[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

đây là những gì mình biết được về cách trồng cây
E = Empty spot (khoảng trống)
T = Tree
B = Building
R = River
C = Cliff

Cây sẽ phát triển nếu trồng theo kiểu này
E E E
E T E
E E E

Đây là ví dụ các kiểu trồng mà cây sẽ không lớn lên được
Có vách đá
E E C
E T C
E E C
Có nhà hay những thứ bạn xây trog public project
B E E
B T E
B E E

Trồng 2 cây gần nhau
T E E
E T E
E E E

Trồng cây gần sông
E E E
E T E
R E E

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Hôm nay đã có Dream Code : 4200-2260-7283 , phiền E update dùm D nhé ;)
giá cũng đã tăng lần thứ 3 là 249 bell

- Cho D hỏi về vấn để trồng cây cái, không trồng dưới bóng 1 cây khác, không gần đá, theo kiểu dưới đây. Mình cũng có áp dụng nhưng sao vẫn có những cây bị héo không lên, hay là do ngẫu nhiên xui nhỉ :(
XXX
XTX
XXX
Mình cũng bị giống bạn, bảo đảm khoảng cách trồng cây nhưng cây vẫn không mộc, sau khi nghiên cứu thì có một số "điểm chết" trong town của mình dù trồng thế nào cây cũng không lên, cái này là mình đọc chưa kiểm chứng, đề kiểm chứng bạn thử trồng một cây mới lại vị trí cũ xem có mộc không ( do mình trồng bush mua trên đảo nên không muốn lãng phí -.- )

P/S: À ngoài ra cần lưu ý khi trồng cây trước cửa nhà, cái ô gạch ngay trước cánh cửa của căn nhà là thuộc về căn nhà ( khi tính thì không được tính nó là ô trống ). có thể thử đặt cái gì đó chỗ đó thì nó sẽ văn ra ô bên cạnh

htduy

Nấm nhỏ
Mình cũng nghĩ có lẽ là do "điểm chết"

Mình đã sưu tập được 2 món của Pascal, mỗi khi nhận quà từ nó xong nhìn nó bơi ngửa mắc cười quá

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Trong hình trên thì có thể là một trương hợp nưã. Các bản trước của AC có qui định số cây được trông tối đa trong một Khu vực. bản này thì l minh chưa biết có vụ này ko

htduy

Nấm nhỏ
Trong hình trên thì có thể là một trương hợp nưã. Các bản trước của AC có qui định số cây được trông tối đa trong một Khu vực. bản này thì l minh chưa biết có vụ này ko
oh, mới vừa check thì phần "Green" đã đủ, giờ phải update thêm các Public Work nữa :">
Mấy hôm nay trong town còn mưa đỡ ghê, khỏi phải tưới hoa, sắp tới hết mưa thì lười lắm

[E]arth

N-Poll
Cái vụ trồng cây cứ cách nhau ra là được mà cần gì tìm hiểu gì đâu :D Bạn cứ trồng không sát cái gì khác là nó mọc bình thường :D
Còn "điển chết" thì không có đâu. Nó cứ ngẫu nhiên bị thế đấy. Đợt trước mình mua bao nhiêu cây bụi về trồng làm hàng rào quanh nhà chết mất bao nhiêu :( Nhưng lần sau trồng vào đúng chỗ đấy vẫn mọc bình thường. Vậy nên không có vụ điểm chết đâu :D

@lusio: Cái đấy thì... Nhân loại bó tay :( Cách duy nhất là tự nó bỏ đi chứ không thể đuổi được :(

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Cái vụ trồng cây cứ cách nhau ra là được mà cần gì tìm hiểu gì đâu :D Bạn cứ trồng không sát cái gì khác là nó mọc bình thường :D
Còn "điển chết" thì không có đâu. Nó cứ ngẫu nhiên bị thế đấy. Đợt trước mình mua bao nhiêu cây bụi về trồng làm hàng rào quanh nhà chết mất bao nhiêu :( Nhưng lần sau trồng vào đúng chỗ đấy vẫn mọc bình thường. Vậy nên không có vụ điểm chết đâu :D

@lusio: Cái đấy thì... Nhân loại bó tay :( Cách duy nhất là tự nó bỏ đi chứ không thể đuổi được :(

Uh cái vụ điểm chết mình cũng không rõ, nhưng nếu có cũng không có gì lạ bản new leaf có thêm mấy cái bush nếu như chỗ nào cũng trồng được thì cỡ nào cũng có mấy đứa trồng hàng rào rào nhà của dân làng lại cho nó chết đói >:)

[E]arth

N-Poll
Cái trái perfect hôm đầu lập Town có 2 trái mang ra ăn luôn :( Ai ngờ mang nó ra trồng thì sẽ mọc cây perfect :( Tiếc kinh luôn :(

@B.E.W.D: Mình đào hố quanh người nó mà chạy đi 1 lúc quay lại đã thấy nó teleport đi đâu mất rồi :| Còn cái bush đắt quá trồng quanh nha minh̀ mất hơn 100 medal :( Tiếc của nên không trồng quanh nhà bọn nó :">

btw, viết bằng điện thoại có gì không phải xin mọi người đừng ném gạch mình :">

Hình như chỉ có trồng trái perfect vùng của mình mới mọc được perfect tree thôi. Trồng trái perfect vùng khác mọc cây thường àh -_-

Ai biết làm sao để một người trong town dọn đi không :( ... ?
cái đó là khi bạn có nhiều dân quá,khi đó 1 trong những đứa đó sẽ hỏi bạn là nó sẽ dọn đi nơi khác nếu mún đủi nó đi thì chọn see you later, blah blah blah j đó mục don t go thì sẽ giữ nó lại

Cái trái perfect hôm đầu lập Town có 2 trái mang ra ăn luôn :( Ai ngờ mang nó ra trồng thì sẽ mọc cây perfect :( Tiếc kinh luôn :(

@B.E.W.D: Mình đào hố quanh người nó mà chạy đi 1 lúc quay lại đã thấy nó teleport đi đâu mất rồi :| Còn cái bush đắt quá trồng quanh nha minh̀ mất hơn 100 medal :( Tiếc của nên không trồng quanh nhà bọn nó :">

btw, viết bằng điện thoại có gì không phải xin mọi người đừng ném gạch mình :">
earth, mình add bạn rùi đó add mình đi

bữa trước chỗ mình có mấy trái perfect mà chẳng biết tưởng nó bị hư @@ lên mạng đọc thì mới biết :(((((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN