thảo luận Dementium II

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm

đây là 1 game bắn súng góc nhìn thứ nhất, y hệt COD, lúc đầu chơi cứ tưởng chỉ có action thôi, không ngờ về sau zombie không là zombie, hình như còn nhiều loại zom khác nhau nữa chứ

sau khi vượt ngục, nhân vật chính của chúng ta đi vòng vòng để thoát ra ngoài, trong đường đi thì gặp rất nhiều nguy hiểm, nào là zombie chạy, zombie bay trên bầu trời, sau 1 thời gian chiến đấu, Remoor đã thoát được ra ngoài, đi một hồi thì ra được ngoài ngục, 1 bầu trời toàn tuyết với những con zombie ghê tởm, anh ta đã tới được 1 cánh cổng và bên phải là 1 nghĩa địa trong nhà, trên bức cổng có 1 tờ giấy ghi " go south, hãy tìm Abelan, và hay giao cho cô ta tờ giấy này giùm tôi ", tới đây thì hành trình của anh ta tạm dừng vì người chơi đã bí đường :D

đây cũng là câu hỏi của tớ, ai tới đoạn này rồi thì chỉ tớ nhá, và đây cũng là topic thảo luận của mọi người về game này

?
wtf...:em35:

Đang tìm mua bỉm người lớn để chơi trò này, chứ lại như phần 1 thì chết:em13:.
Chẳng giống COD lắm, vì toàn quái, có bắn lại mình đâu, giống RE hơn.

gameboy89

V.I.P Member
Bản 1 hok chơi vì phải bận tay cầm đèn pin ;))
Đã vượt ngục xog rùi ah :-? nhanh nhỉ, sao minh chơi cứ bí đường sau khi giết con boss đầu tiên nhỉ :))

@thanhmap4994: bạn đi tìm cái xẻng xúc đất ở tầng 1,2 gì đó rồi xuống tầng 3 tìm một có tên Abelan rồi đào lên lấy con búp bê là xong

Không thích phần 2 như phần 1 dù nó có nhiều tính năng hấp dẫn hơn nhưng nó lại bỏ mấy thứ quang trong ở phần 1:
-Bỏ đi nút chuyển đổi vũ khi nhanh
-Quái vật hiện ra như kiểu siêu nhân biến hình, chằng còn cảm giác sợ như phần 1 mò trong bóng đêm nguyên con quái đi ra rồi quăng cái DS luôn >.< (mới chơi đến chapter 3 nhưng chỉ thấy con quái vật trong ông cống là khiến sợ hãi thôi)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Bản 1 hok chơi vì phải bận tay cầm đèn pin ;))
Đã vượt ngục xog rùi ah :-? nhanh nhỉ, sao minh chơi cứ bí đường sau khi giết con boss đầu tiên nhỉ :))
giết xong con boss trong lồng, vô cái phòng mà thằng cha mặc áo đen điều khiển con boss đó, vô đó lấy cái cây súng và cái gì hình như là chìa khóa, rồi ra ngoài lồng, mở cái cửa sắt bự bự để thoát ra ngoài

gameboy89

V.I.P Member
trên bức cổng có 1 tờ giấy ghi " go south, hãy tìm Abelan, và hay giao cho cô ta tờ giấy này giùm tôi ", tới đây thì hành trình của anh ta tạm dừng vì người chơi đã bí đường
Đang đi đến đoạn ngoài trời toàn tuyết, và đến cái chỗ đi thẳng là 1 nghĩa địa trong hầm (South), bên trái hình như là nhà thờ có cửa sắt hok mở đc, cũng hok ghi locked :-??.........Trên cánh cửa đó, dán tờ giấy hồng ghi: "Hãy đi về phía nam, và tìm amanda về cho tôi, Wiliam"

- Đâm thẳng vô đó thì mới vỡ ra là amanda là con của Wiliam & elizabet, và đã chết rùi
........Từ đó di ngược trở lại thì cái cửa sắt bên trong giống nhà thờ hok vô đc :-/, ngược lại 1 đoạn nữa thì có vài cái nhà bị mấy thùng gỗ chặn cản lối vào..........Và bí luôn từ đây

P/s
: Đag viết cm này, đêm hôm, đầu óc hồi tưởng những ji xảy ra trong Dementium 2, trước máy Pc là cửa sổ đag mở, bên ngoài bầu trời tối đen........hok dám ngước nhìn lên:em22:.......nhỡ mấy con mih hạ sát trong game nó chui vào thì.........

gameboy89

V.I.P Member
Đi wa đc đoạn nghĩa địa rùi, xog lấy đc con dao, giết boss, quay trở lại lối cũ vẫn thế, h` đi đâu tip đây mọi ng` :-/

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Đi wa đc đoạn nghĩa địa rùi, xog lấy đc con dao, giết boss, quay trở lại lối cũ vẫn thế, h` đi đâu tip đây mọi ng` :-/
à khi lấy được con dao rồi, đi trở lại con đường tới đây, mà có tờ giấy trên cái bàn tế con búp bê đó, lấy đó sẽ có câu giải đáp, đi ngược về phía nhà tù, đến cánh cổng có cái khóa hình con dao với mấy cái kí tự số la mã, quay số đúng như tờ giấy ghi, hình như là 131214 gì đó, làm hết thì cánh cổng sẽ mở và tiếp tục cuộc hành trình :Diablo[1]:

p/s con dao đó là con dao dùng để đâm bụng con búp bê, sau khi giết được con boss bay bay ở trong nhà thờ thì sẽ được con dao đó cho tới khi mở được cánh cổng số la mã, dao đó chỉ cần chém zom 2 phát là die, dao thường thì 3 phát, sotgun 1 phát là đi tong hết cả lũ ;))

gameboy89

V.I.P Member
Có tờ giấy trên bàn tế ah :-?, sao lúc đó mình hok thấy nhỉ ? lạ thật :-/, để sau mở DS quay lại xem..........mà có khi lấy rồi cũng nên, trong phần item có để trong đó hok nhỉ :-?

- Shotgun bắn 2 fat' mới chết zombie :|, hay chưa bắn trúng điểm yếu nhỉ :)), lúc giết con boss bay bay, may mà mình toàn tích đạn dược nên cứ súng mà táng :em33:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
khi lấy tờ giấy xong, bác đi vào cái nghĩa địa kế bên, nó nằm ở trong căn nhà, đi xuống tầng 1 hay 2 gì đó trong 3 tầng, tìm cái xẻng dựa ở mấy cái cột, sau đó xuống tầng 3, tới cái mộ ở giữa trong 3 cái mộ, cái mộ đó tên là amanda gì đó, đào nó lên sẽ được 1 con búp bê----> quay trở lại cửa và save, đi ra ngoài cửa phong cảnh sẽ khác lúc trước ( hình như là trong lồng )---> đi tới bàn tế thì redmoor đặt con búp bê lên rồi lấy được con dao----> kill boss (con này hình như kill ở địa ngục, chỗ đó nhìn tối lắm ) rồi sẽ trở về khúc bàn tế, lên phía trên lấy cái card, trên card khi lời giải mã tiếp theo------> coi bài trên sẽ biết mình đi đâu
Có tờ giấy trên bàn tế ah :-?, sao lúc đó mình hok thấy nhỉ ? lạ thật :-/, để sau mở DS quay lại xem..........mà có khi lấy rồi cũng nên, trong phần item có để trong đó hok nhỉ :-?

- Shotgun bắn 2 fat' mới chết zombie :|, hay chưa bắn trúng điểm yếu nhỉ :)), lúc giết con boss bay bay, may mà mình toàn tích đạn dược nên cứ súng mà táng :em33:
cậu nói như đùa, hồi hôm trước vô nghĩa địa, zom hiện quá chời, nó toàn đi theo đàn, tớ cầm sotgun, bắn thằng ở trên thì thằng bên dưới giật chuông, thằng trên nằm ngất ngưởng ở đó nhìn tếu lắm ---> sotgun có thể bắn xuyên người :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
khi lấy tờ giấy xong, bác đi vào cái nghĩa địa kế bên, nó nằm ở trong căn nhà, đi xuống tầng 1 hay 2 gì đó trong 3 tầng, tìm cái xẻng dựa ở mấy cái cột, sau đó xuống tầng 3, tới cái mộ ở giữa trong 3 cái mộ, cái mộ đó tên là amanda gì đó, đào nó lên sẽ được 1 con búp bê----> quay trở lại cửa và save, đi ra ngoài cửa phong cảnh sẽ khác lúc trước ( hình như là trong lồng )---> đi tới bàn tế thì redmoor đặt con búp bê lên rồi lấy được con dao----> kill boss (con này hình như kill ở địa ngục, chỗ đó nhìn tối lắm ) rồi sẽ trở về khúc bàn tế, lên phía trên lấy cái card, trên card khi lời giải mã tiếp theo------> coi bài trên sẽ biết mình đi đâu

cậu nói như đùa, hồi hôm trước vô nghĩa địa, zom hiện quá chời, nó toàn đi theo đàn, tớ cầm sotgun, bắn thằng ở trên thì thằng bên dưới giật chuông, thằng trên nằm ngất ngưởng ở đó nhìn tếu lắm ---> sotgun có thể bắn xuyên người :))

Nhưng mà cậu ơi wa phải phải hok !! Cái cửa đó nó kêu phải có cái key đầu lâu mới vào dc mà mình đi ngược lại kiếm hết rùi mà ko có -.-!!!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
à key đầu lâu thì bạn về chỗ trước khi ra khỏi ngục, tìm cánh cửa nào có khóa số, đánh vào 124 thì cửa sẽ mỡ, nhưng muốn mở được cửa này bạn phải tìm cái card có ghi mã số, mà không cần lấy cũng được, tớ ngồi mò cái cửa đến số 124 tự dưng nó mở--->thiên tài mò số nè :))

p/s còn tấm card có ghi số 124 thì bạn phải vô hết từng nhà, mò từng phòng, hình như cái card đó nằm ở trên dường thì phải, cứ đi vô từng nhà, mò từng dường là thấy thôi

còn cái key đầu lâu nằm trên cái nôi em bé sau khi vô được căn phòng đó

ratmoonser

Thành viên lâu năm
à key đầu lâu thì bạn về chỗ trước khi ra khỏi ngục, tìm cánh cửa nào có khóa số, đánh vào 124 thì cửa sẽ mỡ, nhưng muốn mở được cửa này bạn phải tìm cái card có ghi mã số, mà không cần lấy cũng được, tớ ngồi mò cái cửa đến số 124 tự dưng nó mở--->thiên tài mò số nè :))

p/s còn tấm card có ghi số 124 thì bạn phải vô hết từng nhà, mò từng phòng, hình như cái card đó nằm ở trên dường thì phải, cứ đi vô từng nhà, mò từng dường là thấy thôi

còn cái key đầu lâu nằm trên cái nôi em bé sau khi vô được căn phòng đó
àh tớ lấy hết cả rồi mà !!! Mà ko phải 124 mà là 231 Tức là mỗi lần mình chơi lại là nó ra 1 số khác chứ ko phải 1 số đâu :)) !!!! Chài hèn gì tớ đến cái giường rùi lụm tờ giấy cái đi lun hok có để ý cái nôi có gì xong đi xuống mới gê =)) !!! Thanks nhé !!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ai qua được cái khúc đến kv có con tàu chưa, trên con tàu có cánh cửa nhưng không có key, còn ở trên hành lang có cái phòng có bình acid, giờ phải làm sao

p/s: mới lấy được súng thổi lửa, bắn sướng phết

@thanhmap4994: bạn đi về cái nhà trước đó có cái bồn rữa mặt axit, test no thì nó sẽ đỗ dung dịch làm loãn axit để hiện ra chia khóa cho bạn lấy rồi lại cái thuyền mở cửa để lấy bình acquy.

Mà kết thúc này hình như là kết thúc mở, chắc sẽ có dementium 3

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN