[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi, mình qua nhà mấy con thú trong làng, mún mua đồ giống như trong nhà của nó, nhưng không biết phải làm sao để xuất hiện món đồ ấy trong catalog ở retail để đặt hang, mình nghe nói phải cầm món đồ mún mua lên, coi như nó sẽ xuất hiện trong catalog. nhưng mà mình không cầm đồ trong nhà mấy con thú đó được, bạn nào biết phải làm sao chỉ mình với

htduy

Nấm nhỏ
cho mình hỏi, mình qua nhà mấy con thú trong làng, mún mua đồ giống như trong nhà của nó, nhưng không biết phải làm sao để xuất hiện món đồ ấy trong catalog ở retail để đặt hang, mình nghe nói phải cầm món đồ mún mua lên, coi như nó sẽ xuất hiện trong catalog. nhưng mà mình không cầm đồ trong nhà mấy con thú đó được, bạn nào biết phải làm sao chỉ mình với
mình đọc trong IGN thì như thế này
Get Villagers' Furniture

If a neighbor of yours has a piece of furniture you want, you can get it by sending them seashells. They will begin replacing their furniture with the shells and their furniture will appear at re-tail for purchase. Make sure there are empty flea-market spaces, though.
Cho mình hỏi ngoài time travel đến sau 7pm để ra Đảo bắt bọ và buôn Turnip thì vào ban ngày với trưa có cách nào kiếm đc tiền nhiều nữa không ?
Với lại time travel như thế nào để an toàn mà không ảnh hưởng

Làm sao để đưa cho dân làng một món đồ nào đó vậy bạn, còn seashell có phải là mấy cái vỏ sò mình nhặt dọc bờ biển không.

[E]arth

N-Poll
@htduy: Bạn time travel chỉ đi về tương lai thì không sao nhưng nếu đi về quá khứ thì sẽ có chuyện :)

Cái vụ mà gửi seashell đấy chắc là không được đâu :| Mình thử mấy lần rồi mà có thấy ở Re-Tail có đồ gì từ nhà bọn nó đâu nhỉ :-/ Mình toàn dùng cách đến nhà bọn nó chơi thì bọn nó sẽ hỏi mình có thích gì không thì bọn nó bán cho. Có lúc mình mua hết giường tủ nhà nó cho nó ngủ đất luôn >:)

Mình cũng đến nhà nó chơi mà có thấy con nào hỏi mình thích gì đâu, mình cũng ráng nói với tụi nó nhìu lần mỗi khi đến chơi, hi vọng nó sẽ hỏi mình mà chẳng thấy hỏi gì hết, có con có lun hai dàn máy vi tính mà mình nói hoài mà nó cũng không thèm hỏi mình có thik không nữa

htduy

Nấm nhỏ
@htduy: Bạn time travel chỉ đi về tương lai thì không sao nhưng nếu đi về quá khứ thì sẽ có chuyện :)

Cái vụ mà gửi seashell đấy chắc là không được đâu :| Mình thử mấy lần rồi mà có thấy ở Re-Tail có đồ gì từ nhà bọn nó đâu nhỉ :-/ Mình toàn dùng cách đến nhà bọn nó chơi thì bọn nó sẽ hỏi mình có thích gì không thì bọn nó bán cho. Có lúc mình mua hết giường tủ nhà nó cho nó ngủ đất luôn >:)
có đó E, nhưng chắc tỉ lệ thấp. lúc trước mình cho con chuột Rizzo cái Candy Machine, sau đó thì mình dọn dẹp Re-Tail để chừa chỗ trống thì qua hôm sau thấy cái Candy Machine đó trưng ra, còn mấy món đẹp hơn thì không thấy :))
Ah, Time Travel nếu trong ngày mình đi đến buổi tối sớm để farm tiền sau đó chỉ giờ lại, tức là đi tương lai chứ không phải về quá khứ đúng không ?
Vd: đang hiện tại 10h sáng (ngoài đời) mình chỉnh time đến 7h tối ra Island bắt bọ buôn bán đã đời miễn là không để cho qua 24h của ngày hôm đó ( trong game) kiếm mớ tiền sau đó chỉnh lại theo giờ hiện tại, vd chơi 3h thì chỉnh là 13h, vậy là được phải không E
D nhớ có cái guide nào nói là sau khi chỉnh lại giờ cũ thì phải đợi qua giờ đó mới chơi tiếp :-/

Hôm nay kiếm được kha khá Badge cũng vui vui, nhưng để full thì có mấy cái chẳng biết bao giờ mới kiếm được, nhìn StreetPass và Traveller thấy nản quá, chơi online các trò trên Ps3 bình thường, còn AC này qua town người khác thì lúc được lúc không, có khi đang tour ngon lành cái văng ra thì biết chừng nào mới đc đây :((

Skilled StreetPasser StreetPass 100 times
StreetPass Master StreetPass 300 times
StreetPass Expert StreetPass 1000 times

Neighborhood Traveler Visit other towns 100 times
World Traveler Visit other towns 250 times
Space Traveler Visit other towns 500 times

Good Host Be visited by others 50 times
Pro Host Be visited by others 200 times
Goodwill Ambassador Be visited by others 500 times

Sức mạnh của silver shovel

Ăn nấm

Chơi trốn tìm với dân làng

Mấy bạn cho mình hỏi sao có một vài cây lá của nó tự nhiên có màu sẫm hơn vậy

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Cây lá màu sẫm là cây mọc ra trái (orange, peach,...) còn cây màu nhạt hơn là cây không có trái bù lại khi rung cây có thể rớt furniture, coin, bee, đặc biệt là cây này màu sắc của nó đổi theo mùa.

htduy

Nấm nhỏ
Hôm nay CN mình lại tiếp tục đầu tư 1 tủ Turnip luôn với mộng làm giàu, hy vọng trong tuần được mọi người giúp đỡ >:D<

Hôm nay town có em PomPom đáng yêu đến cắm trại, chơi trò chơi với bé 1 hồi thì thắng để em ấy dọn đến town rồi ẻm nổi quạu vì mua 1 con ve mà bằng giá này hihi
Cái trò Snap Dicision unlock được 1 mớ đồ cũng đẹp nhưng hên xui, có khi mua mắc quá, hôm nay mua được Trash Can rẻ rề khỏi chờ câu trúng :))

Mới mở lên thì hôm nay Town mình có double rainbow :x

htduy

Nấm nhỏ
Làm sao kiếm được cái silver shovel vậy mấy em !?
A phải unlock được tầng thứ 2 của Museum thì nó mới có bán
Donate trên 20 các loại, và mỗi loại ít nhất phải có 1 cái. Và a cứ nói chuyện với Blathers mỗi ngày để buil friendship. Sau 1 tg Blathers sẽ đề cập tới mở rộng Muserum và nằm trong danhsách Public Projects

thienvu76

Nấm nhỏ
A phải unlock được tầng thứ 2 của Museum thì nó mới có bán
Donate trên 20 các loại, và mỗi loại ít nhất phải có 1 cái. Và a cứ nói chuyện với Blathers mỗi ngày để buil friendship. Sau 1 tg Blathers sẽ đề cập tới mở rộng Muserum và nằm trong danhsách Public Projects
Hèn gì anh tặng nhiều đồ rồi chỉ thiếu có cái Picture nên o unlock được ! Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN