Thảo luận Dragon Quest IX: Sentinels of the Starry Skies

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Tìm đc khu tàn tích rùi, hóa ra là cái làng bị màu đen bao phủ, cứ nghĩ là cái miếu đổ nát ở cuối con đường Zere :D

honquoc

Thành viên lâu năm
cho hỏi thuốc hồi sinh có bán ko vậy mình xem mãi mà ko thấy mỗi lần die phải chạy về nàh thờ ợ quá

ZhumZhum

Nấm bình thường
Priest có phải ngang với White Mage không nhỉ ? Chưa chơi thử nên hem biết, thấy nó cầm được cả Spear nên tưởng nó không phải là nghề phép

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Priest có phải ngang với White Mage không nhỉ ? Chưa chơi thử nên hem biết, thấy nó cầm được cả Spear nên tưởng nó không phải là nghề phép
Là ngang với white mage trong FF, cơ mà có thể dùng spear để tăng khả năng tấn công, hoặc dùng wand để có lương mana dồi dào hơn :)>-:)>-:)>-

ZhumZhum

Nấm bình thường
Đang định Master cái Wand của Mage xong thì chuyển sang Priest... Đường còn dài...Chả biết có chơi được đến lúc đó không >.<

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Đang định Master cái Wand của Mage xong thì chuyển sang Priest... Đường còn dài...Chả biết có chơi được đến lúc đó không >.<
Có thể switch sang các job khác mà mình ko định chơi, farm vài lv lúc đầu chủ yếu là lấy point của nó thôi rồi cộng vào các skill mà mình định tập trung nâng :em16::em16:
Priest cầm đc wand luôn mà :-?:-?, cần gì phải qua Mage cho mệt

ZhumZhum

Nấm bình thường
Unlock thêm job mới giúp cày skill dễ hơn hẳn. Master cái wand của Mage + Kight Mage (cái nghề unlock bằng kill Metal Smile ý) để sau này khi dùng priest chỉ cần nâng điểm Fairth thui, dùng ngay vào mục đích... Ngồi nghĩ cách buid mà đau hết cả đâù, chả còn tâm trí mà đi cốt truyện nữa ><
Ps: có bác nào rảnh chơi được job nào thì post lên cho anh em xem cái list các skill nhé đỡ mất thời gian mò mẫm từng job một

gameboy89

V.I.P Member
Có thể xài hack lấy point + thử vào từng job xem trước đc mà :P, nãy cũng + thử full skill xog thấy loạn wa' nên thôi chơi kiểu kiếm từ từ :))

- Class priest (wand) thấy trong tấn công hok đc hiệu quả cho lắm nhỉ :-?, mag theo cùng team đc mỗi việc bơm máu + chữa bệnh + buff (single) :(

honquoc

Thành viên lâu năm
ặc nhiều class quá biết cái nào mạnh đây thằng nv chính của mình nên đổi ko hay để nguyên ....mình đổi thằng chơi chỉa sang chơi bàn tay sắt ấy thấy loại này đánh mạnh lém nhưng LV1 ra wai' pass 1 phát lên đường .......

Cho mình hỏi kiếm cái toxic dagger ở đâu vậy chỉ mình với.

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:39 AM ----------

Có ai có cheat mới cập nhật không cho mình xin link down.Cám ơn nhiều.

---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

Cho mình hỏi thêm câu nữa sau khi kím được 7 quả figg rồi đi đâu nữa?

ZhumZhum

Nấm bình thường
Toxic Dagger là skill học được khi nâng 3 điểm skill Point vào cột Knife

Tìm được một đoạn các Skill sẽ luôn được theo Lv, post lên cho anh em coi ^^

Minstrel: Heal(3), Crack(8), Evac(10), Woosh(12), Crackle(16), Midheal(21), Zing(24), Swoosh(30), Kaswoosh(36)

Thief: Squelch(4), Heal(9), Evac(12), Speed Up(16)

Priest: Heal(1), Squelch(3), Snooze(6), Buff(8), Cock-a-doodle-do(11), Cushion(14), Midheal(16), Zing(18), Whack(20), Tingle(22), Bigheal(31), Thwack(34), Multiheal(38), Insulatle(43), Fullheal(47), Kathwack(55), Omniheal(65), Kabuff(?)

Mage: Frizz(1), Acceleratle(4), Crack(6), Sap(7), Evac(8), Bang(11), Safe Passage(13), Crackle(16), Fuddle(19), Bounce(21), Kasap(25), Boom(28), Frizzle(30), Oomph(33), Kacrackle(40), Squash(42), Kaboom(47), Kafrizzle(53), Zakafrizzle(64), Zakacrackle(68)
Còn đây là các class được khi làm các nhiệm vụ
Gladiator(#103): Sword, Axe, Hammer, Fisticuff, War Scar

Paladin(#106): Spear, Hammer, Wand/Staff, Shield, Benevolence

Magic Warrior(#109): Bow, Sword, Wand/Staff, Shield, Energy

Ranger(#112): Bow, Boomerang, Axe, Fisticuffs, Survival

Sage(#115): Boomerang, Bow, Wand/Staff, Shield, Wisdom

Superstar(#118): Whip, Fan, Boomerang, Shield, Aura

Cái quest mà dùng Wizard Wand trc khi giết Metal Slime làm thế nào vậy?
Mình k tìm đc con Metal Slime đâu cả :|
Vs cả nhận quest lấy job Super Star ở đâu vậy?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Cái quest mà dùng Wizard Wand trc khi giết Metal Slime làm thế nào vậy?
Mình k tìm đc con Metal Slime đâu cả :|
Vs cả nhận quest lấy job Super Star ở đâu vậy?
Metal Slime xuất hiện ở cái hang mà giết cái con gây dịch bệnh ấy, xuất hiện hơi ít với tỉ lệ flee của nó khá là cao :em04::em04::em04:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN