Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

yami123

Nấm nhỏ
Mấy con rank cao mạnh quá . Đánh làm sao mà lại =.=
Thế chắc bạn ko có breed monster à? Nếu ko breed monster thì chịu khó train lv cho team mạnh lên 1 chút rồi đánh. Nếu đánh ko lại thì sao mà wa đc map mới.

Các bác có biết được 5 chỗ đánh con rồng trong tấm gương (nó nói nó được biết là divine best) ko. Em chỉ mới đánh 1 tấm ở map tuyết (đánh con trâu 3 mắt), còn lúc trước ở map 3 (boss sư tử đuôi rắn) trước cửa hang boss có 1 tấm mà h` em tìm ko thấy:myemo0103:

Sẵn tiện hỏi luôn là mấy con monster khi lai có rank + (rank A+1) thì rank + này giúp đc gì cho monster thế

Thế chắc bạn ko có breed monster à? Nếu ko breed monster thì chịu khó train lv cho team mạnh lên 1 chút rồi đánh. Nếu đánh ko lại thì sao mà wa đc map mới.

Các bác có biết được 5 chỗ đánh con rồng trong tấm gương (nó nói nó được biết là divine best) ko. Em chỉ mới đánh 1 tấm ở map tuyết (đánh con trâu 3 mắt), còn lúc trước ở map 3 (boss sư tử đuôi rắn) trước cửa hang boss có 1 tấm mà h` em tìm ko thấy:myemo0103:

Sẵn tiện hỏi luôn là mấy con monster khi lai có rank + (rank A+1) thì rank + này giúp đc gì cho monster thế
Rank cộng càng cao thì stats càng cao và giới hạn lv sẽ cao hơn.Ví dụ nếu monster của bạn ko cộng gì hết thì khi lên lv 50 sẽ ko lên được nữa gọi là lv limit của monster đó. Còn mấy cái devine best gì đó khi bạn đánh xong 1 thời gian sau sẽ có lại ngẫu nhiên ở các map bạn ráng tìm nhé.Mà lạ khi mình đánh xong nó nói nó sẽ join mình và sẽ đợi mình ở tàu mà sao mình ko thấy đâu hết có bác nào bít chỉ mình với.

Ko đến dark word seo beat game?
ủa thế là sao?chả lẽ necropolis là dark word hả bạn?
à cho hỏi luôn.hồi nãy đến map treepidation thì thấy 1 cục gì đó tròn tròn màu đen,đến kick vào thử thì thấy 1 con rồng tên diamagon ace nói chuyện với mình rồi đập nó,đập thắng nó rồi nó bảo will meet you again.làm sao để gặp lại nó vậy mấy bros?

Breed monster là gì thế bạn ? Nó làm monster mình mạnh lên à ? Nếu vậy thì chỉ mình breed monster đi . Chứ khoản train lv thì ... ôi thôi ngại lắm ( thực sự thì k có time để chơi nhìu , toàn đi học k à ) Tks vi bạn đã giúp đỡ mình .

Có ai có công thức lai con Gemon chỉ mình với.
Bạn lấy Aggrosculpt + Octasentry(con người bạch tuộc) ra Grimkeeper,lấy Grimkeeper + Gryphon(Con đi chung với Gemon ấy) ra Jamirus,Jamirus + Pazuzu(hoặc Atlas,Belial) ra Gemon,bạn lấy 4 con Silvapitec(khỉ bay) syn lại sẽ đc Pazuzu.
PS:sr mình ko nhớ con Aggrosculpt syn ra thế nào

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:38 PM ----------

Breed monster là gì thế bạn ? Nó làm monster mình mạnh lên à ? Nếu vậy thì chỉ mình breed monster đi . Chứ khoản train lv thì ... ôi thôi ngại lắm ( thực sự thì k có time để chơi nhìu , toàn đi học k à ) Tks vi bạn đã giúp đỡ mình .
Breed monster tức là bạn sử dụng 2 monster mà mình Scout đc,có giới tính trái ngược nhau,cộng lại tạo ra monster mới có Rank hoặc stat cao hơn,bạn có thể làm điều này trong phi thuyền,chỗ có cái con quái già già cầm cây gậy á,cái này là điểm đặc biệt của dòng game này mà

Bạn bik con nào mạnh mà dễ breed k ? Chỉ mình đi , chơi mấy con cùi qoài chán quá . Tks nha .
Mấy con mạnh thì khó breed lắm,bạn cứ breed từ từ để nâng Rank lên đi,tạo ra nhiều con mới ko có ở ngoài thú vị lắm,cứ lấy đại 2 con mà cộng lại với nhau,Scout cả đống để breed thử đi,mất mát gì.
PS:Có ai thấy Crabid ở đâu hay breed thế nào ko? Đang cần mà ko biết tìm ở đâu

ủa thế là sao?chả lẽ necropolis là dark word hả bạn?
à cho hỏi luôn.hồi nãy đến map treepidation thì thấy 1 cục gì đó tròn tròn màu đen,đến kick vào thử thì thấy 1 con rồng tên diamagon ace nói chuyện với mình rồi đập nó,đập thắng nó rồi nó bảo will meet you again.làm sao để gặp lại nó vậy mấy bros?
đánh xong necropolis thì nó mở map mới chứ đã end game đâu?
còn con diamagon ace là phải đánh nó 4-5 lần j ấy nó sẽ gia nhập, random xuất hiện ở các map

tấm gương đó chính là con diamagon ace đấy, mỗi lần gặp sẽ thấy 1 form khác nhau của nó, đánh xong hết nó sẽ hiện ở con tàu nhà mình, về đó nói chuyện nó gia nhập. Còn vị trí xuất hiện thì ko có vì nó random :| Rank + càng cao lvl limit càng cao

yami123

Nấm nhỏ
đánh xong necropolis thì nó mở map mới chứ đã end game đâu?
còn con diamagon ace là phải đánh nó 4-5 lần j ấy nó sẽ gia nhập, random xuất hiện ở các map

tấm gương đó chính là con diamagon ace đấy, mỗi lần gặp sẽ thấy 1 form khác nhau của nó, đánh xong hết nó sẽ hiện ở con tàu nhà mình, về đó nói chuyện nó gia nhập. Còn vị trí xuất hiện thì ko có vì nó random :| Rank + càng cao lvl limit càng cao
Thế Rank + bao nhiu là max thế để breed cho max luôn :bye2[1]:. Mà mỗi map có 1 tấm gương hay là có thể ra 2 - 3 tấm gương thế. Nếu như mỗi map 1 tấm gương thì dễ tìm hơn (đánh map này rồi thì wa map khác tìm đở mất công) :sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN