đi XD

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hix, nhà giàu thì giàu cũng đừng nên thế chứ. Sống trong nhung lụa gấm hoa cũng nên nghĩ tới bố mẹ. Như em thật sự hiếm khi bố mẹ từ chối mua cho mình. Như nghĩ lại thấy cũng xót tiền lắm chứ. Dù tiền ko phải của mình. Thật cứ nghĩ tới cái cảnh các cụ làm việc đầu tắt mặt tối để lo sinh hoạt hằng ngày. Rồi cứ nghĩ tới môt ngày nào đó... các cụ mất đi là thấy buồn và ko dám xài hoang phí. Rồi tối nằm ngủ thử đặt vào hoàn cảnh cả gia đình đang yên ấm, sung túc lại hóa ra tán gia bại sản, nhớ lại cảnh ăn chơi xa hoa của mình xem. Lúc đó chỉ có ngậm ngụi mà khóc..

Còn cái vụ đòi đỏi Nouvo sang Nouvo Neo ko được roài oán trách thì thôi... em nghe thấy thua lun. =)), ko biết nhà ai giàu thế và gia đình đó giáo dục kiểu nào nhỉ??

Á, làm loãng topic roài, hình như tâm điểm mọi người đang chuyển về vụ án "cậu ấm cô chiêu" hơn là vụ superpan mất đồ... Tội anh quá nhỉ, em mà mất chắc là muốn chết đi được. Mới 2 tháng trước em bỏ máy trong cặp. Ra về lục lại ko thấy đâu cả. Lúc ấy tức lắm . muốn khùng lên. Hôm sau vào lớp thì thằng bạn nó nói nó về nhà thấy có cái máy của mình trong cặp nó. Trả mình, nhìn lại thấy: SC Lite + MicroSD 1GB + Dummy card + cục pin mất sạch banh. Còn lại cái máy trắng. =)). VỪa mừng vừa tủi chả biết sao. Thoai kệ, anh superpan cố gắng để dành vài tháng nữa vậy , để còn trở về với NDS. Mà nhỡ đâu vài hôm nữa cũng có người trả lại anh cái máy thì sao?? Chúc anh may mắn và vui vẻ

xin thành thật chia buồn cùng bác và gia quyến,tui bít mất mát này đối với bác là quá to lớn,nhưng cũng mong bác đừng vì vậy mà mất niềm tin vào cuộc đời này oke?

@ Troy : tui hơn ông có 2t thôi , cũng chưa có việc làm
dĩ nhin là nếu ko có việc làm thì việc mua một cái DS là chuyện lớn đấy
dạo trước lúc mua cái PS2 ( 2004) với DS (2007) , phải dành dụm tiền quà ròng rã một thời gian dài ( cái DS thì có lẽ ko dài lắm vì được một thời gian tự dưng có người thân bên USA về gửi cho 100$ , cái này là ngoài kế hoạch :chicken: )
Tiền của tui để dành đấy but lúc mua vẫn phải xin phép , còn nếu bị lắc đầu thì coi như thôi rồi lượm ơi ( ờ mà nếu lắc đầu thì bây h chắc cũng đủ tiền sắm cái PS3 rùi :)) )
Nếu chú biết để dành tiền để mua sắm thì ko có gì đáng nói ( mặc dầu vẫn mang tiếng là ăn bám parents , vì suy cho cùng tiền để dành của tui vẫn là từ parents mà ra , tui chỉ có "công" nhịn ăn , nhịn mặc thôi :| ) , đằng này....
sống trong nhung lụa thì ko nói , but ít ra chú cũng đừng xem ai cũng như mình rồi truyền bá cái tư tưởng ấy của mình cho mọi người chứ :-B

Huydinh83

Siêu Admin
Uhm, hồi xưa cuốc bộ vòng vòng Sì Gòn kiếm việc làm, Rồi 2 năm đạp xe mỗi ngày trên 40 KM qua Bình Dương đi làm. Chú Troy sướng thật. Mà nghĩ cũng phải, Bố già nói :"mỗi người có 1 số phận...hãy sống cho tốt phần đời của mình"

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
đúng. Mỗi người thôi cứ tự lo cho cuộc đời của mình đã, cũng đừng nhìn lên hay ngó xuống để đối chiếu với ai cả. Chẳng phải trước khi mình biết rằng tồn tại một số người hơn mình mặt này mặt khác thì mình vẫn sống vui đó sao

superspan, tui đang định nhờ người thân bên nước ngoài mua dùm DS rồi gửi về tại vì bên đó DSL khoảng hơn 2 triệu một chút thôi. có gì thì PM cho tui

Kawaii

Super Princess Peach
Topic nóng thế vậy mà chẳng thấy superpam2000 đâu cả.
điều quan trọng bây giờ là có thể giúp gì cho bạn ấy ko thôi.
chứ chẳng lẻ cải nhau hoài thế à.
hảy nên nghỉ cái gì giúp bạn ấy thui các bạn ah.
kawaii >,<

troy28790

Banned
chòi oi.tui có sung sướng gì đâu.Mún ba mẹ cho tiền xài cũng phải lao động dữ dội vậy.Nào là phải xin(tất nhiên rùi),còn phải lo học hành chứ nếu học chỉ cần sút kém 1 tí là coi như khỏi ăn khỏi uồng suốt mí tuần lìn.Tui phải học mệt bỏ xừ nên đâu có thời gian(chỉ bít học và chơi thui).con 2về việc mà sống bám bố mẹ thì dĩ nhiên rùi đã có nghề nghiệp wái gì đâu.Thiếu bố mẹ thì cứ gọi là đem tui bỏ vào bao rùi vứt ra đảo....
một người như tui ko bất hạnh sao????:cry[1]: :cry[1]: :cry[1]:

@ chú cũng đừng xem ai cũng như mình rồi truyền bá cái tư tưởng ấy của mình cho mọi người chứ :-B
hic em có phải hitle hay cacmác lênin gì đâu mà truyền với chả bá

thôi đi hơi xa rồi đó mấy cha.close topic di.xem nhu9 đây là một đài tưởng niệm cho superpam2000.nói thật cho dù đó là đồ mình dùng tiền của mình hay bố mẹ mua cho.thì cung phải quí mọi thứ.troy nói như thế thấy hơi shock đó.cho dù mất một cái gì nhỏ nhất mà mình không biết nguyên do thì tức lắm.chẳng thà mình cầm món hang đó đem cho người khác cũng không tức bằng.

Bác Troy lệ thuộc vào gia đình nhỉ=D>
Học hành là chuyện đương nhiên chứ lao động cái gì?
:laugh[1]:
@Superpan:Chia buồn với anh.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN