[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Chưa unlock được cái scan qr. Tình hình này cũng hơi căng, xem lòng vòng thì hơn 80% quần áo toàn là cho nữ, ko lẽ lại cross dress -.- . À mà có ai biết làm sao unlock để scan được qr ko?

[E]arth

N-Poll
Thấy có người up mấy bộ quần áo đẹp cũng vào đú :">
Kirito - SAO
Asuna - SAO
Leafa - SAO
Archer, Saber, Sakura - Fate/Stay Night
Bạn nào muốn thêm thì vào trang này: http://en.doubutsu.qr-matome.info/
Nhưng để dùng các QR code này các bạn phải kết bạn với Sable ở Able Sisters. Cách kết bạn là mỗi này cố nói chuyện với Sable ít nhất một lần. Sau vài ngày thì bạn sẽ được Sable cho sử dụng QR để chia sẻ các thiết kế của mình và copy thiết kế của người khác :">
Hôm nay may thật :) Tự nhiện đi lung tung ở bờ biển bắt được 2 con cá mập :)) Ăn Fortune Cookie được cái 1-Up Mushroom hay phết để ở góp nhà thi thoảng ấn phát nó kêu tiếng vui thật :))

[E]arth

N-Poll
Animal Crossing thì mình thấy mua bản Digital hợp hơn. Vì game mình sẽ chơi lâu dài, mỗi ngày đều mở ra chơi vài tiếng. Vì thế nếu là bản Digital thì sẽ không phải thay băng và khay băng sẽ có thể để game khác :)
Có 1 game nữa mình chắc chắn sẽ mua bản Digital là Pokemon X/Y cũng vì lí do đó :)

Bonus: Thêm cái ảnh sáng nay vừa nhìn thấy trên Facebook của Nintendo :))
His body isn't ready!

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Em cũng rất tiếc cái băng nhưng không chống lại được cám dỗ
Tình hình là đang rất bực 3 ngày liên tiếp bọn Timmy toàn bán fishing rod voi shovel. Trong khi em đang cần bình tưới nước
vợt bắt côn trùng với cái riu'. Có bạn nào dư mấy cái trên không. Bán lại cho em đi

shenlong213

Thành viên lâu năm
Vụ này thấy Nin cũng có nhắc đến rồi, Animal Crossing là game không phải chỉ chơi 1-2 lần hay 1-2 tháng rồi vứt xó.

Ai đam mê AC có thể cày game quanh năm suốt tháng cũng được

Với cả game có rất nhiều bản cập nhật, nên tựu chung lại digital vẫn là sự lựa chọn hợp lý nhất

[E]arth

N-Poll
Em cũng rất tiếc cái băng nhưng không chống lại được cám dỗ
Tình hình là đang rất bực 3 ngày liên tiếp bọn Timmy toàn bán fishing rod voi shovel. Trong khi em đang cần bình tưới nước
vợt bắt côn trùng với cái riu'. Có bạn nào dư mấy cái trên không. Bán lại cho em đi
Mình may mắn ngày đâu có bán vợt ngày thứ 2 có bán cần câu thế là mua được hết luôn :)
Chắc bạn phải cố đợi để mua vậy. Còn cái bình tưới nước thì bạn có thể lấy miễn phí ở chỗ Town Hall. Cứ nói chuyện Isabelle rồi xin lời khuyên. Làm đúng theo lời khuyên thì sẽ được cái bình. Nhưng quan trọng là có 1 lần Isabelle sẽ hỏi là thích câu cá hay bắt côn trùng thì bạn chọn theo cái dụng cụ mình đang có để làm được luôn :)

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Thanks bạn Earth. Hoa minh trống bị tàn mấy bông rồi để tranh thủ lấy bình tưới.
mà con' vụ nha' mâu có lần đọc ở đâu đó bản US hỗ trợ Spotpass bên Canh Street pass ma' tinh hình để Sáng giờ chưa có căn nha' náo ban nào xác nhân giúp xem

okasage

Nấm nhỏ
Còn mình thì mua Băng vì máy 3DS cũng dùng lâu rồi, sau này có điều kiện thì đổi sang XL luôn, chứ down Digital về chuyển qua chuyển lại hơi bị cực ^^!

[E]arth

N-Poll
Thanks bạn Earth. Hoa minh trống bị tàn mấy bông rồi để tranh thủ lấy bình tưới.
mà con' vụ nha' mâu có lần đọc ở đâu đó bản US hỗ trợ Spotpass bên Canh Street pass ma' tinh hình để Sáng giờ chưa có căn nha' náo ban nào xác nhân giúp xem
Mấy cái Spotpass đấy đến giờ vẫn chưa có cái nào đâu bạn :) Bạn đừng lo khi nào có cái nào mình sẽ update ở topic này cho tất cả mọi người biết :)

Vậy là down digital vẫn có nhiều cái lợi, chiều đi mua card nạp..Mà mấy bạn cho mình hỏi, download game mình chọn phân vùng nào đỡ bị thuế nhất vậy

B.E.W.D

Nấm nhỏ
@Earth vậy ra spotpass là những nhà đặc biệt do nintendo cung cấp à, vậy mình cứ tưởng nó sẽ lấy ngẫu nhiên nhà của người chơi khác rồi bỏ vào không cần dùng sheetpass/

@CryNotTear mình để Florida thì được miễn thuế

npduy8888

Nấm bình thường
Mới trả đầy đủ số tiền mua nhà lẫn xây nhà mất hơn 40k bells.
FC của mình đây, ai add để chơi thì pm inbox để mình biết còn add lại
FC: 4725-8035-0317

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN