[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

okasage

Nấm nhỏ
Câu cá rồi bán luôn trên đảo hay là nên đem nó về nhà rồi bán. Sao mình thấy câu cá rồi bán ngay trên đảo tiền nó it hơn là ở nhà đi câu nữa, hay là bán ở đâu cũng thế
bán ở Re-tal thì giá cao hơn mấy cửa hàng khác thì phải !

B.E.W.D

Nấm nhỏ
@okasage: Vì mọi người lười mở ;) Cứ phải chạy đến ga mở nên lười ;) Bạn muốn đến Town của ai thì nên hẹn với người đó trước ở topic nay. Vừa tiện, vừa an toàn. Vì nhiều lúc add nhiều FC nên cũng chẳng biết ai với ai mà chơi Animal Crossing có khi người ta đến chặt hết cây mà không là gì được >"< (Hồi trước mình chơi trên DS bị như thế...)
@B.E.W.D: Không biết bạn có biết không nhưng thôi cứ mách :"> Ở phần này nó thêm nhiều loại quả mới. Bạn chơi mấy trò chơi như bắt côn trùng ở trên đảo sẽ được đến nơi có những quả đấy. Bạn hái về trồng được thêm nhiều loại :) Mình vừa hái được sầu riêng :))

Thanks Earth thì ra trong một số tour có cây nó sẽ random island fruit, vừa hái được mango với lychee. Vậy là island fruit không cần đi trade có thể tự kiếm được.

thienvu76

Nấm nhỏ
Mình mới vừa trả 10000 để xây căn nhà, mai mới xây xong ! nhưng sao không có việc gì làm để kiếm tiền ngoài việc lượm hái ? hết tài nguyên thì chẳng biết làm gì nữa !?

[E]arth

N-Poll
@thienvu76: Bạn có thể mua ở cửa hàng những món như cần câu để câu cá, vợt để bắt côn trùng hay là xẻng để đào hóa thạch. Những cái đấy mới kiếm được nhiều tiền chứ nhặt vỏ sò thì được ít tiền lắm. Cá và côn trùng thì là tài nguyên vô hạn bẳt cả ngày không hết còn hóa thạch thì mỗi ngày trung bình đào được 4 cái. Nhưng mỗi khi bạn bắt được cái gì mới thì nên mang đến bảo tàng để quyên góp. Khi nào bắt được những cái đã quyên góp rồi thì mang đi bán. Nhiều loại cá hay bọ hiếm thì bạn mang về để trong nhà cho đẹp cũng được. Nói chung Animal Crossing có rất nhiều việc để làm mỗi ngày chứ không phải chỉ hái hoa, bứt trái, nhặt vỏ xò về đi bán đâu :)

@npduy8888: Bạn mang về bán ở Re-Tail. Ở trên dảo con bọ 8000 bell mà nó trả giá có 300 @_@

Mỗi ngày thong thả đi long nhong, dạo chơi. Đi bắt bướm, câu cá, bắt côn trùng. Cảm giác lười biếng khi khởi đầu game thiệt là....Yo Most>_<

[E]arth

N-Poll
Mình thì cày tiền như điên nên hơi bị stress >"< Được cái cũng bõ công sức :)
Mỗi lần đi bán mấy con côn trùng toàn thế này :">

Tài khoản sau khi vừa trả nợ gần 300k bell xong thì thế này :">

cho mình hỏi game này có chế độ muitiplay hay online gì không, vì đang là học sinh nên cũng không có nhiều tiền lắm nên phải hỏi kĩ, mình thì thích chơi mấy game mà nhiều người cũng đang chơi

htduy

Nấm nhỏ
cho mình hỏi game này có chế độ muitiplay hay online gì không, vì đang là học sinh nên cũng không có nhiều tiền lắm nên phải hỏi kĩ, mình thì thích chơi mấy game mà nhiều người cũng đang chơi
Có chứ, mọi người vẫn qua lại làng của nhau đó
Còn nếu bạn là học sinh thì nên nghiên cứu kỹ vì game này theo thời gian thực, chơi mấy năm cũng còn events, không có kết thúc,nếu ghiền sẽ rất ghiền nhưng nếu không hạp thì chán kinh khủng
Như mình mấy nay nhìn mọi người bình luận buồn chết vì băng chưa về :((

[E]arth

N-Poll
Cập nhật cuộc sống :">

Một vườn hoa tulip với mấy bông hoa lai màu cam và màu tím :">

Cuộc đời thật dã man khi xây thêm mỗi cái tầng hầm mà đòi tận...

Nhưng cũng may là ngày nào ở trên đảo mình cũng thế này :"> Nó là Whale Shark đấy 13000 bell một con :))

Trả nợ xong đi làm quẻ bói xem sao :"> But WHAT!? This is so AWESOME!!!

Các bạn chơi thế nào cũng chia sẻ cho vui đi :) Ngày nào cũng nhiều cái mới thật. Sáng sớm dậy xem có bông hoa lai nào mới không mà toàn bông mình có rồi mới chán chứ... Hôm nay trong game trời mưa :))

okasage

Nấm nhỏ
Trò này đúng là dễ nghiện thật, từ khi rước game về, từ giờ từng phút mình cứ vô check vài tiếng =_= !
p/s: có ai giải thích giúp mình về cái Happy room academy đc ko ??

Có chứ, mọi người vẫn qua lại làng của nhau đó
Còn nếu bạn là học sinh thì nên nghiên cứu kỹ vì game này theo thời gian thực, chơi mấy năm cũng còn events, không có kết thúc,nếu ghiền sẽ rất ghiền nhưng nếu không hạp thì chán kinh khủng
Như mình mấy nay nhìn mọi người bình luận buồn chết vì băng chưa về :((
thanks nhé, cậu ở HN thì qua hotgame mà mau từ lúc đặt đến lúc về hàng mất 2 ngày thôi

[E]arth

N-Poll
@okasage: Cái đấy thì... Phức tạp đến kinh điển :| Về cơ bản mỗi món đồ sẽ được tính điểm. Đồ càng hiếm điểm càng cao. Khi đủ các vật dụng cơ bản như ghế, bàn, tủ đồ, tủ áo, giường trong cùng 1 phòng thì được điểm thưởng. Nếu các món đồ cùng một bộ thì càng được nhiều điểm, nếu có giấy dán tường và thảm cùng bộ lại được thêm điểm nữa. Ngoài ra còn cả đồng bộ về màu sắc về phong thủy cũng được cộng điểm. Cái phong thủy hình như còn ảnh hưởng đến may mắn thì phải. Càng may thì càng hay gặp được những thứ hiếm. Quá trình thiết kế nhà sẽ rất lâu và khó nên bạn cứ từ từ không phải vội. Mình đang có cái nhà to đùng nó bảo nhà thế 50.000 là hợp lí mà mình được có 3.000 =))

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Đào được mấy cái pitall seed gì đó. Không biết cái đó làm gì nhỉ
Chôn nó xuống đất chỗ nào con villager bạn ghét nhât sắp đi qua, chờ nó đi ngang rớt xuống hố, đứng cười rồi chup6 hình lại =)) .
Tiền bạc túng thiếu vất vả lắm mới trả đủ tiền xây cái cầu đi cho đỡ lòng vòng, mà bạn Earth kiếm tiền khủng thật, một ngày tối đa tui kiềm được có 100,000 bell. Có khi chỉ kiếm được vài chục bell -.- . Khi nào xây public work mới phải mời bạn Earth sang đóng góp >:)

khoảnh khắc thích nhứt trong game :x

làm cái nhiệm vụ chuyển wà dzùm gruff tới anabelle tự nhiên cái xóm nhà lá đồn 2 đứa là couple :)) Làm sao có thể đuổi mấy đứa ko thích đi vậy mn ? cây ở đảo nếu chặt nó có respawn lại hơm hay phải tự trồng >.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN